Kuhusu bei za magari, naomba kueleweshwa

Kuhusu bei za magari, naomba kueleweshwa

jiwe la maji

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2014
Posts
1,062
Reaction score
706
Wakuu, kwa wale wenye ufahamu kuhusu ukweli wa bei harisi wa haya magari tunayoona yanatangazwa humu jf. Mfano kuna subaru moja ya mwaka 2004 bei yake imewekwa $160 yaani kama laki tatu na nusu hivi za kitanzani sasa nini maana yake? Inamaana nikiwa na milioni tano za TZ nawezakuwa na uhakika wa kulitia mikononi mwangu? Au nikutamanishana tu?
9ea87c800c06e9e2a441fd81ce7bda30.jpg
 
Wakuu, kwa wale wenye ufahamu kuhusu ukweli wa bei harisi wa haya magari tunayoona yanatangazwa humu jf. Mfano kuna subaru moja ya mwaka 2004 bei yake imewekwa $160 yaani kama laki tatu na nusu hivi za kitanzani sasa nini maana yake? Inamaana nikiwa na milioni tano za TZ nawezakuwa na uhakika wa kulitia mikononi mwangu? Au nikutamanishana tu?
9ea87c800c06e9e2a441fd81ce7bda30.jpg
Mimi kwenye hesabu huwa ni kama nina Ugomvi nazo lakini naona hiyo hela uliyonayo unaweza kununua hata kumi kwa hela uliyonayo
 
Mfano kuna subaru moja ya mwaka 2004 bei yake imewekwa $160 yaani kama laki tatu na nusu hivi za kitanzani sasa nini maana yake? Inamaana nikiwa na milioni tano za TZ nawezakuwa na uhakika wa kulitia mikononi mwangu? Au
Baada ya kuiona gari husika elewa kuwa.
  1. Inatakiwa ufahamu CIF yake ni ngapi, Kama umeandikiwa FOB price $160, waweza kuta hiyo gari CIF yake inakuwa $2260 (kama mfano) kwa Dar es salaam port.
  2. Pia inatakiwa ufahamu ghalama za TRA kwa kutumia hii link: USED MOTOR VEHICLE VALUATION CALCULATOR ambapo utajaza taarifa stahiki za hiyo gari. Na kibaya zaidi waweza kukuta ghalama za TRA zinazidi CIF.
Kwa kipengele No.1 na No.2 itakupa picha kamili ya ghalama ya kuimiliki hiyo gari ambayo imeandikwa $160

Karibu
 
Ungalie gharama za kodi ndo uagize kwani ziko juu sana kwa gari zinazokuwa na unruri mkubwa yangu litengenezwe.umesema hesebu hutaki!? Uliataje hiyo pesa???
 
Ungalie gharama za kodi ndo uagize kwani ziko juu sana kwa gari zinazokuwa na unruri mkubwa yangu litengenezwe.umesema hesebu hutaki!? Uliataje hiyo pesa???
Aliyesema hesabu hataki ni yule mchangiaji wa kwanza hapo juu. Na ameonyesha kunishangaa kuuliza swali hilo nadhani hakutilia maanani kuwa mtu unaweza pewa gari bule huko ng'ambo lakini ghalama ya meli, bandari na TRA vikakutoa nishai.
 
Baada ya kuiona gari husika elewa kuwa.
  1. Inatakiwa ufahamu CIF yake ni ngapi, Kama umeandikiwa FOB price $160, waweza kuta hiyo gari CIF yake inakuwa $2260 (kama mfano) kwa Dar es salaam port.
  2. Pia inatakiwa ufahamu ghalama za TRA kwa kutumia hii link: USED MOTOR VEHICLE VALUATION CALCULATOR ambapo utajaza taarifa stahiki za hiyo gari. Na kibaya zaidi waweza kukuta ghalama za TRA zinazidi CIF.
Kwa kipengele No.1 na No.2 itakupa picha kamili ya ghalama ya kuimiliki hiyo gari ambayo imeandikwa $160

Karibu
Mkuu hapo hata mimi huwa pananiumiza kichwa
 
Wakuu, kwa wale wenye ufahamu kuhusu ukweli wa bei harisi wa haya magari tunayoona yanatangazwa humu jf. Mfano kuna subaru moja ya mwaka 2004 bei yake imewekwa $160 yaani kama laki tatu na nusu hivi za kitanzani sasa nini maana yake? Inamaana nikiwa na milioni tano za TZ nawezakuwa na uhakika wa kulitia mikononi mwangu? Au nikutamanishana tu?
9ea87c800c06e9e2a441fd81ce7bda30.jpg
Kwenye Ukokotozi wa Gharama halisi za Gari iko hivi
1) FOB (Bei ya Kunulia gari ikiwa kule kule Japan) = $160
2) Inspection Kwa niaba ya TBS = $ 300
3) Usafiri Japan to Tanzania = Makadirio $1,000 - $1,500 inategemea na Ujazo wa Gari kwa vipimo vya CBM (hapa usipokua makini waweza kuongezewa zaidi ili muuzaji akajazie ile $160 kijanja)
4) Bima ya Majini ili ikitokea meli imezama ulipwe ingine = $ 70 (Makadirio)

Jumla (CIF + Inspection) = $ 2,030 (estimate)

Uje TRA sasa, hapo itahitajika Kujua vifuatavyo,
1) Jina ya gari, (Toyota, Suzuki, Subaru, Daihatsu, Nissan etc), kwa kesi yako hapa ni Subaru
2) Muundo wake (Subaru Impreza, Subaru Legacy, Subaru Forester, Subaru Lexiga, etc,
3) Imetengenezwa mwaka gani
4) Ina Ukubwa gani wa Injini (CC)
5) Inatokea Nchi gani (Zaidi hua ni either Japan au UK), yaweza kua pia yatokea Kenya, Zanzibar, etc but hizi ni exceptional cases
6) Inatumia aina gani ya Mafuta, Diesel au Petrol
 
sasa tufanyeje mbona gharama ni kubwa kuliko bei? kwny ile website ya TRA iwe bei ya mwisho iliyoandikwa total taxes ndio.bei ya gari pamoja na kodi au ni kodi tu
 
Back
Top Bottom