Kenya yampongeza JK kwa hotuba yake bungeni

Kenya yampongeza JK kwa hotuba yake bungeni

Wasitake kuzuga eti walikuwa hawajui, badala yake walifanya makusudi, na hii isiwapumbaze hapo wameuma na wamekuja kupulizia. Hapo ni kujaribu kuwazubaisha, inatakiwa uongozi wa TZ uwe madhubuti na kuendelea na mipango madhubuti ya miundo mbinu na ushirikiano wa kiuchumi na DRC.



Kuna story ya mwanamke ambaye alikua kila wakati bwana yake akimpa kichapo na kumfukuza lakini mwana mke alikataa kuondoka na kusema ukitaka uniue mimi siondoki ng'o sasa bwana akaangalia akasema sasa hii noma ok bibie sorry ingia ndani tuyamalize unajua ni watu wanaotuchonganisha ili tutengane lakini mimi nakupenda sana.
 
Uganda wanalalamika kuhusu speech ya Jakaya.
Kenya wanampongeza Jakaya kwa hotuba yake.
Sijaelewa hapa
 
Huyu hana lolote katumwa na bosi wake aje kuiomba tanzania impugie debe asije akapelekwa kwenda kunyea debe

umeona ehnee nilifikiri peke yangu nimestukia mchezo, wakenya wajanja sana anataka kutuaminisha ya kuwa walikuwa hawajui ya kuwa wanaingilia mchakato wa EAC hahaaaaa watoto wa mama ngina bwana!!!
 
Kuna mambo mengi sana
yametokea hapa Africa Mashariki.
1. Tulipowakea Rwanda na Burundi tuliwapokea kwa MASHAKA! Tuliogopa
wasije kuleta shari zao kwetu. Tumeona Rwanda inavyomwaga sumu. Mbaya
zaidi Katibu Mkuu wa EAC ni Mnyarwanda na tumeona madhara yake. Ni sumu
tu.

2. Kenya wamekuwa ndumila kuwili na wanafiki sana. Wanajua ukiitenga
Tanzania wao watakuwa wanahudumia Landlocked Uganda, Burudi na Rwanda.

3. Burudi hawajui kabisa nini kinaendelea EA. Utawala wao wa kibabe
hivyo wanashughulika na wapinzani tu.

4. Tanzania sisi NI WASWAHILI SANA. Hatufanyi chochote lakini
tunasubiriatokeo tu! Juzi Rais Kikwete analalamika HATUALIKWI! Kwani
kuna nchi ya kualika wenzake? Tatizo ni uswahili. Tumebaki na Ardhi.
Ajira. Wivu. Wote huo ni uswahili tu. Kwa waziri Sitta kazi yake ni
nini? Tufanye kazi.

umeanza vizuri,ukamaliza hapo namba 4.kama ungeweka namba 5 mambo yangezid kuharibika,bora umeishia hapo.
 
membe_amina.jpg

Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa,Bernard Membe akimsindikiza mgeni wake Waziri mwenza wa Kenya, Amina Mohammed baada ya waziri huyo kumaliza kuzungumza na waandishi wa habari Dar Salaam jana. Picha na Emmanuel Herman.

Posted Jumatatu,Novemba11 2013 saa 10:0 AM

Ni kufuatia hotuba aliyoitoa mwishoni mwa wiki kuhusu hali tete iliyoanza kujitokeza katika Jumuiya hiyo inayojumuisha nchi Tano.

Dar es Salaam. Ikiwa ni siku nne baada ya Rais Jakaya Kikwete kulihutubia Bunge mjini Dodoma akilalamikia kutengwa na nchi washirika Afrika Mashariki,Kenya imekuwa ya kwanza kutamka hadharani kushirikiana na Tanzania.

Rais Kikwete katika hotuba yake,alielezea kushangazwa na washirika wenza wa Afrika Mashariki,Kenya,Uganda na Rwanda kufanya mikutano ‘kimyakimya' bila kuwashirikisha.

Inadaiwa baada ya mkutano wa Aprili 28,mwaka huu mjini Arusha,wakuu hao wa nchi za Kenya,Uganda na Rwanda walikutana kimyakimya Juni 25 na 26,Entebbe nchini Uganda kabla ya kukutana tena Oktoba 28, Mjini Kigali,Rwanda katika mkutano waliouita "coalition of the willing"(Ushirikiano wa hiyari) wenye nia ya ujenzi wa Afrika Mashariki mpya.

Kupitia Waziri wake wa Mambo ya nje wa Kenya, Amina Mohamed, Rais Uhuru Kenyatta ametuma salamu akisema kuwa nchi yake iko tayari kushirikiana na Tanzania na kwamba walijiingiza katika mazungumzo yake na Uganda na Rwanda kuhusu ujenzi wa reli na bomba la mafuta bila kufahamu kwamba ilikuwa inavunja misingi ya jumuiya hiyo.

Salamu hizo zilizowasilishwa na waziri huyo mbele ya waandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam,alisema kuwa hawaoni sababu hasa ya kuitenga Tanzania hasa kwa suala la Jumuiya ya Afrika Mashariki(EAC).

Waziri Amina aliyewasili nchini juzi kuzungumzia ushirikiano huo alisema, Tanzania na Kenya ndiyo waasisi wa EAC hivyo hawawezi kuacha ife.

Cuf watoa neno

Chama cha Wananchi (Cuf),kimesema Tanzania itazame na kuzirekebisha kasoro zinazosababisha nchi washirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kuamua kuitenga badala ya kulalamika na kutafuta huruma.

Mwenyekiti wa Cuf, Profesa ,Lipumba alisema kumekuwa na kasoro mbalimbali zinazosababisha Tanzania kulalamikiwa na kufikiriwa kukimbiwa.

Alisema taarifa kuhusu uamuzi wa nchi za Rwanda na Uganda kutotumia Bandari ya Dar es Salaam lisitazamwe kisiasa badala yake iangalia udhaifu na upungufu uliopo katika bandari hiyo.

"Rwanda na Uganda si pekee wanaolalamikia Bandari ya Dar es Salaam bali wafanyabiashara wengi wa ndani na nje ya nchi zikiwamo Kongo, Zambia na Malawi nao wamekuwa na malalamiko ya muda mrefu."


Alisema bandari hiyo ina matatizo mengi yanayowakwaza wafanyabiashara na wengi wao wakiwamo wa nchi hizo zilizoamua kujiondoa.

"Bandari hii ina sifa ya ucheleweshaji wa kupakua shehena za mizigo kutoka kwenye meli,upakuaji makontena na vifaa vya magari,ukubwa wa tozo za bandari na barabara,uchakachuaji wa mafuta pamoja na ucheleweshaji wa mizigo kutoka bandarini…hizi ni miongoni mwa kero za kuangalia badala ya kulalamika," alisema Profesa lipumba.

Alisema asilimia 90 ya biashara Tanzania na nchi za nje inapitia Bandari ya Dar es Salaam lakini kumekuwa na ushindani mkubwa kutoka bandari ya Mombasa ambayo inafanya kazi zake kwa ufanisi mkubwa.

Aliongeza kuwa Bandari ya Dar es Slaam haifanyi kazi zake kwa ufanisi na Ripoti ya Benki ya Dunia inaonyesha, iwapo bandari hiyo itafanya kazi kwa ufanisi kama ile ya Mombasa, pato la taifa litaongezeka kwa dola bilioni 1.8 kila mwaka sawa na asilimia 7 ya pato la taifa la sasa.

Pia alisema ukilinganisha na Bandari ya Mombasa gharaza za Tanzania zipo juu kwa asilimia 22 kwa kontena huku tozo na ushuru zikiwa juu kwa asilimia 74 .


Uhuru wa Kenya amjibu JK

 
wakati mwingine tunahitajika kuwa wamoja katika maswala ya kitaifa...EAC bila TZ haiwezekani
 
Please avoid plagiarism by acknowledging the source. Haya umeyapatakwenye gazeti au matandaoni?
 
hawana lolote hao hizo kauli na za kuzugia tu, eti walikuwa hawajui kama wanavunja sheria ina maana hawakuisoma mikataba
 
Ni kufuatia hotuba aliyoitoa mwishoni mwa wiki kuhusu hali tete iliyoanza kujitokeza katika Jumuiya hiyo inayojumuisha nchi Tano.

Dar es Salaam. Ikiwa ni siku nne baada ya Rais Jakaya Kikwete kulihutubia Bunge mjini Dodoma akilalamikia kutengwa na nchi washirika Afrika Mashariki,Kenya imekuwa ya kwanza kutamka hadharani kushirikiana na Tanzania.

Rais Kikwete katika hotuba yake,alielezea kushangazwa na washirika wenza wa Afrika Mashariki,Kenya,Uganda na Rwanda kufanya mikutano ‘kimyakimya’ bila kuwashirikisha.

Inadaiwa baada ya mkutano wa Aprili 28,mwaka huu mjini Arusha,wakuu hao wa nchi za Kenya,Uganda na Rwanda walikutana kimyakimya Juni 25 na 26,Entebbe nchini Uganda kabla ya kukutana tena Oktoba 28, Mjini Kigali,Rwanda katika mkutano waliouita “coalition of the willing”(Ushirikiano wa hiyari) wenye nia ya ujenzi wa Afrika Mashariki mpya.

Kupitia Waziri wake wa Mambo ya nje wa Kenya, Amina Mohamed, Rais Uhuru Kenyatta ametuma salamu akisema kuwa nchi yake iko tayari kushirikiana na Tanzania na kwamba walijiingiza katika mazungumzo yake na Uganda na Rwanda kuhusu ujenzi wa reli na bomba la mafuta bila kufahamu kwamba ilikuwa inavunja misingi ya jumuiya hiyo.

Salamu hizo zilizowasilishwa na waziri huyo mbele ya waandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam,alisema kuwa hawaoni sababu hasa ya kuitenga Tanzania hasa kwa suala la Jumuiya ya Afrika Mashariki(EAC).

Waziri Amina aliyewasili nchini juzi kuzungumzia ushirikiano huo alisema, Tanzania na Kenya ndiyo waasisi wa EAC hivyo hawawezi kuacha ife.

Cuf watoa neno

Chama cha Wananchi (Cuf),kimesema Tanzania itazame na kuzirekebisha kasoro zinazosababisha nchi washirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kuamua kuitenga badala ya kulalamika na kutafuta huruma.

Mwenyekiti wa Cuf, Profesa ,Lipumba alisema kumekuwa na kasoro mbalimbali zinazosababisha Tanzania kulalamikiwa na kufikiriwa kukimbiwa.

Alisema taarifa kuhusu uamuzi wa nchi za Rwanda na Uganda kutotumia Bandari ya Dar es Salaam lisitazamwe kisiasa badala yake iangalia udhaifu na upungufu uliopo katika bandari hiyo.

“Rwanda na Uganda si pekee wanaolalamikia Bandari ya Dar es Salaam bali wafanyabiashara wengi wa ndani na nje ya nchi zikiwamo Kongo, Zambia na Malawi nao wamekuwa na malalamiko ya muda mrefu.”
 
Tatizo hawajamjua Uhuru nia yake..kakubali matakwa ya Kagame na Museveni kuitenga Tanzania ili apate support ya kumtetea ili asiende ICC...kwa kuwa hilo kashafanikisha..sasa anajikomba kwa Kikwete ili apate the same support na naona kafanikiwa..hapana chezea Kikuyu
 
sarakasi zaidi, ila ukweli ni kuwa Kenya inatambua wazi hakuna EAC imara bila ya Tanzania, hao wengine ni washirika wazuri kwa Kenya ila hakuna washirika muhimu kwa Kenya katika eneo hili kama Tanzania
 
ila imenishangaza sana eti Kenya iliingia kwenye coalition of the willing bila kutambua kuwa kufanya hivyo kunakiuka EAC protocol!! nahisi huku ni kujikosha kimtindo tu
 
Kenyatta baada tu ya kuchaguliwa kuwa raisi breki ya kwanza ilikuwa TZ na wala siyo UG au Rwanda nazani alikuwa amekengehuka tu kuwafuata wale Watusi
 
Back
Top Bottom