• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Kero TCRA: Wananchi wengi hawajui sababu za kuhama mtandao

A

Anold

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2010
Messages
1,450
Points
1,500
A

Anold

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2010
1,450 1,500
Hivi karibuni tumesikia kuwa kuna utaratibu wa kuhama mtandao mmoja kwenda mwingine ukitumia Namba ileile, kwa kweli mimi binafsi sijui sababu za msingi za kuhamia mtandao mwingine,

Ninawaomba sana wahusika wa TCRA waelezee umma faida za huo utaratibu na hasara zake. Je endapo nimeridhika na utaratibu wa kumiliki namba tofauti za mitandao tofauti (nikibaki na utaratibu niliozoea) je nitaathirika kwa kiasi gani? Utaratibu huu una lengo gani na una faida gani kwa mtumiaji au serikali?

Namba wakati mwingine huwa zinafanana na hutofautishwa na aina ya mtandao je ikitokea mtu mmoja anatoka mtandao mmoja na kuhamia mwingine ambako kuna mtu anayemiliki namba inayofanana ambayo ilikuwa ikitofautishwa na namba za mwanzo je uhamaji huu hautasababaisha mwingiliano wa mawasiliano?

Mimi binafsi na watu kadhaa niliojaribu kuwauliza wengi hawajui kitu gani kinaendelea. TCRA pamoja na mashirika ya simu hebu tuambieni ni kitu gani hiki?
 
Ed n Edd nEddy

Ed n Edd nEddy

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
5,277
Points
2,000
Ed n Edd nEddy

Ed n Edd nEddy

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
5,277 2,000
Tatizo hawatoi ufafanuzi yakinifu
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
8,088
Points
2,000
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
8,088 2,000
Honestly hata mimi sielewi kinachoendelea kuhusu hili jambo
Mfano una namba yako ina zaidi ya miaka mitano hata saba, ni tigo.
watu wengi wanaifahamu.
Wateja wako wa ndani na nje ya nchi wanaifahamu hiyo namba.
Unaona tigo inakuzingua siku zote uwa unatamani kuhamia mtandao mwingine lakini unachelea kuhama kwakuwa watu wengi wanaijua hiyo namba na una wateja unahisi unaweza wapoteza kwa kuhama.
So TCRA kwa hii huduma unaweza badilisha hiyo namba ikawa voda au halotel au smart n.k pasipo kubadili hata tarakimu moja itabaki vile vile.
Mfano wake ndiyo huo..
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
9,413
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
9,413 2,000
Mngelisoma bachelor ya Telecommunications Engineering UDSM.

Then mkaenda kuchukua Postgraduate diploma ya Computer Science with Business Information Copenhagen Denmark

Mwisho mkamalizia na degree ya Upadri nchini Uholanzi kama mimi...

Nadhani msingeuliza maswali hayo!!
Wangeuliza maswali gani? Na majibu ya hayo maswali yangekuwa yapi? Halafu, je woooote tungesoma kama wewe division of labour na specialization ingekuwaje?
 
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
11,467
Points
2,000
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
11,467 2,000
Mfano una namba yako ina zaidi ya miaka mitano hata saba, ni tigo.
watu wengi wanaifahamu.
Wateja wako wa ndani na nje ya nchi wanaifahamu hiyo namba.
Unaona tigo inakuzingua siku zote uwa unatamani kuhamia mtandao mwingine lakini unachelea kuhama kwakuwa watu wengi wanaijua hiyo namba na una wateja unahisi unaweza wapoteza kwa kuhama.
So TCRA kwa hii huduma unaweza badilisha hiyo namba ikawa voda au halotel au smart n.k pasipo kubadili hata tarakimu moja itabaki vile vile.
Mfano wake ndiyo huo..

Asante kwa ufafanuzi mkuu
 
Kugeuka

Kugeuka

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
327
Points
250
Kugeuka

Kugeuka

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
327 250
Mfano una namba yako ina zaidi ya miaka mitano hata saba, ni tigo.
watu wengi wanaifahamu.
Wateja wako wa ndani na nje ya nchi wanaifahamu hiyo namba.
Unaona tigo inakuzingua siku zote uwa unatamani kuhamia mtandao mwingine lakini unachelea kuhama kwakuwa watu wengi wanaijua hiyo namba na una wateja unahisi unaweza wapoteza kwa kuhama.
So TCRA kwa hii huduma unaweza badilisha hiyo namba ikawa voda au halotel au smart n.k pasipo kubadili hata tarakimu moja itabaki vile vile.
Mfano wake ndiyo huo..
Asante kwa ufafanuzi,lakini swali lingine ni hili,kule nnakohamia hakutakua na muingiliano wa mawasiliano? Mf. Namba yangu ya tigo ni 07130000,nataka kuhamia voda ambako kuna mtu ana the same namba kasoro mtandao tu,me ni tgo na yey ni voda,hakutakua na muingiliano? Au voda watalazimika kuisoma namba yangu km ilivyo pasipo kubadilisha namba za mwanzo km 0755........
 
Paprika

Paprika

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2017
Messages
6,006
Points
2,000
Paprika

Paprika

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2017
6,006 2,000
Na mimi ata sielewi! Nasikia tu matangazo
 
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
7,503
Points
2,000
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
7,503 2,000
Asante kwa ufafanuzi,lakini swali lingine ni hili,kule nnakohamia hakutakua na muingiliano wa mawasiliano? Mf. Namba yangu ya tigo ni 07130000,nataka kuhamia voda ambako kuna mtu ana the same namba kasoro mtandao tu,me ni tgo na yey ni voda,hakutakua na muingiliano? Au voda watalazimika kuisoma namba yangu km ilivyo pasipo kubadilisha namba za mwanzo km 0755........
Wataisoma kama ilivyo mkuu.
 
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
7,503
Points
2,000
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
7,503 2,000
MTU kajiunga kifurushi cha chuo tigotigo. Anajua we uko tigo,kuna kioneshi chochote kuonesha ulipoelekea?
Ndio, simu itabeep mara mbili kabla ya kuita.
 
mzeewakungoa

mzeewakungoa

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2016
Messages
4,963
Points
2,000
mzeewakungoa

mzeewakungoa

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2016
4,963 2,000
Mfano una namba yako ina zaidi ya miaka mitano hata saba, ni tigo.
watu wengi wanaifahamu.
Wateja wako wa ndani na nje ya nchi wanaifahamu hiyo namba.
Unaona tigo inakuzingua siku zote uwa unatamani kuhamia mtandao mwingine lakini unachelea kuhama kwakuwa watu wengi wanaijua hiyo namba na una wateja unahisi unaweza wapoteza kwa kuhama.
So TCRA kwa hii huduma unaweza badilisha hiyo namba ikawa voda au halotel au smart n.k pasipo kubadili hata tarakimu moja itabaki vile vile.
Mfano wake ndiyo huo..
Hio ni poa sana.... Itawashikisha adabu mashirika ya simu yaliyokuwa yanafanya wateja wao watumwa... Maana walikuwa wanatumia hio advantage kutoa huduma mbovu na kuona kwamba wateja hawatohama kwa sababu namba zao zimezoeleka... Sasa mtandao ukileta Ujinga Kama tigo unahama fasta.
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
8,088
Points
2,000
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
8,088 2,000
Asante kwa ufafanuzi,lakini swali lingine ni hili,kule nnakohamia hakutakua na muingiliano wa mawasiliano? Mf. Namba yangu ya tigo ni 07130000,nataka kuhamia voda ambako kuna mtu ana the same namba kasoro mtandao tu,me ni tgo na yey ni voda,hakutakua na muingiliano? Au voda watalazimika kuisoma namba yangu km ilivyo pasipo kubadilisha namba za mwanzo km 0755........
Namba inabaki hivyo hivyo na code zake za tigo hakuna kinachobadilika so haiwezekan akawepo mtu mwenye namba kama yako zitatofautiana code ya mwanzo kama yupo
 
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
7,503
Points
2,000
Rogie

Rogie

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
7,503 2,000
Binafsi nafikiria kubadilisha kutoka Vodacom kwasababu mahali ninapoishi intaneti iko chini sana. Shida nawaza tu ile M-Pesa.
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,665
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,665 2,000
Hivi karibuni tumesikia kuwa kuna utaratibu wa kuhama mtandao mmoja kwenda mwingine ukitumia Namba ileile, kwa kweli mimi binafsi sijui sababu za msingi za kuhamia mtandao mwingine,

Ninawaomba sana wahusika wa TCRA waelezee umma faida za huo utaratibu na hasara zake. Je endapo nimeridhika na utaratibu wa kumiliki namba tofauti za mitandao tofauti (nikibaki na utaratibu niliozoea) je nitaathirika kwa kiasi gani? Utaratibu huu una lengo gani na una faida gani kwa mtumiaji au serikali? Namba wakati mwingine huwa zinafanana na hutofautishwa na aina ya mtandao je ikitokea mtu mmoja anatoka mtandao mmoja na kuhamia mwingine ambako kuna mtu anayemiliki namba inayofanana ambayo ilikuwa ikitofautishwa na namba za mwanzo je uhamaji huu hautasababaisha mwingiliano wa mawasiliano?

Mimi binafsi na watu kadhaa niliojaribu kuwauliza wengi hawajui kitu gani kinaendelea. TCRA pamoja na mashirika ya simu hebu tuambieni ni kitu gani hiki?
Inabidi tulipeleke hili suala ITV liwe kipimajoto lisomeke hivi.....

"Kuanzishwa kwa huduma ya kuhama mtandao mmoja kwenda mwingine bila kubadili namba, je watanzania wameelimishwa vya kutosha?

 
K

kibito

Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
50
Points
95
K

kibito

Member
Joined Jul 12, 2015
50 95
Namba inabaki hivyo hivyo na code zake za tigo hakuna kinachobadilika so haiwezekan akawepo mtu mwenye namba kama yako zitatofautiana code ya mwanzo kama yupo
Nimeona nikituma sms kwenda tigo, airtel na halotel kuna code za +202, +205, +209 zikifuatiwa na namba ya mpokeaji wa sms kwenye delivery report. Mfano tigo inakuwa +2027130000 badala ya +2557130000 au airtel inakuwa +2057880000 badala ya +2557880000 au halotel inakuwa +2096220000 badala ya +2556220000, ndiyo huo utaratibu mpya ulioanza kutumika au imekuwaje?
 
Tarakilishi

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2013
Messages
2,150
Points
2,000
Tarakilishi

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined May 19, 2013
2,150 2,000
Asante kwa ufafanuzi,lakini swali lingine ni hili,kule nnakohamia hakutakua na muingiliano wa mawasiliano? Mf. Namba yangu ya tigo ni 07130000,nataka kuhamia voda ambako kuna mtu ana the same namba kasoro mtandao tu,me ni tgo na yey ni voda,hakutakua na muingiliano? Au voda watalazimika kuisoma namba yangu km ilivyo pasipo kubadilisha namba za mwanzo km 0755........
Mkuu! Namba yako Tanzania ni moja tu; hakuna hata mmoja mwenye nambs kama yako hata huko mitandao mingine
 
chiefnyumbanitu

chiefnyumbanitu

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
914
Points
500
chiefnyumbanitu

chiefnyumbanitu

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
914 500
Wangeuliza maswali gani? Na majibu ya hayo maswali yangekuwa yapi? Halafu, je woooote tungesoma kama wewe division of labour na specialization ingekuwaje?
Majanga
 

Forum statistics

Threads 1,404,585
Members 531,667
Posts 34,458,113
Top