Kauli hii ya Wilson Mukama... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli hii ya Wilson Mukama...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kitulo, Oct 10, 2012.

  1. Kitulo

    Kitulo JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 2,200
    Likes Received: 2,299
    Trophy Points: 280
    Kwenye ripoti ya kamati ya waziri Nchimbi , Mukama alitoa pendekezo lifuatalo,ninanukuu "Katibu mkuu wa CCM Wilson Mukama,alishauri kufanyiwa marekebisho kwenye sheria ya vyama vya siasa namba 5 ya mwaka 1992 itakayoweka wazi shughuli ya vyama vya siasa baada ya uchaguzi mkuu. Akisisitiza kuwa shughuli ya za siasa baada ya uchaguzi mkuu zihamie bungeni kwa wanasiasa kuhoji mipango ya maendeleo ya Serikali na matumizi ya rasilimali za nachi na wananchi waachwe wachape kazi zao za maendeleo" mwisho wa kunukuu.

    Nina maoni yafuatayo kwa Mukama:

    Kazi mojawapo ya vyama vya siasa ni kufanya siasa muda wote bila kujali kama kuna uchaguzi mkuu au hakuna ili visiitwe vyama vya msimu na lengo la kufanya hivyo ni kujitangaza kwa kueneza sera zao na mikakati yao ili kujiandaa kwa uchaguzi mkuu unaofuata na uchaguzi wa serikali za mitaa kama uchaguzi wa serikali za mitaa wa mwaka 2014.

    Hakuna mwananchi anayelazimishwa kushiriki kwenye shughuli za siasa hivyo si kweli kwamba shughuli za siasa zinasababisha wananchi wasichape kazi zao za maendeleo.

    Je,kwa vyama ambavyo vilishiriki kwenye uchaguzi mkuu na havikupata mbunge/wabunge wao watahamishiaje shughuli za siasa bungeni? tusitunge sheria kwa sababu ya kukizuia chama fulani kufanya kazi zake za kujenga chama tuache wananchi wenyewe waamue kama waende kwenye mikutano ya vyama vya siasa au la.
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,947
    Trophy Points: 280
    Na yeye kwa vile si mbunge atakuwa hana kazi mpaka uchaguzi ufike
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 33,745
    Likes Received: 8,305
    Trophy Points: 280
    Kazi ya kichwa siyo kuotesha nywele.
     
  4. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,787
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Fikra mgando!!
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,188
    Likes Received: 4,542
    Trophy Points: 280
    Mukama uwezo wake ni mdogo sana kwenye masuala ya utawala.
     
  6. m

    malaka JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,323
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    HUo unaitwa uoga. Mtu anakimbia kivuli chake.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,947
    Trophy Points: 280
    Kha.....is this really from you? Rest my soul!
     
  8. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,718
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Akili za kuambiwa shirikisha na zako ...Mbayuwayu
     
  9. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 602
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Is not only like what he said but also Mukama is like a frozen statue.I know the guy for sure
     
  10. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 9,636
    Likes Received: 2,970
    Trophy Points: 280
    Ufahamu unaanza kurudi tartiiiiiiiiiib, ipo siku utavua gamba tu.
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,571
    Likes Received: 1,635
    Trophy Points: 280
    chezea ritz wewe?
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,571
    Likes Received: 1,635
    Trophy Points: 280
    Ritz1 huwa ni realistic, huwa anapenda kuponda kitu kama kina ubaya wahusika wajigundue warekebishe, warudi kwenye mstali husika.
     
  13. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,734
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Moja ya gonjwa kubwa (Cancer) ndani ya CCM ni kuchaguana kwa kujuana na kimtandao! Mukama hafai hata kuwa mpiga debe wa CCM ni janga!
     
  14. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kuna watu wengine wanatakiwa wanyongwe tu kwasababu hawana maana yeyote duniani......afadhali hata nguruwe anatoa mbolea na nyama yake ni tamu sana kwa wale watumiaji....!!!
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    oh dear!

    Gabbage in gabbage out! Mauaji yametokea Iringa, kamati inamfuata Mukama Dar na kumuuliza uendeshwaji wa shughuli za vyama vya siasa! Na wakifanya kama anavyotaka Mukama ina maana Lumumba including yeye Mukama watakuwa hawana kazi!

    Pili, aliyeuliwa ni mwandishi wa habari tena akiwa kazini na sio mwanasiasa!

    Nadhani kuna haja ya kuangalia tena hukumu alizowahi toa huyo Jaji (mstaafu) Ihema. Amefanya kazi tofauti na hadidu rejea zilivyoeleza, lakini kubwa, ilikuwaje Jaji akaongoza kamati-batili?
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,507
    Likes Received: 882
    Trophy Points: 280
    Naona cha kwake kinabeba masikio tu!!!
     
  17. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uongozi wenyewe aliomba kwa kubembeleza na mkuu wake hupenda kuchagua vilaza ili awaburuze sasa ulitarajia nini.kama methali zingekuwa na maana ya moja kwa moja ningejua hana akili maana akili ni nywele.hii chadema hii itawaua miaka hii.
     
  18. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa sababu jaji mwenyewe ni batili.
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 33,745
    Likes Received: 8,305
    Trophy Points: 280
    Chadema chama cha vurugu na fujo.

    [h=5]
    [/h][​IMG]
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Oct 10, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Bora ya Yusufu Makamba kuliko Mukama
     
Loading...