Kigoma kulikoni?

Kigoma kulikoni?

Huu ni mkoa ambao haijatokea hats siku moja kuomba misaada ya chakula. Hawana njaa.
2. Ni mkoa ambao ni wa makimbilio, wakimbizi wengi wamehifadhiwa.
3. Ni mkoa ambao licha ya vipaji vya Michezo, vijana wao wanapokuwa madarasani ni moto wa kuotea mbali.
Mkoa wa kigoma ni moja wa mikoa ilioko nchini Tanzania na ni mkoa pekee mwenye kubeba jina la tanzania hii,.mkoa huu ni mkoa uliobarikiwa vipaji mbali mbali na ndio mkoa pekee unaoitambulisha Tanzania kwenye uso wa dunia kutoka na watu waliotoka katika MKOA huu kutangaza na kupeperusha bendera ya nchi yao katika mataifa mbali mbali

Unapouzungumzia mkoa wa kigoma bila shaka unamzungumzia,miss tanzania mwaka wa 2000,unazungumzia chege,ommy dimpoz,alikiba,diamond,.vile vile wapo wakina mwasiti,queen darling,
Kama nilivyokuambia ni mkoa wa vipaji na uliofanyikiwa kuitangaza tanzania kutokana na wacheza mashuhura kama vile ngassa,kaseja...

Vile vile una wanasiasa mashuhuru,wakina kafurira,nzito kabwe na wengine.

Kwenye mkoa huu ndiko kuna patikana ziwa tanganyika,ziwa ndefu kabisa barani africa.ziwa hilo kuna meli kubwa zaidi nchi tanzania,meli MV mwongozi na MV lwemba

Mkoa huu kuna shughuli mbali mbali za kimaendeleo zinafanyika katika mkoa huu, kama kuhuza vitenge,mashuka,uvuvi,chumvi,mawese,sabuni za kigoma na kilimo.

AJABU n kwamba,mkoa huu ni mkoa wa mwisho kimaendeleo ndio mkoa pekee ninaoujua mimi bado kuna bara bara ya vumbi kuanzia KASULU hadi NYAKANAZI.
Ni mkoa ambao raia wake ni masikini kuliko mikoa mingine.
Wilaya ya kibondo na kakonko raia wake hawajawahi kuiona lami.
Mpaka leo uwa najiuliza nani wa kulaumiwa serekali au raia wa mkoa huu

NB:ningeomba serekali ya tanzania ijaribu kuliangalia hili kwa jicho la tatu maana wana mkoa wanajituma katika kazi ya kujenga kuitangaza taifa lakini kwao maendeleo hakuna.

Asante
 
Sababu hizi hapa
 
Mkuu Kigoma sijui waliwafanya nini marais wa nchi hii..yaani ule mkoa kama uko nje ya Tz.

Cha pili ni tatizo la wabunge wa kigoma kujifanya ni wabunge wa taifa na kusahau majimbo yao.
Unakuta mbunge wa kigoma kakomaa na gesi au korosho za mtwara wakati jimbo lake halina uhakika wa maji safi tangu uhuru.

Kingine wabunge wa kigoma ni washenzi na hawana uzalendo na kwao..
Mh Chiza amewahi kuwa waziri kama sikosei ni wa Maji lakini jimbo lake kaangalie..
Hakuna maji wala kilimo cha umwagiliaji.

Mpuuzi mwingine ni mbunge wa kibondo ambaye ni naibu waziri wa miundombinu..
Unakuta lile poyoyo linaongelea barabara za Arusha wakati barabara ya jimboni kwake ina mashimo kama nini...


Sababu ya mwisho na yamuhimu kuliko zote ni UJINGA wa wananchi kuendelea kuchagua viongozi wale wale wasio na vision kwa majimbo yao.. unakuta kiongozi kwenya kampeni anaongelea madini ya geita wa watu wanamchagus
 
Sababu hizi hapa
Hzo sababu hata hazijaeleweka
 
Mkoa wa Kigoma ni moja wa mikoa ilioko nchini Tanzania na ni mkoa pekee mwenye kubeba jina la tanzania hii,.mkoa huu ni mkoa uliobarikiwa vipaji mbali mbali na ndio mkoa pekee unaoitambulisha Tanzania kwenye uso wa dunia kutoka na watu waliotoka katika MKOA huu kutangaza na kupeperusha bendera ya nchi yao katika mataifa mbali mbali

Unapouzungumzia mkoa wa kigoma bila shaka unamzungumzia,miss tanzania mwaka wa 2000,unazungumzia chege,ommy dimpoz,alikiba,diamond,.vile vile wapo wakina mwasiti,queen darling,
Kama nilivyokuambia ni mkoa wa vipaji na uliofanyikiwa kuitangaza Tanzania kutokana na wacheza mashuhura kama vile ngassa,kaseja.

Vile vile una wanasiasa mashuhuru,wakina kafurira,nzito kabwe na wengine.

Kwenye mkoa huu ndiko kuna patikana ziwa tanganyika,ziwa ndefu kabisa barani africa.ziwa hilo kuna meli kubwa zaidi nchi tanzania,meli MV mwongozi na MV lwemba

Mkoa huu kuna shughuli mbali mbali za kimaendeleo zinafanyika katika mkoa huu, kama kuhuza vitenge,mashuka,uvuvi,chumvi,mawese,sabuni za kigoma na kilimo.

AJABU n kwamba,mkoa huu ni mkoa wa mwisho kimaendeleo ndio mkoa pekee ninaoujua mimi bado kuna bara bara ya vumbi kuanzia KASULU hadi NYAKANAZI.
Ni mkoa ambao raia wake ni masikini kuliko mikoa mingine.

Wilaya ya kibondo na kakonko raia wake hawajawahi kuiona lami.
Mpaka leo uwa najiuliza nani wa kulaumiwa serekali au raia wa mkoa huu

NB:ningeomba serekali ya tanzania ijaribu kuliangalia hili kwa jicho la tatu maana wana mkoa wanajituma katika kazi ya kujenga kuitangaza taifa lakini kwao maendeleo hakuna.

Asante
....Mkoa wenyewe ukoje ???...
 
Back
Top Bottom