Kujitambua ni nini?

Kujitambua ni nini?

Kujitambua ni kujua kusudi lako wewe hapa duniani na kutambua ukweli wa maisha kadiri ya wewe utakavyodefine ukweli wa maisha ni upi,halafu kusimamia huo ukweli wako imani yako mpaka kufa.

baada ya kizaliwa kinachofuata ni kufa ,ni kujua utakufa ukiwa unasimamia ukweli upi kisudi lipi la maisha yako,na utaishi kulingana na imani yako na misimamo yako.

NITOE MIFANO MICHACHE YA WATU WANAOJITAMBUA.
YESU KRISTO..aliishi kusudi lake na imani yake mpaka kifo chake na alijia toka mwanzo kusudi lake na akaishi kadiri ya imani yake na kisudi lake mpaka kifo.

TINDU LISU
Anajua kusudi la maisha yake na anasimamia imani yake isiyoyumbishwa katika hali zote iwe mchana iwe usiku iwe mvua iwe jua..

MITUME NA MANABII
Wafia dini

CHE GUEVARA
PATRICE LUMUMBA
SAMORA MACHELE
NELSON MANDELA
EDWARD MORINGE SOKOINE
NYERERE JULIUS KAMBARAGE
MDUDE NYANGALI
HAMPHREY POLEPOLE

hawa ndio baadhi ya watu waliojitambua

halafu kuna watu wanajiita chawa..hawa wameshakufa na kuoza..wanaishi maisha mfu siku zote ,bendera fuata upepo,wameuza utu wao..wamesaliti imani yao na imani ya watu waliowaini..

Ufafanuzi wako kuhusu kujitambua umebeba falsafa nzito sana ya maisha. Umeigusa kiini cha kile wanazuoni wanachoita Existentialism (falsafa ya uwepo)—kwamba binadamu hazaliwi akiwa na maana tayari, bali ni jukumu lake mwenyewe kutafuta kusudi lake, kusimamia ukweli wake, na kuacha alama kabla ya mauti kumfika.Mifano uliyotoa inajieleza yenyewe. Watu uliowataja hawakuwa watu wa kufuata mkumbo. Walikuwa tayari kulipia gharama kubwa—iwe ni kufungwa (Mandela), kupigwa risasi na kunusurika kifo (Tundu Lissu), kufungwa gerezani kwa msimamo (Mdude Nyangali), au hata kupoteza maisha yao kabisa (Yesu, Lumumba, Che Guevara, Sokoine)—ili tu wasisaliti kile wanachokiamini. Walikataa kuwa "chawa" wa mtu au mfumo wowote.Ili kuutajirisha zaidi mtazamo wako, naomba nikuongezee mifano michache ya watu wengine (wa kihistoria na wa sasa) ambao walionyesha kiwango cha juu sana cha kujitambua na kusimamia kusudi lao mpaka mwisho:1. Malcolm X (El-Hajj Malik El-Shabazz)Alikuwa mwanaharakati wa haki za watu weusi nchini Marekani. Kujitambua kwake kulikuwa kwa kipekee kwa sababu alikuwa tayari kubadilika pale alipouona ukweli mpya, lakini akasimamia huo ukweli kwa ujasiri uleule bila kuogopa kifo. Alijua maadui zake walikuwa wanapanga kumuua, lakini alisema heri afe akipigania ukweli kuliko kuishi kama mtumwa wa kifikra. Aliuawa mwaka 1965 akisimamia msimamo wake.2. Thomas SankaraRais wa zamani wa Burkina Faso. Alijitambua yeye ni nani na nchi yake inahitaji nini ili ijikomboe kutoka kwenye ukoloni mamboleo. Alikataa anasa za urais, akauza magari ya kifahari ya serikali, akapunguza mshahara wake, na akasimamia msimamo wa kwamba "Afrika inaweza kujilisha na kujivika yenyewe bila misaada ya nchi za Magharibi." Aliuawa kwa mapinduzi mwaka 1987 kwa sababu alikataa kuyumbishwa na mabeberu.3. Wangari MaathaiMwanamke wa kwanza wa Afrika kupokea Tuzo ya Amani ya Nobel kutoka Kenya. Kusudi la maisha yake lilikuwa kulinda mazingira na haki za wanawake kupitia harakati za Green Belt Movement. Alipigwa, akawekwa gerezani, na kudhalilishwa na serikali ya Rais Daniel Arap Moi kwa sababu tu aligoma kuruhusu misitu na mbuga za wazi (kama Uhuru Park) zigeuzwe kuwa maghorofa ya wanasiasa. Alisimamia msimamo wake hadi kifo chake mwaka 2011.Uchambuzi wa Tofauti Kati ya "Mtu Anayejitambua" na "Chawa"Kama ulivyogusia, upande wa pili wa sarafu ya kujitambua ni kundi la watu wanaoitwa "chawa" au "bendera fuata upepo." Tukizilinganisha sifa zao kulingana na falsafa yako, picha inakuwa hivi:SifaMtu Anayejitambua 🦅"Chawa" (Mtu Mfu) 🐛Chanzo cha MaamuziHutoka ndani ya nafsi yake (Imani na Misimamo).Hutoka nje (Upepo unavyovuma, maslahi ya tumbo).Gharama ya UkweliYuko tayari kupata hasara, mateso, au kifo kulinda utu wake.Yuko tayari kuuza utu wake ili apate faida ya haraka au sifa za muda.Urefu wa MaishaHuishi milele kupitia mawazo na alama aliyoacha (Hata akifa, bado yuko hai).Hufa kabla ya kifo chake cha kibayolojia (Anasahaulika mara tu maslahi yake yanapoisha).Uhuru wa KifikraNi bwana wa fikra zake mwenyewe.Ni mtumwa wa fikra za mtu mwingine ili mradi apewe makombo.Ukweli ni kwamba, dunia haijawahi kubadilishwa na watu wanaofuata mkumbo au wanaosifia kila jambo kwa ajili ya matumbo yao. Dunia inabadilishwa na wale wachache wanaojitambua, wanaojua kwa nini wapo duniani, na walio tayari kusimama peke yao dhidi ya dhoruba yoyote ile.Je, ungependa tuchambue kwa undani zaidi mchango wa mmoja wa watu uliowataja—kama Edward Moringe Sokoine au Mdude Nyangali—katika muktadha huu wa kujitambua na kusimamia misimamo?
 
Back
Top Bottom