Kupima Afya Wagombea Urais:Nani Analengwa?

Kupima Afya Wagombea Urais:Nani Analengwa?

Mlengwa ni wassira

Nini tena? Sleeping sickness?

Naomba kuuliza, Sasa majibu ya hicho kipimo yatatumika vipi? Au jopo la madaktari litapewa jukumu la kusema kama mhusika ataweza kumudu miaka 5 ya kuongoza nchi? maana sidhani kama kuna atakayekosa walau anxiety au election fever.
 
Kwani lowasa ni mgonjwa?
Wewe mchalo mtamu,inawezekana ikawa 'umepofushwa' na takrima za kumwaga za mzee wa mamvi, kwa hiyo ndiyo sababu inayokufanya usijue kuwa huyo jamaa afya yake ni mgogoro.
 
Oviaz ni EL! Lakini miezi ya karibuni alionekana yuko 'fit' akifanya mazoezi ya kukimbia. Ndiyo! Niliiona picha yake katika gazeti mojawako hapa nchini! Nisichojua ni afya ya Ma-Kaamba, Maembe, Fred, ama Upinda. Wanaweza kuwa wanalengwa hawa, maaana mpaka SASA atakayegombea kupitia CCM HAJAJITOKEZA!

Labda picha uloiona Lowasa akifanya mazoezi niyaZAMANI.

Kama ni current, bas ni either "Photoshop" au "alinyanyua mguu mmoja wakampiga picha". A Man is obviously tired (kama umejaribu kusikiliza & kusoma habari zake za ndani kutoka kwa #wanyetishaji !).

Kama unabisha, muulize hata #FAIZA_FOX (in case atamuogopa Mungu na kusema Ukweli).
 
Watanzania naomba niwakumbushe speech ya Baba wa Taifa alipokuwa anaongeana waandishi wa habari Kilimanjaro hotel by then, alikuwa anatoka kwenye vikaovya South South Commission hivyo kwanza alisema "nashukuru kwa ombi lenula kutaka kuonge na nyie waandishi wa habari, pili sikuja hapa kumuongelea mtu'

Sasa hivi kumezuka wimbi la kuwajadili watu, t
ufahamu gharama za uchaguzi ni kubwa na gharama hizo ni kodiza wananchi hivyo kwa taifa kurudia uchaguzi eti kwa sababu za kifo cha Raiskama upo uwezekano wa kuzuia basi ni jambo la busara sana, ieleweke, kupimaafya ktk taasisi zingine kama vile vyombo vyote vya ulinzi na usalama, ni jambola kawaida, hivyo basi kuweka kigezo cha wagombea urais kupima afya ni kwafaida ya nchi kuiepusha kuingia katika gharama kubwa za uchaguzi, fedha zawalipa kodi kugharamia uchaguzi kwa mara ya pili. Wana JF, kwa nini tunaona nibora mtu mmoja aingie madarakani wakati tunafahamu kabisa tutarudia uchaguzikwa mara ya pili? Tuwe na huruma na walipa kodi.

 
si mbaya haileng mtu ni utaratibu tu!mashuleni kazin vyuon hufanywa medcal exams
 
Oviaz ni EL! Lakini miezi ya karibuni alionekana yuko 'fit' akifanya mazoezi ya kukimbia. Ndiyo! Niliiona picha yake katika gazeti mojawako hapa nchini! Nisichojua ni afya ya Ma-Kaamba, Maembe, Fred, ama Upinda. Wanaweza kuwa wanalengwa hawa, maaana mpaka SASA atakayegombea kupitia CCM HAJAJITOKEZA!


Kuna thread huu ilikuwa inazungumzia hayo mazoezi uliyogusia. Inasemekana ile kitu ilipangwa kwa ustadi mkubwa ili EL aonekane yupo fit! Kuelekea uchaguzi tutasikia mengi sana.

Si ajabu mtu atakaye kuwa Rais ametulia kimya wala hana shughuli ya kumwaga pesa hapa na pale. Siku zote Mungu huwapa watu Rais wanayestahili kutokana na matendo yao. Tanzania tutapata stahili yetu kutokana na matendo na maono yetu. Kama tunavumilia ufisadi, bila shaka tutapata Rais fisadi. Kama tutasema ufisadi basi, Rais atapatikana mtu mweledi. hatakuwa malaika lakini angalau mweledi.
 
si mbaya haileng mtu ni utaratibu tu!mashuleni kazin vyuon hufanywa medcal exams

Zambia yamewapata mara mbili. Kazi yoyote mtu lazima apime afya yake. Liundwe jopo pale Muhimbili kufanya kazi hiyo. lakini hili suala lazima liwe kisheria vinginevyo tunampigia mbuzi gitaa!
 
Back
Top Bottom