[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: contentheading, width: 100%"]Wananchi wavamia kituo cha polisi mwizi wa pikipiki
[/TD]
[TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"] Tuesday, 05 July 2011 20:52
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD] Lilian Lugakingira, Bukoba
POLISI mkoani Kagera, imefanikiwa kuokoa maisha ya John Kaitaba (35), anayetuhumiwa kumhifadhi mwizi wa pikipiki ambaye alivamiwa na waendesha pikipiki na kuanza kumpa kipigo.
Hata hivyo, baada ya polisi kumwokoa mtu huyo na kumpakia kwenye gari kumpeleka kituoni, mamia ya waendesha pikipiki na wananchi, walivamia kituo wakitaka wamwachie ili wamwadhibu.
Tumechoka kuuawa, wanapokuja kutuibia pikipiki kama sio kuuawa wanaachiwa ulemavu wa kudumu, mlete huyo mtu tumshughulikie, walisikika wakipaza sauti waendesha pikipiki hao wakiwa Kituo Kikuu cha Polisi.
Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kagera, Henry Salewi, alilazimika kutumia njia za kidiplomasia kwa kuzungumza na hatimaye walikubali kuondoka bila kusababisha madhara.
Baada ya kutoka kituo cha polisi walielekea nyumbani kwa mtuhumiwa na kuchoma moto nyumba na maduka yake mawili.Hasira za waendesha pikipiki hao, zinatokana na matukio ya kuwateka na kuwaua kisha kuwanyanganya vyombo vyao.
Tukio la hivi karibuni takriban mwezi mmoja uliopita, ni la mwendesha pikipiki aliyekodiwa na baadaye kupatikana ameuawa kwa kuchinjwa maeneo ya Bugabo, Bukoba vijijini na kuondoka na pikipiki.
Kutokana na tukio hilo, waendesha pikipiki walivamia nyumbani kwa mtu aliyemkodi wakitaka kumuua, lakini hawakumkuta na kuamua kufyeka migomba, kuchoma moto nyumba na kuharibu mali nyingine.
Kamanda Salewi alisema Julai Mosi, mwaka huu, Twaha Suleiman, aliibiwa pikipiki nyumbani kwake na kutoa taarifa polisi, mtu mmoja alikamatwa na kufikishwa mahakamani.
Salewi alisema wakati uchunguzi ukiendelea, juzi polisi walipata taarifa kuwa mtu anayedaiwa kumpangisha mtu anayehofiwa kuiba pikipiki, amekamatwa na waendesha pikipiki anapigwa, polisi walikwenda kumwokoa na baadaye zikatolewa taarifa za nyumba yake kuchomwa moto.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]