Kisarawe: Walimu walazwa uchi na kuchapwa viboko

Kisarawe: Walimu walazwa uchi na kuchapwa viboko

Kisarawe watu hata wakiona maruweruwe na kuchapana viboko kwa sababu ya ukosefu wa lishe bira watasema uchawi.
 
washukuru. Neema Bwana Yesu vinginevyo sheria ya Musa ilisema "Usimwwache mwanamke mchawi kuishi"

kwa sheria ya Musa wangeuawa.

Wabadilike waokoke waachane na uchawi.
 
Walimu! Mnapopangiwa kwenye vituo vya kazi hasa vijjni kueni makini sana maana kuna baadhi ya vijiji walimu ndio wenye vipato zaidi ya wengine, kwahiyo ::-

-msijione bora kuliko wenyeji.
-msiwachape saana watoto wa watu.
-waheshimuni saana wazee wa vijiji.
Vilevile muheshimiane, mshirikiane, na mpendane nyinyi wenyewe katika kazi, maana kuna baadhi ya walimu pia sio watu wazuri.

Ni ushauli tu.
Hatari kubwa ni kujihadhari
 
wapelekwe wazaramo wenyewe wa huko mbona walimu wapo unampeleka msukuma huko wakati akina shabani musa wa Mtukunani au panga la merumani wapo
Umeongea kweli mkuu. Wawapeleke wazaramo huko wamalizane wenyewe kwa wenyewe.
 
Kukutana na magumu kama haya ni kawaida,ni moja ya changamoto katika maeneo ya vijijini,mwalimu hutakiwi kuogopa,jamii ya hapo ipewe elimu kuhusu ubaya wa vitendo hivyo.
Mkuu hutakiwi kuogopa pale unapoamka umechanjwa chale mwili mzima na chatu mwekundu kakuzunguka mwili mzima????? Usiongee kwa vile hayajakukuta. Mimi enzi za utoto nilikuea darasa la nne niliamka nimechanjwa chale kwenye vidole vya miguu enzi hizo ilikuwa ndo mara ya kwanza kuja pwani (chalinze) nikitokea kijijini Mkoani Iringa. Kuna watu hawaamini mambo haya lakini kiukweli mambo haya yapo, kama hujui waulize wanaojua
 
SIAMINI KABISA ETI ISHU YA UCHAWAWI UMEFUNGA MLANGO NAKULOKI WAKAINGIA HAPANA. EITHER NI WAHUNI TUU WANA MASTER KEY NA CHLOROFORM. AMA NI STRESS NA DEPRESSION ZA WALIMU ANGALAU WAMEPATA LIKIZO. LAKINI KUSEMA KUROGWA HAMNAGA IYO MAKITU NI WAHUNI TU WALIWAWINI HAO WALIMU KISAIKOLOJIA
Naomba Mwenyezi MUNGU aruhusu japo kwa miezi sita uchawi ufanye kazi mwilini mwako halafu uje na kauli hiyo tena. Vinginevyo labda useme Mwenyezi MUNGU pia huamini kama yupo japo kutokuamini kwako hakufanyi yeye asiwepo.
 
washukuru. Neema Bwana Yesu vinginevyo sheria ya Musa ilisema "Usimwwache mwanamke mchawi kuishi"

kwa sheria ya Musa wangeuawa.

Wabadilike waokoke waachane na uchawi.
Sheria hiyo bado ipo, Hoja ni je mchawi unamtambuaje?? Bila shaka sheria hiyo ipo lakini ni ngumu kutekeleza kwasababu ya ushahidi
 
ndio maana nikasema sheria hiyo kwa sasa haipo kama ingekuwepo
na inafanya kazi kwa kuwa aliyeagiza ni Mungu wangejulikana tu.

Yuko mutu mmoja kwenye biblia aliiba vitu vilivyowekwa wakfu kwa Bwana na kuvificha lakini Bwana Mungu Jehova alimfichua.
na akapigwa kwa mawe hadi kufa.

Bwana Mungu akiweka sheria hashindikani utekelezaji wake.
 
Hapa ndo utaona ni kwa namna gani viongozi wa jawa walimu hasa DEO alivyo na kuweza kuhandle hiyo problem properly.
Iliwahi tokea mahala fulan michezo kama hii ya kucheza na walimu miaka ya 90 hvi niliipenda ile approach;
Mosi, DEO alifuata walimu wake wote shule ikabakia na wanafunzi bila mwalimu wakahamishiwa shule nyingine
Pili, waliwekewa embaggo hakuna mwanafunzi kuhama wala kuhamia shule ile yenye tabia hatarishi
Tatu, walipewa muda tu wa kuwatafuta watuhumiwa.
Hiyo ilisaidia sana masna wazee wenye busara na makini wa kijiji walijiunga wakaenda kwa DEO kumwomba radhi na kuahidi tabia kama hiyo haitorudia na kwamba wameshakanyana vya kutosha. Kilichofuata ni kuanza kupelekewa walimu wachache kwanza kwa gharama zao ile tabia ilikoma kijiji kile waliwaheshimu walimu maana walikuwa wameonja joto ya jiwe.
Sasa unakuta afisa elimu amelegea legea tu nani atawaheshimu staffs wako?
Yaani hawa mnawatengenezea machenism nzur ya kuwaonesha wakati wao wanaona walimu wa nni wenzao wanasema watawapata lini.
Tabia za kijinga kbsa hzi.
[emoji102] [emoji115] [emoji2] [emoji2] [emoji2] Hii Ndio Dawa Pekee, Coz Lazima Watakuwa Wanawajua Na Hata Kama Hawawajui Suluhu Wanayo.
 
Nishaenda Kijiji Fulani Kigoma Kinaitwa Kipo Wilaya Ya Kibondo Karibu Kabisa Na Mto Malagalasi.

Kuna Walimu Kadhaa Wakike Ktk Shule Ya Msingi Wakiamka Asubuhi Wanajikuta Wamefanywa Na Wanaume Na Wanajikuta Na Manii Kabisa.

Lilikuwa Swala La Aibu Sana Na Liliwafedhehesha Sana Wale Walimu, Yan Karibi Kila Wiki Walikuwa Wanaliwa Uroda.

Siku1 Wakazidiwa Ikabidi Waseme Maana Hakukuwa Na Namna, Ukweli Mi Niliposikia Nilichekea Pembeni Coz Lilikuwa Jambo Geni Sana Kwangu Kulisikia, Kesi Nyingi Nilizosikia Ni Kutolewa Nje Ukiwa Umelala Au Kujikuta Umelala Chini.

Wale Walimu Kusema Kweli Ni Wazuri Yani Walipojieleza Nikajiuliza Du. .!! Jamaa Wamefaidi Kiasi Gani Maana Wadada Walikuwa Na Vitu Vingi Ambavyo Wanaume Tunahitaji [emoji2] [emoji2] [emoji2] [emoji2] Mwisho Wa Siku Walihamishiwa Kibondo Town.
Mmoja Wao Nikakutananae Bank NMB Tukapiga Story Yani Sikutaka Nimkumbushie Maana Nilishindwa Nitaanzaje [emoji2] [emoji2] [emoji2] Wachawi Hawana Adabu Aisee.
 
Walimu! Mnapopangiwa kwenye vituo vya kazi hasa vijjni kueni makini sana maana kuna baadhi ya vijiji walimu ndio wenye vipato zaidi ya wengine, kwahiyo ::-

-msijione bora kuliko wenyeji.
-msiwachape saana watoto wa watu.
-waheshimuni saana wazee wa vijiji.
Vilevile muheshimiane, mshirikiane, na mpendane nyinyi wenyewe katika kazi, maana kuna baadhi ya walimu pia sio watu wazuri.

Ni ushauli tu.
Kana Mura ubarikiwe kwa Ushauri Msuri Tata
 
Yaani upuuzi huu bado upo Tanzania hii, umbumbu, ujinga, ndio vinachangia mambo haya
 
Back
Top Bottom