Kuna mtu Kitanzi kinamwita...
● KATUGA: Umesema unaiheshimu Katiba ya Tanzania?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Na unakubali kwamba hakuna mtu aliye juu ya Katiba?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Mwenyekiti wa chama yuko juu ya Katiba?
🔴 LISSU: Hapana.
● KATUGA: Mwanasiasa yuko juu ya Katiba?
🔴 LISSU: Hapana.
● KATUGA: Mwanasheria yuko juu ya Katiba?
🔴 LISSU: Hapana.
● KATUGA: Basi hata wewe, kwa kuwa wewe ni mwanasheria, uko chini ya Katiba?
🔴 LISSU: Kama raia, ndiyo.
● KATUGA: Kama raia tu?
🔴 LISSU: Ndio maana nasema...
● KATUGA: Usiniambie unachosema. Nijibu swali. Uko chini ya Katiba?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Na mtu mwingine akitumia haki yake ya kikatiba, huwezi kuiondoa haki hiyo kwa nguvu?
🔴 LISSU: Sijawahi kusema hivyo.
● KATUGA: Sijakuuliza kama umesema. Nimekuuliza kama ni kweli.
🔴 LISSU: Kwa ujumla, ndiyo.
● KATUGA: Kwa hiyo, mtu anayekwenda kupiga kura ana haki ya kufika kituoni bila kuzuiwa?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Hata kama kura yake ni tofauti na yako?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Hata kama anampigia kura mpinzani wako?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Hata kama hupendi matokeo?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Na mtu anayepinga uchaguzi anapaswa kufanya hivyo bila kumzuia huyo mpiga kura?
🔴 LISSU: Ndiyo, kwa njia halali.
● KATUGA: Kwa hiyo tunakubaliana kwamba maandamano ya amani ni jambo moja, lakini kuwatisha au kuwazuia wapiga kura ni jambo lingine?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Na kuchochea watu kuwatishia wapiga kura ni kinyume cha demokrasia?
🔴 LISSU: Kama ni tishio, ndiyo.
● KATUGA: Hakuna “kama” hapa, Mheshimiwa. Tishio ni tishio, sivyo?
🔴 LISSU: Inategemea mazingira.
● KATUGA: Tena mazingira?
🔴 LISSU: Ndiyo.
● KATUGA: Unahitaji mazingira gani ili tishio liwe tishio?
🔴 LISSU: Sidhani kama swali hilo lina maana.
● KATUGA: Lina maana kwako kwa sababu wewe ndiye uliyedai una utaalamu wa sheria.
🔴 LISSU: Mimi sijakataa.
● KATUGA: Basi tumalizie hapa. Kama kauli inawahamasisha watu kuzuia uchaguzi kwa nguvu, hiyo ni hatua ya kidemokrasia?
🔴 LISSU: Nimesema kwamba lazima tuangalie muktadha.
● KATUGA: Hujajibu.
🔴 LISSU: Nimejibu.
● KATUGA: Hapana, Mheshimiwa. Umeeleza. Sijapata jibu.
🔴 LISSU: Nadhani nimekuwa wazi.
● KATUGA: Basi jibu kwa neno moja: Ndiyo au hapana?
🔴 LISSU: Haiwezi kuwa rahisi hivyo.
● KATUGA: Lakini swali ni rahisi.
🔴 LISSU: Sio kwa namna unavyoliweka.
● KATUGA: Kwa hiyo huwezi kusema “ndiyo” wala “hapana”?
🔴 LISSU: Nimeshatoa msimamo wangu.
● KATUGA: Msimamo wako umeeleweka. Ji
View attachment 3661943bu lako bado halijaeleweka.
🔴 LISSU: Mheshimiwa...
● KATUGA: Hakuna tatizo. Tutaendelea na swali linalofuata.