Kombe la Dunia, Mpira na Kumbukumbu Zangu

Kombe la Dunia, Mpira na Kumbukumbu Zangu

Mohamed Said

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2008
Posts
23,419
Reaction score
33,982
Kulingana na vyanzo ulivyotoa, hususan katika simulizi ya mwanahistoria Mohamed Said kuhusu kumbukumbu zake za soka, hizi hapa ni nukuu na maelezo mahususi yanayohusu Moshi:
Kuhusu Makuzi na Timu ya TPC Moshi
Mohamed Said anasimulia maisha yake ya utotoni na namna mji wa Moshi ulivyokuwa kitovu cha soka kwake:
  • "...wakati huo niko mto mdogo Moshi na Moshi pale kulikuwa na timu kali sana ya TPC ya mpira...".
  • "...walikuwa TPC wakija Moshi kucheza pale katika uwanja ulikuwa unaita Memorial Stadium nilikuwa sikosi kwenda pale...".
Wachezaji Mashuhuri Aliowaona Moshi
Anawakumbuka wachezaji wakubwa wenye vipaji vya ajabu aliowaona akicheza katika uwanja wa Memorial Stadium mjini Moshi mwanzoni mwa miaka ya 1960:
  • "...ndipo nilipomuona Hem Sef, John Limo, Hem Sefu na kakake Mbash Sefu, mpomuona goalipa wa Kothe, mpomuona hospitali, nilipomuona Drakula...".
  • Anawataja pia wachezaji kama Mbwana na Emil El kondo, akisema kuwa wachezaji hawa walikuwa na vipaji vya ajabu na wengi wao walikuwa sehemu ya timu ya taifa ya Tanganyika wakati huo.
Ndoto na Matamanio ya Utotoni
Akiwa Moshi, Mohamed Said alikuwa na ndoto kubwa mbili zinazohusu soka:
  • "...ambition hamu yangu kubwa nikuwa mdogo ilikuwa mambo mambo mawili nilikuwa nataka nivae jezi ya Sunderland alafu nivae jezi ya timu ya taifa wakati huo niko mto mdogo Moshi...".
Nukuu hizi zinaonyesha kuwa mji wa Moshi ulikuwa na umuhimu mkubwa katika kujenga mapenzi ya soka kwa Mohamed Said kupitia timu ya TPC na uwanja wa Memorial Stadium.


View: https://youtu.be/IiBu9w4c8qE?si=Eq6oM58V8IP6IILc
 
Assalam Aleikum, habari yako Mzee wangu naomba kujua ufahamu wako juu ya muundo mzima wa mchezo wa mpira wa miguu kama chombo cha kuongoza jamii Yani social construct.

Hili swala la kuunda michezo limeanza enzi na enzi mfano enzi za falme za kiromania kulikua na gladiator games mfano kama series ya Spartacus au movie The gladiator (Russel Crowe). Ilikua inawaunganisha watu na kuwashaulisha ku rebel. Kuna wataalamu wanafananisha NFL na gladiator games.

Binafsi naamini michezo kama NFL, Basketball, Football, na maonesho mengi kama big brother, miziki inatumika ku 'dumb down' jamii na kuleta muunganiko wa ki artificial kusahau malengo hatimae kupoteza consciousness.

Mara kadhaa vyombo hivi vya kurubuni jamii hutumika purposefully kuhadaa watu kwa epiphany ya muda mfupi na kusahau kabisa azma zao na kujikwamua kifikra.

Upande wa pili pia nafikiri ni biashara haramu ya ku bet iko nyuma ya pazia na matokeo kupangwa kunufaisha watu fulani nyuma ya pazia, watu wanasema kusrma ni conspiracy lakn wahenga walisema lisemwalo lipo, Ahsante.
 
Back
Top Bottom