KAWAMBWA.Shule za serikali zinachukua wanafunzi makapi.

KAWAMBWA.Shule za serikali zinachukua wanafunzi makapi.

long live my love

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2014
Posts
1,083
Reaction score
1,037
Dodoma. Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi amewaambia waandishi wa habari kwamba shule za sekondari za binafsi zinafaulisha kwa sababu hazichukui wanafunzi makapi toka shule za msingi. Nakaribisha maoni kutokana na kauli hii ya waziri.
 
Hayo makapi kwa nini yanaendelea kutengenezwa? Wizara hii inatoa majibu mepesi kwa maswali magumu,upeo wa viongozi kufikiri umefika mwisho na hatuwaelewi
 
Ilboru, mzumbe, kilakala, kibaha, tabora school, msalato, tech schools nazo zinachukua wanafunzi makapi.?
 
Ilboru, mzumbe, kilakala, kibaha, tabora school, msalato, tech schools nazo zinachukua wanafunzi makapi.?

Kadiri ya waziri hata hawa ni makapi coz aliulizwa kwanini top ten kidato cha nne hakuna shule ya serikali ndo akajibu hivi.
 
Dodoma. Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi amewaambia waandishi wa habari kwamba shule za sekondari za binafsi zinafaulisha kwa sababu hazichukui wanafunzi makapi toka shule za msingi. Nakaribisha maoni kutokana na kauli hii ya waziri.

Pia zinakaririsha na kuiba paper.
 
Ili mwanafunzi afauru vzr anahitaji maandalizi mazuri no pamoja na kuwabana na kuwalipa vzr walimu iliwaweze kumwandaa mwanafunzi

Shule binafsi zinawalipa walimu vzr hili linasababisha walimu kujituma na kuwapa mbinu bora wana funzi wao kwa ufauru mzuri.

Vitendea kazi kwa walimu na wanafunzi zipo kama vile maabara,vitabuna kemikali kwa wanafunzi wa sayansi.

Ushindani ni jambo la ziada kwao ni lazima wafanye juu chini wafaurishe maana ndio kipimo chao cha kupata wateja wengi.

Mbarikiwe wote asalaam alekm.
 
Ili mwanafunzi afauru vzr anahitaji maandalizi mazuri no pamoja na kuwabana na kuwalipa vzr walimu iliwaweze kumwandaa mwanafunzi

Shule binafsi zinawalipa walimu vzr hili linasababisha walimu kujituma na kuwapa mbinu bora wana funzi wao kwa ufauru mzuri.

Vitendea kazi kwa walimu na wanafunzi zipo kama vile maabara,vitabuna kemikali kwa wanafunzi wa sayansi.

Ushindani ni jambo la ziada kwao ni lazima wafanye juu chini wafaurishe maana ndio kipimo chao cha kupata wateja wengi.

Mbarikiwe wote asalaam alekm.

Nimekusoma, unamaana siyo kweli kwamba wanafunzi shule za serikali siyo vilaza ila hawajawezeshwa na maticha na serikali.
 
Nimekusoma, unamaana siyo kweli kwamba wanafunzi shule za serikali siyo vilaza ila hawajawezeshwa na maticha na serikali.

Kipindi cha nyuma tuliachwa kuchaguliwa kutoka shule za msingi na tuliofanikiwa kwenda shule za watu binafsi ndo tuliokuwa tunatesa kuongoza kwa matokeo mazuri


Namaanisha kabisa kuwa mtoto yeyote anaweza kufanya ajabu ni mazingira rafiki tu kwa kusoma yatamfanya afauru vzr mashukuru mkuu kwa kunielewa.
 
Jamani waziri huyu anafaa kuendelea kushikilia hiyo nafasi? Anawaita wanafunzi wa shule zake kuwa ni makapi? Ina maana shule zote za serikali walimu wake wanafundisha makapi? Hatufai
 
Kwakiasi fulani waziri yupo sahihi hasa hizi shule za kata wanafunzi wengi ni vilaza na hawana mwamko wa elimu hivyo hawajitumi kwenye mambo ya taaluma. Kitu kingine hata baadhi ya walimu wa shule za serikali nao hawana ubora ufaulu wao ni wa kiwango cha chini sana katika elimu zao za sekondari hasa hawa walimu wa stashahada. Sijui kwajili serikali inaajiri tu walimu bila ya kuangalia ufaulu wa mwalimu. Shule binafsi mwalimu anapoomba kazi wanaangalia na ufaulu wake kwenye vyeti vyake pia anafanyiwa usaili wanaajiri walimu bora sio bora mwalimu
 
kakosea kuongea!kakosea sana. Karopoka ka choo cha public
 
Kwakiasi fulani waziri yupo sahihi hasa hizi shule za kata wanafunzi wengi ni vilaza na hawana mwamko wa elimu hivyo hawajitumi kwenye mambo ya taaluma. Kitu kingine hata baadhi ya walimu wa shule za serikali nao hawana ubora ufaulu wao ni wa kiwango cha chini sana katika elimu zao za sekondari hasa hawa walimu wa stashahada. Sijui kwajili serikali inaajiri tu walimu bila ya kuangalia ufaulu wa mwalimu. Shule binafsi mwalimu anapoomba kazi wanaangalia na ufaulu wake kwenye vyeti vyake pia anafanyiwa usaili wanaajiri walimu bora sio bora mwalimu

Enheee, sawa. una point, lkn sasa tufanyeje vijana wasiwe makapi?
 
mh.waziri umekosea kuwaita watoto wa masikini makapi.
 
Ili mwanafunzi afauru vzr anahitaji maandalizi mazuri no pamoja na kuwabana na kuwalipa vzr walimu iliwaweze kumwandaa mwanafunzi

Shule binafsi zinawalipa walimu vzr hili linasababisha walimu kujituma na kuwapa mbinu bora wana funzi wao kwa ufauru mzuri.

Vitendea kazi kwa walimu na wanafunzi zipo kama vile maabara,vitabuna kemikali kwa wanafunzi wa sayansi.

Ushindani ni jambo la ziada kwao ni lazima wafanye juu chini wafaurishe maana ndio kipimo chao cha kupata wateja wengi.

Mbarikiwe wote asalaam alekm.

kama wewe siyo mwalimu hasa wa shule za kata ni rahisi kutomwelewa kawambwa.ila alochosema ni kweli asilimia moa moja.shule za kata na nyingine za serikali zinachukua wanafunzi wenye ufaulu wa chini sana ndo hawa kawambwa anawaita makapi.hawa wengi wao uwwzo wa kusoma na kuandika ni mdogo.uelewa wao wa stadi za masomo uko chini sana.hataa kama shule ingekuwa na walimu makini vutabu maktaba na maabara hawa hawawezi kufaulu kwa viwango vya kiridhisha isipokuwa watafaulu kwa viwango vya chini sana.shule binafsi hasa zinazoongoza kwa kufaulisha wanachukua wattoto wenye ufaulu mkubwa sana.tena wana utaratibu wa kuwachuja kwa mitihani kila mwisho w mwaka
mwanafunzi akishindwa kufikisha alama fulani anarudishwa nyumbani.shule za serikali twende tu hata kama anapata wastani wa tatu huyo anaendelea tu na kidato kingine.mwanafunzi kama huyi hawezi kufaulu
shule kama mzumbe,ilboru n.k.hizo ni shule zenye ufaulu wa juu hat matokeo yake yatakuwa ni mazuri tu.
 
kama wewe siyo mwalimu hasa wa shule za kata ni rahisi kutomwelewa kawambwa.ila alochosema ni kweli asilimia moa moja.shule za kata na nyingine za serikali zinachukua wanafunzi wenye ufaulu wa chini sana ndo hawa kawambwa anawaita makapi.hawa wengi wao uwwzo wa kusoma na kuandika ni mdogo.uelewa wao wa stadi za masomo uko chini sana.hataa kama shule ingekuwa na walimu makini vutabu maktaba na maabara hawa hawawezi kufaulu kwa viwango vya kiridhisha isipokuwa watafaulu kwa viwango vya chini sana.shule binafsi hasa zinazoongoza kwa kufaulisha wanachukua wattoto wenye ufaulu mkubwa sana.tena wana utaratibu wa kuwachuja kwa mitihani kila mwisho w mwaka
mwanafunzi akishindwa kufikisha alama fulani anarudishwa nyumbani.shule za serikali twende tu hata kama anapata wastani wa tatu huyo anaendelea tu na kidato kingine.mwanafunzi kama huyi hawezi kufaulu
shule kama mzumbe,ilboru n.k.hizo ni shule zenye ufaulu wa juu hat matokeo yake yatakuwa ni mazuri tu.

yeye kama waziri mwenye dhamana HAKUSTAILI ONGEA KAULI MBAYA YENYE DHARAU NA KASHFA KAMA HYO,, ALIPASWA KUELEZA MKAKATI WA WIZARA YAKE KUBORESHA ELIMU YA MSINGI. KWA KAULI ILE NI KWAMBA YEYE KAJITOA NA HAUSIKI... VERY PATHETIC
 
Dodoma. Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi amewaambia waandishi wa habari kwamba shule za sekondari za binafsi zinafaulisha kwa sababu hazichukui wanafunzi makapi toka shule za msingi. Nakaribisha maoni kutokana na kauli hii ya waziri.
Vipi shule kama Ilboru, Kibaha, Mzumbe, Tabora Boys kumbe siku hizi wanakwenda wanafunzi makapi ehhh...
Huyu Kawambwa asitafute kisingizio hapa....Elimu ya nchi kwasasa imeshuka kwa kiwango cha kustaajabisha kabisa...Serikali iboreshe elimu sio kulalamika hapa..
 
Hayo makapi kwa nini yanaendelea kutengenezwa? Wizara hii inatoa majibu mepesi kwa maswali magumu,upeo wa viongozi kufikiri umefika mwisho na hatuwaelewi

Hiyo filamu ni tragedy, badala ya kuwaandaa wafaulu wanabebwabebwa tu kwa kushusha viwango vya ufaulu ili wasonge mbele ndio matokeo yake wanaitwa makapi. Hiyo ndiyo BRN? Mimi nasubiri tu watakapobebwa hadi chuo na kuanza kula madisco ya kumwaga labda ndio tutapata akili ya kuipanga vizuri BRN.
 
tatizo lipo std seven wanapofaulisha watoto wasiostahili sec kwa kuwaonyesha mtihani au kuwapa majibu. pia ni vzr serikali nayo itambue kwamba siyo lazima kila mwanafnz apite sec kulingana na ubongo wake ulivyobarikiwa. kuna haja ya kujenga au kuongeza college kama veta kulingana na shule zinavyoongezeka kila kata. hii ni kwa sababu watoto wengine wanapoteza muda na ada sec mwisho wa siku wanatoka na zero while wangesoma ufundi wangetoka na kitu useful maishani.
 
Back
Top Bottom