Kuinyima misaada Russia ni ujinga usiofikirika kwa Marekani

Kuinyima misaada Russia ni ujinga usiofikirika kwa Marekani

Kupunguza misaada kwa marekan kwa urusi kutaiathiri zaidi urusi kuliko marekan ingawa ni ukweli usiopingika kua dola ya kimarekani itayumba

umoja wa ulaya na marekan kama wataamua kumbinya urusi kwa vikwazo urusi itaathirika zaidi maana inategemea sana uingizwaji wa vitu vingi toka ulaya,soko kubwa la biashara zake liko ulaya,kwa ujumla urusi atakua ndio muathrika namba moja kwa hvyo vikwazo

urusi kwa sasa ni tegemezi mkubwa sana wa nchi za magaribi kuliko kipindi chochote,anasambaza karbu 25% ya gesi ulaya,km umoja wa ulaya utamuwekea vikwazo atasitisha usambazaji,bei ya gesi itapanda ulaya,lkn je yeye ataiuza wapi?kuanza kujenga miundombinu ya gesi kwenda asia itamchukua mda sana na garama kubwa lkn pia huko asia nan atamudu,weng ni choka km afrika

Hapa China anachekelea tu anajua viburi vyao vyote wanajua yeye yupo...
 
Russia a.k.a Urusi ina uchumi mkubwa na wala haitegemei misaada.
toka nasoma nimekuwa nikiielewa xana russia hata kufuatilia current issues.

alieleta mada atakua alikua anamaanisha mikopo
hamna nch icyotegemea mikopo na Russia kujibu mapgo wamesema hawatarejesha mikipo ya bank za marekani
 
Marekani ndio taifa kubwa kila idara kiuchumi, kisiasa, technoloji, majeshi n.k hayo maneno ya kuwa sijui Russia mara Syria mara China watampiga mmarekani ni ndoto tu yatakuwa yaleyale ya Saddam Hussein na Muammar Ghaddafi sasa hivi wako wapi?
 
kazi ipo crimea,jamaa analinda maslahi ya warusi ndani ya ukraine,hahahahahahaha
inabidi watanzania nasi tukalinde maslahi ya watanzania ndani ya ukraine
 
kazi ipo crimea,jamaa analinda maslahi ya warusi ndani ya ukraine,hahahahahahaha
inabidi watanzania nasi tukalinde maslahi ya watanzania ndani ya ukraine

Tanzania na Ukraine kuna uhusiano gani mkuu? Unaijua historia ya Crimea au umekurupuka tu mkuu? Unajua kuwa Urusi ina millitary base huko na ilitolewa zawadi tu kwa Ukraine lakini hata wakazi wa hapo wanaongea Kirussi majority.
 
batman-versus-superman.jpg

The chances that the U.S. and Russia will clash militarily over Moscow's invasion of Ukraine are very, very slim. Ukraine isn't a member of NATO, and President Obama isn't likely to volunteer for another war. But many of Ukraine's neighbors are NATO members, including Poland, Romania, Slovakia, and Hungary. And so are the the Baltic states - Lithuania, Latvia, and Estonia - further north and right on Russia's border.If any of those countries come to Ukraine's aid and find themselves in a war with Russia, NATO is obliged to intervene.

The U.S. is much wealthier than Russia and spends a lot more on its military. That doesn't mean a war would be easy for the U.S. to win, though, or even guarantee a victory: As Napoleon and Hitler learned the hard way, Russia will sacrifice a lot to win its wars, especcially on its home turf.

Nuclear Armageddon
Even with the slow mutual nuclear disarmament since the end of the Cold War, the U.S. and Russia each have thousands of nuclear warheads at the ready.
In all, the U.S. has about 7,700 nuclear warheads, including 1,950 warheads ready to deploy via ICBM, submarine, and airplane, plus thousands more in mothballs or waiting to be dismantled, according to the latest tally by the Federation of American Scientists. Russia has slightly more warheads overall - about 8,500 - but a slightly fewer 1,800 of them operational. China, in comparison, has about 250 nuclear warheads, a bit less that France (300) and a bit more than Britain (225).Nuclear war with Russia is still mutually assured destruction. Hopefully, that's still deterrent enough.

The Russian troops, especially the Spetsnaz special forces, are "good at bullying small neighbors, but it would not be effective against NATO. It would not be able to defeat China."
The U.S. planes have better radar, missiles, and electronic warfare equipment, while the Russian planes are judged to have superior handling and thrust-to-weight ratio, which would give them an edge in a classic ''dogfight''(upiganaji kati ya ndege zikiwa angani), Soviet strategists made up for a weakness in aviation by investing heavily in air defense systems."
A U.S.-Russia war probably wouldn't end up a draw, but it would be a bloody mess.

The U.S. is the most powerful conventional military in the world, and that's without NATO, but Russia is a pretty close second .
If you look down the list of military assets, the U.S. beats Russia in almost every category - Russia has more tanks, ground artillery, and mine warfare craft.


Proxy war
Russia helped the North Vietnamese beat the U.S. in Southeast Asia, and the U.S. helped the Mujahideen defeat the Soviets in Afghanistan. If that pattern holds, and Ukraine is the battleground, then it's bad news for the occupying army. Advantage: America.

source copy and paste link: What would a U.S.-Russia war look like? - The Week
 
Mkuu,Russia inapewa misaada na Marekani?

Unajua maana ya misaada?

Kuna nchi isiyoitegemea Marekani? hebu jaribu kuitaja... Maana hata Irani husaidiwa wanapopatwa na Majanga japo wamewekewa Vikwazo na wana deni na wanalilipa vile vile
 
nchi xenye uchumi mkubwa duniani ni
1. US
2. China,
3. Japan
4. Germany
katika nchi hizi russia haipo kabisa. pia haijazifikia nchi za ulaya kama France, UK, ..etc.
Russia ni nchi enye uwezo kijeshi lakini kama zilivyo nchi nyingine inapewa misaada na marekani.
hata korea kaskazini ni nchi yenye uwezo kijeshi lakini kiuchumi ni choka mbaya.

misaada hii ilikuwepo tangu kuanguka kwa USSR ambapo ilipelekea umaskini mkubwa nchini kwao, ambapo US walianzisha mkakati wa kutoa misaada ili kukuza uchumi wasije wakafikia kiwango cha absolute poverty , lengo lilikuwa kuepusha wataalam/wanasayansi wa kirrusia wa nyuklia ambao walidaiwa ni wengi sana, wasije wakarubuniwa na offer kutoka nchi hasimu kwa US wakapeleka technolojia hiyo huko, ambayo inaweza kuwaumiza US.kwani wengi walikuwa jobless.
pia watu ni budi waelewe hata marekani inayotawala/kuongoza uchumi wa dunia, ndio nchi pekee yenye madeni mengi zaidi duniani, vilevile huwa inapewa mkopo na china. thats normal. kuna madai kuwa wamarekani sio waoga kujaribu innovation ndio maana kwenye sayansi na technolojia wako tayari kugharamia pesa nyingi hata kukopa ili wapige hatua kuliko nchi nyingine zilivyo. haya ni mambo ya ushirikiano wa kimataifa hayana uhusiano na ugomvi wao.

ukweli utabaki palepale kuwa US haiwezi kuipiga russia, vilevile Russia haiwezi kuipiga US. wanaofatilia mkataba wa 'MAD'(mutually assured destructive) wataelewa hili kwa kina ni kwanini mkataba ulifanywa.
nimekupaata mkuu kwwa maelezo yako mazuri ila tukiangalia kwa umakini kwamba si russia nchi za ulaya wala marekani, wote wanaangalia maslahi binafsi kwanza kabla ya kuanzisha vita au kuuchochea mgogoro fulani nasema hivyo kwa maana gani nchi za ulaya kupitia eu zimesema ziko tayari kuisadia ukraine 11bn us dollar kama wangekuwa na mapenzi kwelii basi wwangeenda kuisadia sudan kusini au jamhuri ya kati coz huko ndo hali mbaya za kiinaadamu kuliko hatya huko ukraine ambako wameintend kupasaidia by saying so russia nae ana haki kutetea maslahi yake pale anapoona yanaingiliwa.
 
alieleta mada atakua alikua anamaanisha mikopo
hamna nch icyotegemea mikopo na Russia kujibu mapgo wamesema hawatarejesha mikipo ya bank za marekani

Nilimaanisha nafuu ya uchochezi inayofanywa na mataifa ya magharibi, watapata cha kuwashughulisha na kuacha kuchochea vita kwenye nchi zetu! Hivyo tutapumua kiduchu though athari za kiuchumi nazo zitakuwepo kwani tunawategemea kwa kiasi kikubwa ktk business
 
Endeleeni kumsifia huyo Putin, akiendelea na staili hii; Wa-Marekani badala ya kufanya adoption ya watoto wadogo wa ki-Russia, wataanza kufanya adoption ya watu wazima!.
 
nimekupaata mkuu kwwa maelezo yako mazuri ila tukiangalia kwa umakini kwamba si russia nchi za ulaya wala marekani, wote wanaangalia maslahi binafsi kwanza kabla ya kuanzisha vita au kuuchochea mgogoro fulani nasema hivyo kwa maana gani nchi za ulaya kupitia eu zimesema ziko tayari kuisadia ukraine 11bn us dollar kama wangekuwa na mapenzi kwelii basi wwangeenda kuisadia sudan kusini au jamhuri ya kati coz huko ndo hali mbaya za kiinaadamu kuliko hatya huko ukraine ambako wameintend kupasaidia by saying so russia nae ana haki kutetea maslahi yake pale anapoona yanaingiliwa.

mkuu maslahi ni neno pana hapa, mzungu anaweza kuwa karibu na mzungu mwenzake kuliko jamii nyingine, pia mwarabu ni rahisi zaidi kujenga ushirika mtu mweupe yoyote kuliko mtu mweusi. hata mchina na mhindi pia.kwani watu weupe wanapendana na hawawapendi weusi. kwani weusi wengi ni maskini na hawana cha kumsaidia mtu mweupe. Ndio maana watu weusi wanabaguliwa sana duniani kwakuwa rangi yao ni kama ishara ya umaskini hasahasa akitokea afrika, tena ni bora atokee South afrika (SA), kwani inaheshimika zaidi.japo upenzi huu pia utagundua unahusika na maslahi zaidi.

lakini tukija kwenye hii ishu ya russia, utaona kuwa, Ukraine chini ya utawala huu ina mpango wa kuvunja ushirika na Russia na kujikita na ulaya magharibi nayo ni sababu ya maslahi. Russia haina utajiri (maslahi) kama Ulaya magharibi. lakini eneo la crimea lina military base ya russia ikiwemo jamii ya wenyeji wenye kuzungumza ki-russia.(Russian).

unfortunately Ukraine sio member wa NATO, hii inaondoa uwezekano wa US kujiingiza kijeshi. lakini kujenga ushirika na Ukraine nikiashiria cha kuidhohofisha Russia.kwani Maslahi ya western, yapo kibiashara na kiusalama pia, kibiashara ni kama kushirikiana kiuchumi na Ukraine kuingia katika euro, lakini kiusalama ni kama US kuweza kuweka military base pale dhidi ya Russia.(rejea history of cold war)

ndio maana US inang'angana kuilaumu Russia. na ukicheki ni kweli Russia haijafanya fair kwani Ukraine ni nchi Huru (sovereighnity state) tena ikiwa na makubaliano ya mwaka 93 kuhusu crimea kuwa chini ya Ukraine. lakini kwasababu ya maslahi na usalama russia Imeamua kuingia kibabe kwa kudai inalinda raia wake wanaoishi crimea.(unakuaje na raia katika nchi nyingine?)

kimsingi kitendo cha Russia, ni sahihi kwani , Ni kitendo ambacho hata China na US zingefanya hivyo kwa maslahi yake kama kingetokea upande wao pia.
Hii ni tofauti na Sudan ambapo inatoa mafuta lakini potential yake haijawa kubwa kulinganisha na Ukraine.
 
Kuna nchi isiyoitegemea Marekani? hebu jaribu kuitaja... Maana hata Irani husaidiwa wanapopatwa na Majanga japo wamewekewa Vikwazo na wana deni na wanalilipa vile vile
china?...
 
Marekani ndio taifa kubwa kila idara kiuchumi, kisiasa, technoloji, majeshi n.k hayo maneno ya kuwa sijui Russia mara Syria mara China watampiga mmarekani ni ndoto tu yatakuwa yaleyale ya Saddam Hussein na Muammar Ghaddafi sasa hivi wako wapi?
we unadhani kwanini marekani wanasema,there is no military option for russia?.

Vita kati ya marekani na russia maana yake ni MAD.
 
mkuu maslahi ni neno pana hapa, mzungu anaweza kuwa karibu na mzungu mwenzake kuliko jamii nyingine, pia mwarabu ni rahisi zaidi kujenga ushirika mtu mweupe yoyote kuliko mtu mweusi. hata mchina na mhindi pia.kwani watu weupe wanapendana na hawawapendi weusi. kwani weusi wengi ni maskini na hawana cha kumsaidia mtu mweupe. Ndio maana watu weusi wanabaguliwa sana duniani kwakuwa rangi yao ni kama ishara ya umaskini hasahasa akitokea afrika, tena ni bora atokee South afrika (SA), kwani inaheshimika zaidi.japo upenzi huu pia utagundua unahusika na maslahi zaidi.

lakini tukija kwenye hii ishu ya russia, utaona kuwa, Ukraine chini ya utawala huu ina mpango wa kuvunja ushirika na Russia na kujikita na ulaya magharibi nayo ni sababu ya maslahi. Russia haina utajiri (maslahi) kama Ulaya magharibi. lakini eneo la crimea lina military base ya russia ikiwemo jamii ya wenyeji wenye kuzungumza ki-russia.(Russian).

unfortunately Ukraine sio member wa NATO, hii inaondoa uwezekano wa US kujiingiza kijeshi. lakini kujenga ushirika na Ukraine nikiashiria cha kuidhohofisha Russia.kwani Maslahi ya western, yapo kibiashara na kiusalama pia, kibiashara ni kama kushirikiana kiuchumi na Ukraine kuingia katika euro, lakini kiusalama ni kama US kuweza kuweka military base pale dhidi ya Russia.(rejea history of cold war)

ndio maana US inang'angana kuilaumu Russia. na ukicheki ni kweli Russia haijafanya fair kwani Ukraine ni nchi Huru (sovereighnity state) tena ikiwa na makubaliano ya mwaka 93 kuhusu crimea kuwa chini ya Ukraine. lakini kwasababu ya maslahi na usalama russia Imeamua kuingia kibabe kwa kudai inalinda raia wake wanaoishi crimea.(unakuaje na raia katika nchi nyingine?)

kimsingi kitendo cha Russia, ni sahihi kwani , Ni kitendo ambacho hata China na US zingefanya hivyo kwa maslahi yake kama kingetokea upande wao pia.
Hii ni tofauti na Sudan ambapo inatoa mafuta lakini potential yake haijawa kubwa kulinganisha na Ukraine.

nimekupata barabara tuiangalie ukraine katika longrun lets say russia amefanikiwa kuingia na kumuweka kiongozi huyo wanayemtaka unawaonaje wanachi wa ukraine na bunge lao walioshinikiza raisi ajiuzulu/afukuzwe watamkubali huyo raisi waliyewekewa i.e kwa influence za russia??? au itakuwa ni maandamano kila kukicha??
 
Katika mgogoro unaoendelea sasa kati ya Russia na Ukraine kuhusu eneo la Crimea, si rahisi kutokea vita ya moja kwa moja kati ya Russia na USA.Marekani imeingilia kati kutokana na maslahi yake katika Nchi zote mbili,Ukiacha masuala ya kisiasa na kibiashara Marekani pia ina raia wake wengi katika maeneo hayo (Dual citizenship).Kuna Mkataba unajulikana kwa jina la MAD ambao unazuia vita kati ya Nchi hizo mbili.Wapo wanaoibeza Russia hapa kwamba imechoka na inahitaji misaada lukuki kutoka USA. Hali hiyo si kwa Russia tu,Dunia ya sasa imekaa kwa kutegemeana zaidi,si rahisi Nchi moja kufanya mambo yake yote yenyewe bila utegemezi wa Nchi nyingine.Hata Nchi zenye hali nzuri ya Uchumi kama US,Japan na China bado mambo yao na uchumi wao unaimarika kwa kutegemea mataifa mengine.

Russia ni muhimu sana kwa Nchi za Ulaya kutokana na wingi wa Gas iliyopo ktk Nchi Hiyo.Gas ya Russia inasafirishwa kwa kiwango kikubwa katika Nchi za Uturuki,Ujerumani,Pakistani,Romania,Ukraine,Latvia,Belarus na Poland.Hatuwezi kuibeza Russia kwani Gas hiyo imekuwa kichocheo cha kukua kwa viwanda katika Nchi hizo na haswa Nchini Germany.Ni rahisi kupata Gas kutoka Russia kuliko Norway kutokana na kuwepo kwa miundombinu ya usafirishaji wa Gas hiyo,pia ni rahisi kwa bei.Moja ya maeneo yanayopita mabomba (pipes) ya Gas hiyo ni Ukraine.Ndio maana Mh.Putin anadai kaingia Ukraine kulinda mali zake na Wananchi wa Russia wanaoishi katika eneo la mashariki ya Ukraine na Crimea.

Hapa sote tutegeme mgogoro huu utatatuliwa kwa Njia ya amani,na Russia kukubali kutoa majeshi yake katika eneo la Crimea.Kinachotokea hapa ni Ubabe wa Rais Vladmir Putin,anataka kuwaonyesha Ukraine kwamba wamevunja njia muafaka ya demokrasia kwa kumuondoa Rais Victor Yakuynovich (sp) madarakani,Kwani alichaguliwa kidemokrasia.Rais huyo alikuwa kipenzi cha Putin na kakimbilia Russia kwa usalama wake.Marekani wamekuwa katika meza ya majadiliano na washirika wenzie wa NATO,ili waunde jeshi la pamoja litakalopelekwa Crimea kusimamia amani.Kwa hali hii mgogoro huu utatatuliwa kwa njia ya kidiplomasia.

Makampuni makubwa ya kimarekani yaliyowekeza Russia kama Boeing,Cargill na Exxomobil yanafikiria kusitisha huduma zao kufuatia mgogoro huu.Bado Utawala wa White House ya Obama unajaribu kutafuta suluhu kwa njia ya Amani.Waziri wa Mambo ya Nje wa Nchi hiyo Sen John Kerry yupo France,baada ya kutoka Kiev na Brussels kwenye mikutano na pande zote mbili (Russia/Ukraine).Kila mpenda amani Duniani anataka Russia wajiondoe Crimea na kuisadia Ukraine ili ifanye Uchaguzi wake ifikapo may/2014
 
nimekupata barabara tuiangalie ukraine katika longrun lets say russia amefanikiwa kuingia na kumuweka kiongozi huyo wanayemtaka unawaonaje wanachi wa ukraine na bunge lao walioshinikiza raisi ajiuzulu/afukuzwe watamkubali huyo raisi waliyewekewa i.e kwa influence za russia??? Au itakuwa ni maandamano kila kukicha??
sure..
Wataandamana lakini hawataweza kumtoa, tena kwakuwa kuna wa-russia walio-infiltrate kama sehemu ya wayukrein. Ambapo watatumika kuhujumu upinzani . Russia itasaidia kudhohofisha upinzani usiweze kumng'oa. Itakuwa kama syria tu.
 
Tanzania na Ukraine kuna uhusiano gani mkuu? Unaijua historia ya Crimea au umekurupuka tu mkuu? Unajua kuwa Urusi ina millitary base huko na ilitolewa zawadi tu kwa Ukraine lakini hata wakazi wa hapo wanaongea Kirussi majority.

ni zawadi,haimaanishi kuwa ipo chini ya russia.
 
sure..
Wataandamana lakini hawataweza kumtoa, tena kwakuwa kuna wa-russia walio-infiltrate kama sehemu ya wayukrein. Ambapo watatumika kuhujumu upinzani . Russia itasaidia kudhohofisha upinzani usiweze kumng'oa. Itakuwa kama syria tu.

duh tusubiri tuonee so far kuna update gani inayotikisa??
 
Back
Top Bottom