Kuna Majamaa wanaambukiza mabinti HIV makusudi


King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Habari wanasheria,
Kuna jamaa wawili wanangoma nawafahamu ila wanaishi maeneo tofauti,tatizo la hawa jamaa yani wanakula watoto wadogo hovyo hovyo! Kama kuna taasisi yoyote wani PM niwape namba zao wawawekee mtego wa mabinti ili wawatie mikononi kisheria,je kuambukiza wengine makusudi h.I.v sheria zinasemaje?
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Kwani UKIMWI ni ugonjwa wa kuambukizana? hakunaga kitu hicho na hiyo HIV aliigunduwa nani vile?, mkuu pamoja na uelewa wetu mdogo kuhusu UKIMWI bado hao jamaa hawawabaki, wanawatongoza na hela wanawapa, waache watumie pesa yao.
 
Nyaubwii

Nyaubwii

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2011
Messages
227
Points
195
Nyaubwii

Nyaubwii

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2011
227 195
Mkuu King Kong III kwanza una ushahidi wowote kuthibitisha kama hao jamaa kweli wameathirika na HIV?
 
Last edited by a moderator:
M

Mukalunyoisa

Senior Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
139
Points
0
M

Mukalunyoisa

Senior Member
Joined Mar 16, 2012
139 0
jamani ifike mahali tuache hili neno "una ushahidi" ili hali sisi wenyewe wana jamii tuna ndugu zetu, rafiki zetu, jirani zetu na tunafahamu kabisa hali zao na tunajua/tunaona wanaambukiza kwa makusudi nao utaniambia nilete ushahidi???
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,495
Points
1,250
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,495 1,250
Kwani UKIMWI ni ugonjwa wa kuambukizana? hakunaga kitu hicho na hiyo HIV aliigunduwa nani vile?, mkuu pamoja na uelewa wetu mdogo kuhusu UKIMWI bado hao jamaa hawawabaki, wanawatongoza na hela wanawapa, waache watumie pesa yao.
You have some screws missing upstairs, I bet
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,876
Points
1,250
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,876 1,250
Hilo neno ni moja ya kasoro ya sheria za TZ
nIKWELI MKUU HIYO NI KASORO KUBWA SANA, NDO HAPO TUNASEMA KUNAMAWAZIRI WAMEFICHA PESA NJE TUNAAMBIWA TUWATAJE KHAAAAAA!
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,923
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,923 2,000
Kwani UKIMWI ni ugonjwa wa kuambukizana? hakunaga kitu hicho na hiyo HIV aliigunduwa nani vile?, mkuu pamoja na uelewa wetu mdogo kuhusu UKIMWI bado hao jamaa hawawabaki, wanawatongoza na hela wanawapa, waache watumie pesa yao.
duniani kuna WATU na VIATU...it's up to JF members to reveal where does this dude belong...
 
Nyaubwii

Nyaubwii

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2011
Messages
227
Points
195
Nyaubwii

Nyaubwii

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2011
227 195
Hilo neno ni moja ya kasoro ya sheria za TZ
watu8 hapo hata tukimpa mleta uzi hizo namba za msaada wa kisheria, swali kama hili lazima ataulizwa, hatuwezi kujua pengine kuna mtu ana ugomvi binafsi na hao watu akaamua kuwazushia hiyi skendo. Ushahidi ni muhimu sana katika hili.
 
Last edited by a moderator:
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,923
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,923 2,000
watu8 hapo hata tukimpa mleta uzi hizo namba za msaada wa kisheria, swali kama hili lazima ataulizwa, hatuwezi kujua pengine kuna mtu ana ugomvi binafsi na hao watu akaamua kuwazushia hiyi skendo. Ushahidi ni muhimu sana katika hili.
kumbuka ushahidi huwa unakusanywa pindi mashaka yanapotokea...mamlaka za kufanya hivyo zipo.
ninachofahamu mamlaka husika kama Jeshi la Polisi kitengo cha upelelezi hutegemea sana tetesi "rumors" ili kujenga ushahidi....
 
SASATELE

SASATELE

Senior Member
Joined
Sep 12, 2011
Messages
168
Points
0
SASATELE

SASATELE

Senior Member
Joined Sep 12, 2011
168 0
Nimeshangazwa sana na verified user Fadhili kuuliza maswali aliyouliza!! Ukiwa mjinga ukakaa kimya hakuna mtu atajua ujinga wako lakini ukiongea/ukiandika ndipo watu wanakujua kwamba u mjinga!! HIV and AIDS is real lakini Watz wengine bado hawajalijua hili. Tuwasaidie vipi akina Fadhili?
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Mkuu King Kong III kwanza una ushahidi wowote kuthibitisha kama hao jamaa kweli wameathirika na HIV?
Ushahidi upo 100% +, Mwanae ameathirika yupo std 5, yeye na mkewe wanatumia dozi arv, ushahidi gani mwingine?
 
Last edited by a moderator:
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Kwani UKIMWI ni ugonjwa wa kuambukizana? hakunaga kitu hicho na hiyo HIV aliigunduwa nani vile?, mkuu pamoja na uelewa wetu mdogo kuhusu UKIMWI bado hao jamaa hawawabaki, wanawatongoza na hela wanawapa, waache watumie pesa yao.
ndio maana nimeuliza kisheria hili swala la kusambaza virusi kwa makusudi kwa mabinti wa shule lipo vipi?
 
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2012
Messages
1,743
Points
1,225
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2012
1,743 1,225
Kama hiyo kitu ni kweli then mtego mzuri hapa ni kuwalengesha kwa under 18 il tuwakamatishe kesi ya kubaka. From there tunawapima HIV na wakiwa + tunakazia kesi zaidi na zaidi.!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Kama hiyo kitu ni kweli then mtego mzuri hapa ni kuwalengesha kwa under 18 il tuwakamatishe kesi ya kubaka. From there tunawapima HIV na wakiwa + tunakazia kesi zaidi na zaidi.!
Good idea yani tukiweza kufanya hivi haya maradhi yatapungua!! Jamaa wanafanya makusudi yani wanalamba watoto wa shule ambao wanajua hawa ni rahisi kusambaza kwa wengine so mtandao unakuwa mkubwa!!!
 
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
14,488
Points
2,000
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
14,488 2,000
jamani ifike mahali tuache hili neno "una ushahidi" ili hali sisi wenyewe wana jamii tuna ndugu zetu, rafiki zetu, jirani zetu na tunafahamu kabisa hali zao na tunajua/tunaona wanaambukiza kwa makusudi nao utaniambia nilete ushahidi???
Tukiacha neno "una ushahidi" basi kila mtu atamshtaki mwenzake pale anapojisikia kufanya hivyo. Kama una ndugu zako unaowafahamu kabisa na unaona wanaambukiza kwa makusudi, huo ndio ushahidi wenyewe.

Unachotakiwa kufanya ni ku-document huo ushahidi na kuupeleka kwenye vyombo husika. Pia uwe tayari kutokea mahakamani kudhibitisha huo ushahidi. Sio kusema kusema tuu unajua, lakini unapoambiwa njoo mbele utupe huo ushahidi unasema.

Hilo neno ni moja ya kasoro ya sheria za TZ
Heri ungesema ni kasoro ya sheria zote zote duniani. Ushahidi ndiyo mpango mzima wa sheria. Everyone must prove his/her case. Kama ni kesi ya madai, the standard of proof is on the balance of probabilities. Kama ni kesi ya jinai, standard of proof ni beyond reasonable doubt.

Kama unadhani ushahidi ni kasoro ya sheria za Tanzania, basi Mahakama ya Rufaa ikubali maelezo ya walalamikaji dhidi ya ile kesi ya Lema kuwa alirekodiwa kwenye CD akitukana bila kuziona na kuzisikiliza hizo CD?
 
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2012
Messages
1,743
Points
1,225
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2012
1,743 1,225
Good idea yani tukiweza kufanya hivi haya maradhi yatapungua!! Jamaa wanafanya makusudi yani wanalamba watoto wa shule ambao wanajua hawa ni rahisi kusambaza kwa wengine so mtandao unakuwa mkubwa!!!
Wapo mji/jiji gani?
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,923
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,923 2,000
Tukiacha neno "una ushahidi" basi kila mtu atamshtaki mwenzake pale anapojisikia kufanya hivyo. Kama una ndugu zako unaowafahamu kabisa na unaona wanaambukiza kwa makusudi, huo ndio ushahidi wenyewe.

Unachotakiwa kufanya ni ku-document huo ushahidi na kuupeleka kwenye vyombo husika. Pia uwe tayari kutokea mahakamani kudhibitisha huo ushahidi. Sio kusema kusema tuu unajua, lakini unapoambiwa njoo mbele utupe huo ushahidi unasema.



Heri ungesema ni kasoro ya sheria zote zote duniani. Ushahidi ndiyo mpango mzima wa sheria. Everyone must prove his/her case. Kama ni kesi ya madai, the standard of proof is on the balance of probabilities. Kama ni kesi ya jinai, standard of proof ni beyond reasonable doubt.

Kama unadhani ushahidi ni kasoro ya sheria za Tanzania, basi Mahakama ya Rufaa ikubali maelezo ya walalamikaji dhidi ya ile kesi ya Lema kuwa alirekodiwa kwenye CD akitukana bila kuziona na kuzisikiliza hizo CD?

Ni mamlaka ipi huitaji USHAHIDI, Mahakama au Wapelelezi(Polisi)?
Ni mamlaka ipi inahitaji vidhibiti, Mahakama au Wapelelezi(Polisi)?
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
16,353
Points
2,000
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
16,353 2,000
ila so long as they fall to him diplomatically and wameshafika umri wa ki utu uzima kisheria jamaa hana makosa .....
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Wapo mji/jiji gani?
Wapo DSM wote hao,jamaa huyu wa mwisho amekiambukiza kitoto cha shule kina kaa mbezi kinaitwa H***y da yani acha tu......Kabinti kazuri keupeeeee kameukwaaaa!!
 

Forum statistics

Threads 1,284,369
Members 494,064
Posts 30,823,113
Top