Kilichomng'oa Dr. Hosea Takukuru hiki hapa!

Kilichomng'oa Dr. Hosea Takukuru hiki hapa!

Sasa kilichomuondoa Dr Hosea kiko wapi?


Kama hilo la Wafanyakazi chini ya Ofisi yake kukaidi agizo la Raisi kama ni la kweli inatosha kufutilia mbali uteuzi wake.

Na hao Wafanyakazi wanatakiwa kufutwa kazi mara mmoja ikidhibitika kweli kuwa hawakupata Kibali toka Mamlaka husika!
 
Kama hilo la Wafanyakazi chini ya Ofisi yake kukaidi agizo la Raisi kama ni la kweli inatosha kufutilia mbali uteuzi wake.

Na hao Wafanyakazi wanatakiwa kufutwa kazi mara mmoja ikidhibitika kweli kuwa hawakupata Kibali toka Mamlaka husika!

Kuna watu huwa wanasoma title tu wanakimbilia kuongea mbofumbofu.....Asante kwa kuliweka waz hili
 
Pengine kauli ya Mheshimiwa raisi inahitaji ufafanuzi. Amepiga marufuku safari za kwenda nje ya nchi kwa watumishi wa uma ili kubana matumizi. Kwa lugha hiyo amezuia government sponsorship kwa safari za nje kwa watumishi wa umma isipokuwa kwa kibali chake.

Katazo hilo linasemaje pale mtumishi wa umma anakwenda nje ya nchi kwa gharama zake na mwajiri wake hana tatizo na hilo? Au pale mtumish wa umma kapata mfadhiri binafsi nje ya serikali. Katika hili hizi katazo hilli linamashiko gani?


Ninaanza kuapta wasiwasi kwamba mheshimiwa raisi hakueleweka kama kakataza matumizi ya fedha za serikali kwa safari za nje ya nchi kwa watumishi wa umma isipokuwa kwa kibali chake, ama kakataza watumishi wa uma kwenda nje ya nchi hata kama safari zao hazigharimiwi na serikali?

Ninachelea inawezekana baada ya mheshimiwa raisi ku dissaprove maombi yao, walipata mfadhilli mwingine zaidi ya serikali. Jambo la kuweka bayana. Je hata kama mtumishi wa uma atapata ufadhili binafsi, atalazimika kuomba ruhusa kwa magufuli ni asafiri hata kama hatumii fedha za serikali? Kwa hiyo sas likizo na uratibu wote wa matumizi ya raslimali watu kwa sector ya umma nzima yatafanywa na raisi?

Ni hilo tu.
 
Kwa nyazifa za hao waliosimamishwa najiridhisha kabisa walienda kula bata. Katibu muhtasi wa mkurugenzi mkuu anaenda nje ya nchi kujifunza nini au kuchunguza nini?

By the way Hosea alishashindwa siku nyingi, wakati rushwa inapokelewa kila sekunde hapa nchini, mwaka mzima unapita haujasikia mtu kakamatwa na rushwa na ikitokea ni wale dagaa wadogo kama hakimu wa mahakama ya mwanzo au mesenja wa halmashauri. Let Hosea go

basi hakuwa natofauti sana na boss wake aliepita,maana naye alikuwa na majina ya wauza unga wote ila hatukuwahi kusikia hata mmoja yuko mahakamani zaidi ya mateja na punda
 
basi hakuwa natofauti sana na boss wake aliepita,maana naye alikuwa na majina ya wauza unga wote ila hatukuwahi kusikia hata mmoja yuko mahakamani zaidi ya mateja na punda

Hiv yale majina ya wauza unga Jk hajampa JPM au movie inaendelea.
 
Kwa nyazifa za hao waliosimamishwa najiridhisha kabisa walienda kula bata. Katibu muhtasi wa mkurugenzi mkuu anaenda nje ya nchi kujifunza nini au kuchunguza nini?

By the way Hosea alishashindwa siku nyingi, wakati rushwa inapokelewa kila sekunde hapa nchini, mwaka mzima unapita haujasikia mtu kakamatwa na rushwa na ikitokea ni wale dagaa wadogo kama hakimu wa mahakama ya mwanzo au mesenja wa halmashauri. Let Hosea go

Anyang'anywe passport na mali zake zikamatwe kama wale wa TRA na TPA aliokuwa akiwalinda.
 
Pengine kauli ya Mheshimiwa raisi inahitaji ufafanuzi. Amepiga marufuku safari za kwenda nje ya nchi kwa watumishi wa uma ili kubana matumizi. Kwa lugha hiyo amezuia government sponsorship kwa safari za nje kwa watumishi wa umma isipokuwa kwa kibali chake.

Katazo hilo linasemaje pale mtumishi wa umma anakwenda nje ya nchi kwa gharama zake na mwajiri wake hana tatizo na hilo? Au pale mtumish wa umma kapata mfadhiri binafsi nje ya serikali. Katika hili hizi katazo hilli linamashiko gani?


Ninaanza kuapta wasiwasi kwamba mheshimiwa raisi hakueleweka kama kakataza matumizi ya fedha za serikali kwa safari za nje ya nchi kwa watumishi wa umma isipokuwa kwa kibali chake, ama kakataza watumishi wa uma kwenda nje ya nchi hata kama safari zao hazigharimiwi na serikali?

Ninachelea inawezekana baada ya mheshimiwa raisi ku dissaprove maombi yao, walipata mfadhilli mwingine zaidi ya serikali. Jambo la kuweka bayana. Je hata kama mtumishi wa uma atapata ufadhili binafsi, atalazimika kuomba ruhusa kwa magufuli ni asafiri hata kama hatumii fedha za serikali? Kwa hiyo sas likizo na uratibu wote wa matumizi ya raslimali watu kwa sector ya umma nzima yatafanywa na raisi?

Ni hilo tu.

Agizo la Rais ni kuwa safari zote za watumishi wa umma zipate kibali chake. Takukuru inaendeshwa kwa kodi yetu na haina fedha zake. Hata mashirika ya umma yakiwa na matumizi makubwa yanainyima serikali kodi kwa hiyo vibali ni lazima. Kama ni wafadhili tija ya safari ni lazima uthibitishwe na isiwe kutumia vibaya muda wa kazi wa mtumishi. Rais pia aliagiza mafunzo yafanyike hapa nchini na hao wakufunzi waje hapa. Msitafute hoja zisizo na mashiko. Hao wanne adhabu yao ni summary dismissal na pia wachungzwe mali zao maana hicho kiburi si cha kawaida.
 
Hata kama unasafir kwa sababu binafsi na gharama binafsi, ni lazima kuomba kibali cha kusafiri kwa karibu mkuu kiongozi. Huu ni utaratibu wa siku nyingi kwa watumishi wa umma woote
 
Hili jambo watu wanaliongelea kisiasa zaid tatizo la kutopambana na rushwa si takukuru peke yake kuna tatizo kubwa sana kwenye cheo cha DPP huyu jamaa anajiamulia tu kushatkai au la kesi kubwa kubwa nyingi za rushwa haziend mahakaman
 
watu walishajiona miungu watu.

Watumishi hao ni Mkurugenzi Elimu kwa Umma, Mary Mosha, Mkurugenzi wa Utawala na Rasilimali Watu, Ekwabi Mujungu, Mkurugenzi wa Uhusiano, Doreen Kapwani na Katibu Muhtasi wa Mkurugenzi Mkuu, Rukia Nikitas ambao walisafiri nje ya nchi licha ya kunyimwa kibali cha safari kutoka kwa Rais ama Katibu Mkuu Kiongozi.
 
Hata hivyo amechelewa na kufanya hivyo ni kutafuta milleage tu kwani Hosea kikatiba Muda wa kustaafu umeishafika na utumishi wake ulikuwa unaisha february mwakani

Mkuu acha kupotosha, alibakiza miaka 2 na kidogo hivi
 
hiyo inaitwa gross insubordination, which may attract summarry termnination, hapo hata wakienda cma, wataambulia tu terminal benefits hakuna cha ziada.

UKAWA wana nafasi nyingi za kuwapa hao. Huenda Dr Hosea akapewa CHADEMA nafasi iliyoachwa wazi na Dr Slaa. Wasiwena wasiwasi.
 
Makubwa
Yaani rais aliwanyima ruhusa halafu wakajiondokea?
Hicho kiburi na jeuri wametoa wapi

Kwa Hosea, maana yy kama Mkubwa wao baada ya ruhusa kudunda kwa rais, alipaswa awazuie, nafikiri, alifikiri kwa mazoea( Bussiness as Usual)
 
basi hakuwa natofauti sana na boss wake aliepita,maana naye alikuwa na majina ya wauza unga wote ila hatukuwahi kusikia hata mmoja yuko mahakamani zaidi ya mateja na punda
Pia alikuwa na majina 40 ya majangili na akasema jangili mkuu anaishi arusha na hakuwafanya chochote zaidi ya kumpa ukatibu mkuu.
 
Huu ndo muda hosea kuwapa majina ya Escrow Stanbic bank kwa ukawa yafanyiwe kazi..
 
Back
Top Bottom