Wakati hali ikiwa tete katika Chama cha CUF, mzozo mwingine mkubwa ambao umeibuka ndani ya Chama cha NCCR- Mageuzi umefikia hatua mbaya, baada ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Samuel Ruhuza, kumvua madaraka ya Ukatibu Mwenezi Mbunge wa Kigoma Kusini, David Kafulila.
Akizungumza na gazeti hili jana jioni kwa njia ya simu, Kafulila alikiri kupokea barua ya kuvuliwa wadhifa huo kutoka kwa Ruhuza, akisema ameambiwa kuwa hayo ni mamlaka ambayo anaweze kupewa na kuondolewa.
Ni kweli nimepokea barua lakini mimi sijaona tatizo lolote kwani sikuomba nafasi hiyo bali niliomba ubunge. Ujue hadhi ya ubunge ni kubwa kuliko katibu mwenezi, hivyo nimejulikana na kuheshimika kwa wadhifa wa ubunge, alisema.
Alifafanua kuwa ana uhakika shinikizo la kuondolewa kwake limetoka kwa Mbatia, kwani ameonesha wazi kuwa hamtaki yeye pamoja na Mbunge wa Mhambwe, Felix Mkosamali, kutokana na kutofautia naye.
Mbatia hata yeye ubunge anajua una hadhi kuliko hata uenyekiti wake, ndiyo maana aliomba kura Jimbo la Kawe lakini akashindwa. Ila anajua hali ni ngumu na anaweza kuangushwa kwenye NEC ijayo, hivyo anadhani mchawi wake ni mimi na Mkosamali, alisema Kafulila.
Alisema Mbatia hana jambo la kukwepa kuhusu kutumiwa na CCM bali anachotakiwa kufanya ni kuhamia huko ili akafanye kazi vizuri na kuiacha NCCR mikononi mwa watu wenye malengo ya mageuzi.
Juzi nilihojiwa kuhusu wapinzani kukutana na Rais Jakaya Kikwete, nikatoa msimamo wangu kuwa sina imani na serikali ya CCM na nikasema NCCR-Mageuzi hatutakwenda Ikulu kuonana naye kwani hatuwezi kupangiwa ajenda na CCM. CHADEMA walikaa kwenye vikao wakaibuka na ajenda yao, alisema.
Mwanasiasa huyo aliongeza kuwa baada ya kutoa msimamo huo, Katibu Mkuu wao, Ruhuza, alimpigia simu na kumlalamikia kuwa aliisema vibaya CCM na kuwahi kutoa msimamo wa kutokwenda Ikulu, hatua aliyoiona kuwa viongozi hao wana ajenda ya siri.
Kafulila ni miongoni mwa wanachama na viongozi wengi wa chama hicho wanaomshinikiza Mwenyekiti wao, James Mbatia, ajiuzulu nafasi hiyo kwa madai kuwa amekuwa akifanya kazi kama kibaraka wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kwa kuvihujumu vyama vya upinzani, kikiwamo NCCR-Mageuzi.
Halmashauri Kuu ya chama hicho iliyoketi Novemba 5, mwaka huu jijini Dar es Salaam, baada ya kupokea malalamiko ya wajumbe hao ilimpa Mbatia siku 21 za kutoa utetezi wake kwa maandishi ili mkutano ujao Februari 3, mwakani uweze kutoa uamuzi ama wa kumuengua au la.
Kuna taarifa zisizo rasmi kuwa Mbatia anataka kuwafukuza wajumbe wote wa NEC aliowateua halafu wanampinga ili kuweka mazingira mazuri ya kutoenguliwa katika mkutano wa Februari.
Lakini kuhusu hilo, Kafulila alisema kuwa anajidanganya kwa mpango huo, kwani licha ya kumuondoa kwenye ukatibu mwenezi bado anabakia kuwa mjumbe wa NEC kwa wadhifa wake kama mwenyekiti wa wabunge wa chama hicho.
Source: Tanzania Daima
Kazi ipo!!
|
|