Kura Ya Maoni Na Hatima Ya Muungano

Kura Ya Maoni Na Hatima Ya Muungano

Nawapa pongezi sana Mchambuzi, Nguruvi3 kwa uchambuzi wenu. Ila kuna siku mtu mmoja alisema humu jamvini, kama vazi la taifa limetushinda tutaweza katiba. Ni ukweli mchungu, ila nawaambia njia ya kweli ya katiba mpya hapa nchini kwa mazingira haya ya uchakachuaji wa kura ni machafuko, hapo wangalau tunaweza kuotesha enzi mpya ya ukweli, kwani ili muhindi uote na kuzaa ni lazima uzikwe na kuota upya hapo hutoa mazao. Lakini huu wizi wa kura na kiwango cha rushwa kilichopo, ukiongeza na uchu wa madaraka wa watawala na matumizi ya jeshi tutachambua katiba hata miaka mia lakini mabadiliko itakuwa ngumu.

Kama tunataka mabadiliko tuanze na kuhakikisha watu wajiandiki
 
Mbona haiwekwi mtandaoni tuisome hii katiba ya CCm
 
Nawapa pongezi sana Mchambuzi, Nguruvi3 kwa uchambuzi wenu. Ila kuna siku mtu mmoja alisema humu jamvini, kama vazi la taifa limetushinda tutaweza katiba. Ni ukweli mchungu, ila nawaambia njia ya kweli ya katiba mpya hapa nchini kwa mazingira haya ya uchakachuaji wa kura ni machafuko, hapo wangalau tunaweza kuotesha enzi mpya ya ukweli, kwani ili muhindi uote na kuzaa ni lazima uzikwe na kuota upya hapo hutoa mazao. Lakini huu wizi wa kura na kiwango cha rushwa kilichopo, ukiongeza na uchu wa madaraka wa watawala na matumizi ya jeshi tutachambua katiba hata miaka mia lakini mabadiliko itakuwa ngumu.

Kama tunataka mabadiliko tuanze na kuhakikisha watu wajiandikishe kupiga kura na siku ya kura watu wapige. Anayeshinda ashinde, lakini kitendo cha uchakachuaji chochote pachimbike. Vinginevyo tutakuwa tunampigia mbuzi gitaa. Ukitaka kujua mabadiliko hayatakiwi hebu jaribuni kuangalia matangazo ya chanjo yanafika nchi nzima lakini lini katiba hii pendekezwa imepigiwa debe kwa uhakika!? Watu wanaambiwa wasisomewe wasome wenyewe! Kwenye nchi ambayo watu wanasoma zaidi magazeti ya udaku, unategemea nani atasoma hayo maukurasa ya katiba, kwa raha gani iliyo ndani? Na tatizo hili la kutokusoma mambo serious lipo hata kwa wasomi na watawala wanalijua hilo kwani hata wao ni kizazi cha watu wasiopenda kusoma, haswa mambo makubwa na nyeti.
 
Kwahakika huu ni baadhi ya uzi wa maana niliowahi kuuona hapa jf. Ni nadra sana kuuona wanasiasa na vibaraka wao kutia neno hapa maana uwezo wao uko chini. Nirudi kwenye mada, uzoefu wangu kwenye nchi nyingi za kiafrika katiba huwa inatekelezwa kwa utashi wa viongozi walio madaraka na wala sio katiba inasema nini. Nadhani mtakubaliana na mimi kwamba katiba yetu ya mwaka 77 imewekwa viraka vingi mpaka hivi leo kukidhi utashi wa watawala. Labda nitoe mfano rahisi kabisa, angalia kanuni za BMK zilivyobadilishwa kila mara hadi akidi ya utata kupatikana. Sasa tabia ile ya wazi tuliyoiona ndio itakavyokuwa kwa mtawala yoyote atakayeingia madarakani atafanya atakavyo kukidhi mahitaji yake na ya wakati huo. Hivi mmesahau huu msemo maarufu hii katiba/rasimu sio msahafu/biblia? Watawala wa kiafrika hawana tabia ya kuheshimu katiba. Kwahiyo msishangae watawala wanaacha matakwa ya wananchi wanaweka yao na jeshi linatumika kama kinga ya uovu huo. Sisi waafrika bado sana kwenye kuheshimu sheria tunazojiwekea. Usishangae wasomi na wasiosoma huku africa kufanana kwa tabia, uwezo wa kufikiri na kutenda.

Inasikitisha mno!

Africa bado sana
 
Ni vigumu kuelewa Viongozi kama Nape Nnauye huwa wanafikiria nini Katika utendaji wao wa kazi. Suala la Kura Ya maoni limekwama, na hatukuhitaji a brain surgeon kujua hilo litatokea. Leo nape Anakuja hadharani na kumtupia lawama jaji lubuva akitaka ajiuzulu Wakati wa kuwajibika ni wale walioharibu mchakato mzima Ambao ni wakubwa zake Nape ndani Ya Serikali na Chama cha mapinduzi (CCM). Nape anatakiwa kufahamu kwamba Kati Ya Sitta na Lubuva, Sitta Ndio wa kuwajibishwa Kwa Uharibifu uliojitokeza.
 
Last edited by a moderator:
Ni vigumu kuelewa Viongozi kama Nape Nnauye huwa wanafikiria nini Katika utendaji wao wa kazi. Suala la Kura Ya maoni limekwama, na hatukuhitaji a brain surgeon kujua hilo litatokea. Leo nape Anakuja hadharani na kumtupia lawama jaji lubuva akitaka ajiuzulu Wakati wa kuwajibika ni wale walioharibu mchakato mzima Ambao ni wakubwa zake Nape ndani Ya Serikali na Chama cha mapinduzi (CCM). Nape anatakiwa kufahamu kwamba Kati Ya Sitta na Lubuva, Sitta Ndio wa kuwajibishwa Kwa Uharibifu uliojitokeza.
Mkuu Mchambuzi

Nakubaliana nawe kwa upande mmoja na natofautina kwa hoja nyingine

Kukubaliana
Ni kweli kuwa ni mpuuzi pekee asiyefahamu mchakato ulianza kuharibika wakati wa Sitta akiwa mwenyekiti.

Kuanzia mbinu za Rais kuja kuzindua bunge baada ya Warioba.
Kisha Sitta akaendeleza madudu na fyongo tunazoona aibu kuzirudia


Ni kweli kuwa Sitta alitumika kwa maagizo ya wakubwa zake.

Na ni kweli kuwa wakubwa wa chama walikuwa vinara wa mchakato


Ni kweli kuwa vikao vya chama vlikuwa na taarifa na Nape Nnauye ni mjumbe.
Hivyo uharibifu na hasara ya taifa inawahusu


Ni ukweli kuwa haihitaji certificate kujua mchakato ulifeli kuanzia mvutano wa kuzindua bunge

Hivyo kufeli ni zao la CCM, Nape akiwemo. Kumlaumu Lubuva ni kutaka kuficha uozo ambao yeye ni mshiriki.

Kikao cha mwisho cha kupanga kamati za wapiga debe kilifanyika Lumumba, ni uzezeta kudanganya umma, Nape hakujua


Ninapotofautiana
Ni wazi Samwel Sitta ametumika. Suala la KQ ni mfano mzuri.

Katangaza kupunguza safari, Rais akaamuru zirudi kabla ya saa 10 jioni leo Sitta anaonekana hohe hahe


Lubuva ni Jaji, alipewa hesabu zote kuonyesha mchakato umevurugwa, hakuna katiba isiyokuwa na maridhiano, muda wa BVR hautoshi, muda wa elimu ya umma na kampeni ni kinyume na sheria ya iliyoanzisha mchakato

Kama Jaji alitakiwa atumie hekima na busara zake kufikia hitimisho.

Lubuva akachukua maagizo kama mtoto aliyetumwa dukani
kununua maziwa.

Hakuatumia chembe ya hekima za uzoefu
Aliongozwa kwenda kucheza Nage naye bila kujiuliza kaingia kichwa kichwa


KUJIUZULU

TunajuaSitta hawezi kujiuzulu kwasababu hana haya


Lubuva ni mwenyekiti wa tume ya uchaguzi. Kwa kiwango chake hapaswi kusimamia hata uchaguzi .

Ni kwa mantiki hiyo, kujiuzulu kwake si kwa makosa yaliyotokana na kutumwa, ni kuliepusha taifa na mabalaa


Mimi nasema lazima kuwe na funzo kwa hawa wazee wanaotumwa, na labda tuanze na Jaji
 
Wanabodi,
Leo tarehe 26 April, 2026, ni siku ya Muungano.
Karibuni mitaa hii Live From Tunguu Zanzibar: Kongamano Kuadhimisha Miaka 62 ya Muungano Wetu Huu Adimu na Adhimu, Tutaulinda kwa Gharama Yoyote ili Udumu Milele!.

Nawatakia maadhimisho mema ya hii Sikukuu ya Muungano wetu huu adimu na adimu, uliotokana na yale Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar, na kuwahihishia kuhusu huu Muungano wetu adimu na adhimu, ulidhamiriwa uwe muungano wa milele, hivyo tutaulinda kwa gharama yoyote ili udumu milele na milele!.

P.
 
Back
Top Bottom