Kosa kubwa la CCM!

Kosa kubwa la CCM!

Tatizo lipo hapo, mpaka Miaka ya '90 tulikuwa tunaenda vizuri sana tu, yaani tulikuwa tunamalizia kuweka Misingi ya kama ni Ndege basi ianze kuruka, kwa bahati mbaya sana kuna watu ambao hawapendi maendeleo yetu waliliona hilo (nahisi) hivyo wakatuingilia na kutushinikiza tuingie kwenye Mfumo wa Uhuru wa kupitiliza, na sasa Matokeao yake ndio hayo!

Unaweza ukawa hauoni hatua tuliyopiga, lkn mpaka Miaka ya 1985 watu waliokuwa wanajua kusoma na Kuandika Nchini kwetu walikuwa ni 88%, shauri ya Elime ya Watu wazima tulikuwa na tunawapita hata Nchi kama Uturuki, na mambo mengine mengi tu mazuri!

Hivyo tulikuwa ndio wazungu wanasema ready for take off kwa maana Misingi yote ilikuwa sasa tayari, ila sasa tukaingiliwa na mambo ya Uhuru usio na Mipaka!

Mkuu, si kweli kuwa tulikuwa tunaenda vizuri. Wakati huo hata viatu tulikuwa hatuna, tulikuwa tunavaa matairi ya mpira. Nguo, tulikuwa tunabadili vitambaa vya sanda kuwa batiki tukiita kamanyola.

Kulikuwa na uhaba wa kila kilicho cha muhimu kwa uhai.

Nakuwekea hapa data za kukua kwa uchumi wakati huo unaoutukuza kuwa tulikuwa tunaenda vizuri.


attachment.php

Source: URT Ministry of Finance.

Tutaanzaje kupaa wakati growth ilikuwa negative?
 
Bw Kijakazi nakuunga mkono kwa namna moja kwamba pengine ni kweli uhuru umepitiliza, huko kwenye majukwaa hasa ya kisiasa na kidini huko mitaani na hata humu humu kwenye forums watu wamekuwa wakitoa maneno na taarifa (sina hakika kama huwa zimefanyiwa uchunguzi ) ambazo binafsi huwa naona zina misinform watu,zinawagawa na kupandikiza chuki miongoni mwetu na hakuna hatua zozote zinazochukuliwa na serikali kukomesha watu au means zinazotumiwa na watu wachache kutoa taarifa hizo hatari na ukizingatia watu wanatofautiana sana katika ku perceive issues. Nionavyo mimi MAKOSA kwakuwa ni mengi na sio KOSA kubwa ambalo chama tawala imefanya pamoja na juhudi zote zilizofanyika na zinazoendelea kufanyika ni kuacha rushwa iliyokithiri katika level zote kuanzia mwananchi wa kawaida hadi huko juu kwa viongozi ...mtu anaweza kukamatwa kwa kutoa taarifa ambazo ni hatari kwa jamii lakini akatoa rushwa na akarudi uraiani au unaeza enda hospitali ukaambiwa dawa hakuna lakini mtu akapita mlango wa pili akatoa kitu kidogo na akapewa dawa zilezile ambazo wewe umeambiwa hakuna..... Kosa kubwa lingine ni kuacha income inequality gap kuuuuubwa sana kupindukia wachache wakineemeka na fursa na zawadi zoote (natural resources) ambazo mwenyezi Mungu ametupatia na wengi wakitaabika huko mijini na vijijini kwa kukosa huduma muhimu kama matibabu ya uhakika na nyingineazo, sasa siku hao wengi wakichoka na kukereka na hali inayoendelea nadhani unaweza kuona nchi itaelekea wapi ...lakini mwisho CCM pia wamefanya kosa la kutokuipa elimu kipaumbele kinachostahili mbali na juhudi zote zilizofanyika.. kupitia elimu bora na taasisi za fedha za hapa nchini nadhani elimu ingewakomboa vijana wengi kwani wangekuwa na mawazo ya ubunifu na taasisi za fedha zingewapatia mikopo nafuu na wengi wetu tungejikomboa kupitia fursa mbali mbali na kuacha kudhani kuajiriwa ndo ajira pekee
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!
 
Mkuu, si kweli kuwa tulikuwa tunaenda vizuri. Wakati huo hata viatu tulikuwa hatuna, tulikuwa tunavaa matairi ya mpira. Nguo, tulikuwa tunabadili vitambaa vya sanda kuwa batiki tukiita kamanyola.

Kulikuwa na uhaba wa kila kilicho cha muhimu kwa uhai.

Nakuwekea hapa data za kukua kwa uchumi wakati huo unaoutukuza kuwa tulikuwa tunaenda vizuri.



Tutaanzaje kupaa wakati growth ilikuwa negative?

Nafikiri labda haujanielewa, sijasema kwamba Uchumi wa Tanzania ulikuwa Mzuri au Maisha ya Watz yalikuwa bora wakati huo hapana, kwanza ni kinyume chake!

Ila ni kwamba wakati huo tulikuwa tunaweka Misingi ambayo sasa Nchi ilihitaji au ilipaswa kuhitaji ili iweze kutoka, na hicho kipindi kwa kawaida huwa ni kigumu sana, unaongelea kukosekana kwa bidhaa muhimu ni sawa na ndio maana sasa tulikuwa tumeanza kujenga Viwanda vya nguo karibu kila Mkoa, vinu vya kuchambulia Pamba ambayo ni malighafi ya kutengenezea nguo, Viwanda vya Viatu, n.k ambapo sasa tulichopaswa kufanya na ni kuweza kukivumilia hicho kipindi kigumu na leo hii ndio tungepaswa kuanza kuona hayo matunda!

Lkn leo ni kinyume sawa unapata kila bdhaa unayoitaka Dukani, lkn hakuna hata kimoja kinachotengenezwa TZ, kwa maana nyingine tunafurahia kuwa na vitu vingi lkn tunajenga uchumi wa nchi ambazo zinatuuzia hizo bidhaa!

Hivyo Serikali ya Awamu ya kwanza ilikuwa ktk kipindi kigumu sana cha kuweka misingi ambayo tungeihitaji ili kutoka, lkn Serikali zilizofuata wakaleta mambo ya Uhuru na Demokrasia matokeao yake ndio hayo kila mtu muongo, anasimama jukwaani kuwaahidi watu mambo kibao ili tu ashinde Uchaguzi!

 
Bw Kijakazi nakuunga mkono kwa namna moja kwamba pengine ni kweli uhuru umepitiliza, huko kwenye majukwaa hasa ya kisiasa na kidini huko mitaani na hata humu humu kwenye forums watu wamekuwa wakitoa maneno na taarifa (sina hakika kama huwa zimefanyiwa uchunguzi ) ambazo binafsi huwa naona zina misinform watu,zinawagawa na kupandikiza chuki miongoni mwetu na hakuna hatua zozote zinazochukuliwa na serikali kukomesha watu au means zinazotumiwa na watu wachache kutoa taarifa hizo hatari na ukizingatia watu wanatofautiana sana katika ku perceive issues. Nionavyo mimi MAKOSA kwakuwa ni mengi na sio KOSA kubwa ambalo chama tawala imefanya pamoja na juhudi zote zilizofanyika na zinazoendelea kufanyika ni kuacha rushwa iliyokithiri katika level zote kuanzia mwananchi wa kawaida hadi huko juu kwa viongozi ...mtu anaweza kukamatwa kwa kutoa taarifa ambazo ni hatari kwa jamii lakini akatoa rushwa na akarudi uraiani au unaeza enda hospitali ukaambiwa dawa hakuna lakini mtu akapita mlango wa pili akatoa kitu kidogo na akapewa dawa zilezile ambazo wewe umeambiwa hakuna..... Kosa kubwa lingine ni kuacha income inequality gap kuuuuubwa sana kupindukia wachache wakineemeka na fursa na zawadi zoote (natural resources) ambazo mwenyezi Mungu ametupatia na wengi wakitaabika huko mijini na vijijini kwa kukosa huduma muhimu kama matibabu ya uhakika na nyingineazo, sasa siku hao wengi wakichoka na kukereka na hali inayoendelea nadhani unaweza kuona nchi itaelekea wapi ...lakini mwisho CCM pia wamefanya kosa la kutokuipa elimu kipaumbele kinachostahili mbali na juhudi zote zilizofanyika.. kupitia elimu bora na taasisi za fedha za hapa nchini nadhani elimu ingewakomboa vijana wengi kwani wangekuwa na mawazo ya ubunifu na taasisi za fedha zingewapatia mikopo nafuu na wengi wetu tungejikomboa kupitia fursa mbali mbali na kuacha kudhani kuajiriwa ndo ajira pekee

Nakubaliana na wewe kabisa 100%!
​
 
kwangu mimi nafikiri kosa kubwa ccm walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri serikali ifute huu uhuru mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!

ndo maana ukajiita kijakazi, hata sikushangai.
 
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi

basi!

takataka ni nani?ngedere ni nani? kuna mwenye haki zaidi ya kuongea?
 
Nafikiri labda haujanielewa, sijasema kwamba Uchumi wa Tanzania ulikuwa Mzuri au Maisha ya Watz yalikuwa bora wakati huo hapana, kwanza ni kinyume chake!

Ila ni kwamba wakati huo tulikuwa tunaweka Misingi ambayo sasa Nchi ilihitaji au ilipaswa kuhitaji ili iweze kutoka, na hicho kipindi kwa kawaida huwa ni kigumu sana, unaongelea kukosekana kwa bidhaa muhimu ni sawa na ndio maana sasa tulikuwa tumeanza kujenga Viwanda vya nguo karibu kila Mkoa, vinu vya kuchambulia Pamba ambayo ni malighafi ya kutengenezea nguo, Viwanda vya Viatu, n.k ambapo sasa tulichopaswa kufanya na ni kuweza kukivumilia hicho kipindi kigumu na leo hii ndio tungepaswa kuanza kuona hayo matunda!

Lkn leo ni kinyume sawa unapata kila bdhaa unayoitaka Dukani, lkn hakuna hata kimoja kinachotengenezwa TZ, kwa maana nyingine tunafurahia kuwa na vitu vingi lkn tunajenga uchumi wa nchi ambazo zinatuuzia hizo bidhaa!

Hivyo Serikali ya Awamu ya kwanza ilikuwa ktk kipindi kigumu sana cha kuweka misingi ambayo tungeihitaji ili kutoka, lkn Serikali zilizofuata wakaleta mambo ya Uhuru na Demokrasia matokeao yake ndio hayo kila mtu muongo, anasimama jukwaani kuwaahidi watu mambo kibao ili tu ashinde Uchaguzi!
Misingi ya CCM ya wakati wa Nyerere haipo tena. Hili ni kuanzia na Azimio la Zanzibar.

Pia waroho wa madaraka wametumia dini kutugawa, wanaendelea kutumia makabila kutugawa, na bado wewe unatafuta mchawi mbali?

Japan kwenyewe unakosema hawafanyi uchaguzi wanafanya uchaguzi na wana vyama vingi. Emperor yuko pale kama England walivyo na Mfalme/Malkia. Wana mabunge zaidi ya moja na wabunge yanachaguliwa na yanajadili kwa uwazi.

Haya hapa matokeo ya uchaguzi Japan hivi karibuni

attachment.php


Singapore pia wanafanya uchaguzi kama kawaida angalia tovuti yao hapa http://www.singapore-elections.com/
 
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!

Uwezo wako ni mdogo sana wa kiakili
 
Misingi ya CCM ya wakati wa Nyerere haipo tena. Hili ni kuanzia na Azimio la Zanzibar.

Pia waroho wa madaraka wametumia dini kutugawa, wanaendelea kutumia makabila kutugawa, na bado wewe unatafuta mchawi mbali?

Japan kwenyewe unakosema hawafanyi uchaguzi wanafanya uchaguzi na wana vyama vingi. Emperor yuko pale kama England walivyo na Mfalme/Malkia. Wana mabunge zaidi ya moja na wabunge yanachaguliwa na yanajadili kwa uwazi.

Haya hapa matokeo ya uchaguzi Japan hivi karibuni


Ukinisoma vizuri utaona kwamba sijasema kwamba Japani hawafanyi Uchaguzi, La hasha, bali nimesema Japani wanaongozwa na Chama kimoja kwa miaka 60 sasa, yaani hivyo vyama vingine vipo tu kwa ajili ya kuzuga, lkn havina nafasi ya kushinda Uchaguzi wowote Japani na iko hivyo kwa miaka 60!
Nilikosema hawafanyi uchaguzi ni huu wa kidemokrasia ni Singapore, Uchina, Vietnam n.k

 
Ni upuuzi uliopitiliza kudhani katika zama hizi kuna watu wanaweza kufikiri kwa niaba ya wengine. Enzi za kudumisha fikra za viongozi hazipo tena. Gesi oyeeeeee!!
 
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!

We KIJAKAZI,Upeo wako ni una Matatizo.Bila shaka una Msongo wa Mawazo.Kwanza umetukana Watu.Pili unayohubiri yakitimizwa yatasababisha Mauaji ya Halaiki.Hii ni Enzi nyingine kabisa.Achana na Mambo ya Historia.Tatizo la Tanzania ni Viongozi kuwa juu ya Sheria na kukosa Uadilifu.
 
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!

yaan wew ndio kilaza kweli! Kivipi fafanua mkuu
 
Kwangu mimi nafikiri kosa kubwa CCM walilofanya ni kuleta uhuru wa kupitiliza, sasa hivi kila takataka anafikiri ana haki ya kuongea na kusikilizwa, nashauri Serikali ifute huu Uhuru Mara moja na turudi kwenye udikteta, sio lazima kila Ngedele asikilizwe, wenye uwezo tu wachache ndio wawasemee wengi, na waliobaki wafwate amri tu ana kufanya kazi basi!

Naunga mkono hoja
 
Back
Top Bottom