Kumpa jina lako mtoto wa kufikia

Kumpa jina lako mtoto wa kufikia

Usher-smith MD

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2015
Posts
9,576
Reaction score
12,374
Mada hii inahusu mume kumpa jina (surname) mtoto wa mke wako.

Kabla ya yote nitoe mfano mfupi wa jamaa mmoja anaitwa Miguel "Mike" Bezos, mwaka 1968 alipofunga ndoa na Bi. Jacklyn, baada ya ndoa, Mike alimpa jina la Bezos mtoto wa mke wake Jeff Jorgensen (4yrs old) na kuitwa Jeff Bezos. Leo hii Jeff Bezos ndio CEO wa Amazon na anamiliki dola bilioni 196.6 za kimarekani na kuwa Tajiri namba 1 duniani kwa sasa.

Nirudi kwenye mada, kwa wanaume wa JF una maoni gani pale umefunga ndoa na mwanamke mwenye mtoto, na akakuomba umpe mwanaye jina lako na kuwa wako (adoption)
 
Yaani nimpe jina langu kwamba hana baba au chuki tu za mama 'ake juu ya baba wa mtoto?

Nadhani ni hekima mtoto apewe ubin wa baba 'ake bila kujali tofauti na mzazi mwenzie. Usipokuwa makini wanawake huhusisha mahaba yao na mtoto asiye kuhusu ili uone anakuthamini.

Huo mfano wa bilionea wa Amazon sijauelewa, yaani kwamba unampa credit mama kwa kumbambika ubin mtoto kwa baba ambaye baadae akayapatia maisha ama?
 
Ni sawa ,kama ni mimi nakubali , unajua hawa watoto unaweza mpa maisha kiasi kwamba maisha yake yote akabaki anakutambua kama baba mzazi.

Shida inaanza pale ambapo BABA CHAPOMBEEE , anapotoka kulewaaa nakuanzisha fujo, kuanza kumkatili mtoto.

Alafu, kwan mkuu wetu wa mabakamabaka, mbona amesomeshwa na jiran yake baada ya Baba mtu kumtelekeza.

Jamaa baada ya kutoka akamjengea Jiran bonge la mjumba Dasalamu , alafu kwao kijijin na baba yake akajenga vijumba vya kawaida kawaida.

Ndo maisha [emoji23][emoji23]
 
Yaani nimpe jina langu kwamba hana baba au chuki tu za mama 'ake juu ya baba wa mtoto?

Nadhani ni hekima mtoto apewe ubin wa baba 'ake bila kujali tofauti na mzazi mwenzie. Usipokuwa makini wanawake huhusisha mahaba yao na mtoto asiye kuhusu ili uone anakuthamini.

Huo mfano wa bilionea wa Amazon sijauelewa, yaani kwamba unampa credit mama kwa kumbambika ubin mtoto kwa baba ambaye baadae akayapatia maisha ama?
Hapana sio kwamba alimbambikia mtoto, dhumuni la mfano huo ni kuonesha kwamba, kuwa baba mlezi kwa Jeff na kumsomesha, amefanikisha ndoto za Jeff Bezos coz inasemekana Mr Ted Jorgensen baba mzazi wa Jeff hakutimiza majukumu yake kama baba.
Haijalishi kama mama Jeff alikuwa na chuki kwa baba Jeff au la.
 
Ni sawa ,kama ni mimi nakubali , unajua hawa watoto unaweza mpa maisha kiasi kwamba maisha yake yote akabaki anakutambua kama baba mzazi.


Shida inaanza pale ambapo BABA CHAPOMBEEE , anapotoka kulewaaa nakuanzisha fujo, kuanza kumkatili mtoto.




Alafu, kwan mkuu wetu wa mabakamabaka, mbona amesomeshwa na jiran yake baada ya Baba mtu kumtelekeza.


Jamaa baada ya kutoka akamjengea Jiran bonge la mjumba Dasalamu , alafu kwao kijijin na baba yake akajenga vijumba vya kawaida kawaida.


Ndo maisha [emoji23][emoji23]
Mkuu wa mabaka mabaka?!

Sent from my G-PADLITE using JamiiForums mobile app
 
Hapana sio kwamba alimbambikia mtoto, dhumuni la mfano huo ni kuonesha kwamba, kuwa baba mlezi kwa Jeff na kumsomesha, amefanikisha ndoto za Jeff Bezos coz inasemekana Mr Ted Jorgensen baba mzazi wa Jeff hakutimiza majukumu yake kama baba.
Haijalishi kama mama Jeff alikuwa na chuki kwa baba Jeff au la.

Sent from my G-PADLITE using JamiiForums mobile app
Ni sawa, issue ya kumuhudumia haina shida. Kwani ukimuhudumia na akabaki na ubin wa baba 'ake kuna tatizo lolote?
 
Yaani nimpe jina langu kwamba hana baba au chuki tu za mama 'ake juu ya baba wa mtoto?

Nadhani ni hekima mtoto apewe ubin wa baba 'ake bila kujali tofauti na mzazi mwenzie. Usipokuwa makini wanawake huhusisha mahaba yao na mtoto asiye kuhusu ili uone anakuthamini.

Huo mfano wa bilionea wa Amazon sijauelewa, yaani kwamba unampa credit mama kwa kumbambika ubin mtoto kwa baba ambaye baadae akayapatia maisha ama?
Wanaume tuna ubaguzi na uchoyo kuliko hata wanawake. Hata hao tunao jivunia ni watoto wetu na ndio wanao stahili huo ubini tuna uhakika gani kama ni damu yetu halisi?
Tukitafutacho na kukipata hapa duniani ni kwa matumizi ya hapa hapa duniani.
 
Hakuna mwanamke furushi kamwe.
Ukihisi umezaa na furushi basi jua in the first place we ni furushi kuliko uliye mbebea mimba. Hapo excuse ipo kwa wenye case za kubakwa tu.
 
Ni sawa, issue ya kumuhudumia haina shida. Kwani ukimuhudumia na akabaki na ubin wa baba 'ake kuna tatizo lolote?
Wanawake huwa na sababu zao.
Moja ya sababu ni hizi
1. Baba kukataa mimba
2. Baba kukubali mimba lakini kumtelekeza mtoto na kakimbia majukumu toka mimba.
3. Kubakwa
Nk.

Sent from my G-PADLITE using JamiiForums mobile app
 
Haina implication yoyote tupo wengi tu tunatumia ubini wa Baba wa kambi ,na ni simple logic huwezi kuishi na mtoto wa mwanaume mwingine akatumia ubini wa Baba yake inakuwa ni dharau katika Jamii ni Mara 100 uishi nae watu wajue sio wako lakini akitimia ubini wako inapunguza Makali.
 
Ukihisi umezaa na furushi basi jua in the first place we ni furushi kuliko uliye mbebea mimba. Hapo excuse ipo kwa wenye case za kubakwa tu.
Hivi kiswahili kigumu eeh? Hakuna mwanamke furushi kamwe. Soma tena uelewe, au labda ni vitu vimekuzidi umri hivyo subiri ukikua utaelewa.
 
Wanawake huwa na sababu zao.
Moja ya sababu ni hizi
1. Baba kukataa mimba
2. Baba kukubali mimba lakini kumtelekeza mtoto na kakimbia majukumu toka mimba.
3. Kubakwa
Nk.

Sent from my G-PADLITE using JamiiForums mobile app
Kwa sababu 1 na 2 sioni msingi wake, ukiangalia kwenye mfano wako pale juu..
mama alimpa mtoto surname awali bila kujali mazingira namba 1 au 2 kwa nini ambadilishie baadae?

Surpose kwa sababu yoyote ile na huyu baba wanaachana anaolewa tena na tena, huyo mtoto atapitia surnames ngapi?
 
Back
Top Bottom