Katiba Mpya na Tume Huru ya Uchaguzi ni lazima sii hiyari, tudai vyote


M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
630
Likes
36
Points
45
M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
630 36 45
Ndugu wana Jamaii

Kwa tangu J3 sijapata usingizi kabisa hasa mara baada ya uchaguzi. Hii ni kutokana na kwamba nilikua na wasiwasi mkubwa hususani hatma ya kura yangu niliyopiga. Jana baada ya Dr Slaa kutoa tamko la mwenendo wa uchaguzi basi usingizi hakuja kabisa mpaka sasa hasubui hii. Dr Slaa jana alisema baadhi ya matokeo ya Urais yamechakachuliwa alitoa mfano kuna Jimbo ana kura 15,000 lakini Tume imetangaza 3,000. Ina maana kuna panga la kura 12,000.

Inawezekana kura niliyopiga au uliyopiga ni miongozi mwa hizo 12,000. Hii inauma sana na inasikitisha. Pia ni kinyume na haki za binadamu kwa mojibu wa katiba ya sasa. Pia Dr Alisema kulikua na kata hewa ambazo hazipo physically.

Kwa maana hiyo tutakubaliana na mtu mmoja aliyewahi kutamka kua SISIMU inaweza kutawala milele. Sasa basi nini kifanyike ili kuepusha haya? Mimi nadhani tukianzia na wabunge wote wa upinzani, vyama visivyo na wabunge, taasisi ya haki za binadamu, vyama vya kiraiya na makundi mbalimbali kutia msukumo wa kubadilisha katiba na kua na tume huru ya uchaguzi. Bila hivi viwili kufanyiwa kaza ili kua na katiba mpya kabisa na tume huru ya uchaguzi, swala la utawala wa raiya umma ni ndoto Tanzania. Napata uchungu sana.

Katiba Mpya kabisa

1.Itakayoruhusu kuchallenge matokeo yeyote yakiwemo ya urais Mahakamani
2.Kumwondolea mkuu wa nji kinga
3.Kupunguza madaraka mengi kwa mtu mmoja
4.Kuwa na mgombea binafsi
5.Kuwe na tume huru ya Upinzani
6.Spika wa bunge na makamu wake wasiwe wanatoka chama kimoja

Tume Huru Ya uchaguzi

Tume isiwe inateuliwa na kuriport kwa mtu mmoja, pia wasimamizi wote wasiwe watumishi au wanachama wa chama chochote. Ikiwezekana hii tume iwe inawajibika kwa bunge na sio kwa mtu mmoja. Tume iruhusu matokeo ya ngazi zote kutangazwa kuanzia vituoni, katani, jimboni n.k.

Makundi yaliyotajwa hapo juu, mvifanyie kazi hivi ili uchaguzi ujao uwe wa raiya/umma na sio kwa matakwa ya mtu Fulani. Bili hivi viwili kufanyiwa kazi uchakachuaji hautaisha kamwe.

Pia unaweza kusoma...

1. Kingunge: Bila tume huru, wapinzani wasahau kuingia Ikulu

2. Tufanyaje tuwe na Tume huru ya Uchaguzi kama Kenya?

3. Lowassa: Niko tayari kufa nikitetea Tume Huru ya Uchaguzi na Katiba Mpya
 
C

carmsigwa

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
21
Likes
0
Points
0
C

carmsigwa

Member
Joined Nov 4, 2010
21 0 0
Hatuhitaji kuongea tunahitaji kutekeleza, saa ya ukombozi ni sasa hatuwezi kukubali nchi yenye watu zaidi ya milioni 40 iamuliwe mambo yao na kikundi cha watu wasiozidi milioni 1.

Mabadiriko ya katiba ni lazima angalia uchafu unao jitokeza kwenye katiba ya jamhuri haitambui serikali ya umoja wakitaifa wakati Tanzania visiwani hilo linatambulika, chama kinacho ongoza visiwani ndio hicho hicho kinacho ongoza jamhuri hivi unahitaji elimu yanamna gani kujua uchafu huu.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,397
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,397 280
Hivi kama katiba mpya imeshindikana,uhakika wa kupata Tume Huru ya Uchaguzi unatoka wapi?

Ninachojiuliza ni kuwa CCM hao waliokwamisha upatikanaji wa katiba bora ndio hao hao waliopo madarakani.Isitoshe, sheria ya kuunda tume hiyo itatungwa na bunge hili hili lililotawaliwa na CCM.Sasa matumaini ya kupata tume huru yanatoka wapi?!

Kama ilivyokuwa kwa katiba mpya,ni lini CCM walikuwa na nia ya kuwa na tume huru ya uchaguzi?Hivi mazingira ya kuanzisha mchakato wa katiba mpya yana tofauti gani na mazingira ya kudai tume huru ya uchaguzi?

Swali lingine ni je wapinzani mmejiandaa vipi kuhakikisha mchakto huu nao hauchakachuliwi?

Na je,tume huru ikishindikana nini kitafuata?!

In short,lets get prepared for the same scenario!
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
Binafsi sina imani na uwezekano wa kupatikana kwa tume huru ya uchaguzi. Wabunge wa ccm watafanya kila jitihada ya kuvuruga uwezekano wa kupatikana tume huru ya uchaguzi.
 
Bobwe1

Bobwe1

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2014
Messages
396
Likes
3
Points
0
Age
38
Bobwe1

Bobwe1

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2014
396 3 0
Ukoo wa panya,baba sharubu mama sharubu na mtoto sharubu.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,397
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,397 280
Binafsi sina imani na uwezekano wa kupatikana kwa tume huru ya uchaguzi. Wabunge wa ccm watafanya kila jitihada ya kuvuruga uwezekano wa kupatikana tume huru ya uchaguzi.
Viongozi wa UKAWA wanapaswa kutazama mbali zaidi vinginevyo wataishia kuwa walalamikaji tu na jamii itawachoka.
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
93
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 93 145
Inabidi wajumbe wa tume ya Uchaguzi waapatikane kutoka katika vyama vya Siasa vilivyo na wawakilishi Bungeni. CCM,CDM,CUF na NCCR wapendekeze majina ya Watendaji wakuu katika tume ya Uchaguzi
 
manning

manning

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,524
Likes
115
Points
160
manning

manning

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,524 115 160
umenena mkuu hapa ukawa wajiandae kwa kszi nyingine pevu iliyo mbele yao, ila kwa msimamo waliounyesha kwenye katiba i funzo tosha kwa CCM yenye akili.
 
NAKEMBETWA

NAKEMBETWA

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
3,437
Likes
2,468
Points
280
NAKEMBETWA

NAKEMBETWA

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2012
3,437 2,468 280
inabidi Jaji Joseph Sinde Warioba ndio awe mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi, hapo ndio nitaamin hyo tume ni huru!
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,397
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,397 280
umenena mkuu hapa ukawa wajiandae kwa kszi nyingine pevu iliyo mbele yao, ila kwa msimamo waliounyesha kwenye katiba i funzo tosha kwa CCM yenye akili.
CCM hawawezi kujifunza lolote linapokuja swala la kuachia madaraka ya nchi.Mifano ni mingi katika huu ulimwenge lakini wanajitia upofu.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,691
Likes
64,397
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,691 64,397 280
inabidi Jaji Joseph Sinde Warioba ndio awe mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi, hapo ndio nitaamin hyo tume ni huru!
Huyo atapingwa kwa nguvu zote.
 
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
18,917
Likes
1,569
Points
280
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
18,917 1,569 280
Nani amekuwaambia kuwa katiba mshindikana.
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,654
Likes
35
Points
145
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,654 35 145
Hivi kama katiba mpya imeshindikana,uhakika wa kupata Tume Huru ya Uchaguzi unatoka wapi?

Ninachojiuliza ni kuwa CCM hao waliokwamisha upatikanaji wa katiba bora ndio hao hao waliopo madarakani.Isitoshe, sheria ya kuunda tume hiyo itatungwa na bunge hili hili lililotawaliwa na CCM.Sasa matumaini ya kupata tume huru yanatoka wapi?!

Kama ilivyokuwa kwa katiba mpya,ni lini CCM walikuwa na nia ya kuwa na tume huru ya uchaguzi?Hivi mazingira ya kuanzisha mchakato wa katiba mpya yana tofauti gani na mazingira ya kudai tume huru ya uchaguzi?

Swali lingine ni je wapinzani mmejiandaa vipi kuhakikisha mchakto huu nao hauchakachuliwi?

Na je,tume huru ikishindikana nini kitafuata?!

In short,lets get prepared for the same scenario!
Mawazo mazuri!!!!! Umeona mbali sana mkuu!!!!!!!
 
M

mshumbue-soi

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2013
Messages
1,847
Likes
793
Points
280
Age
34
M

mshumbue-soi

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2013
1,847 793 280
Na bunge linaloenda kutunga sheria ya tume huru ni lile la NDIOOOoOOOO ndiyo nini HAWAJUI
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
29,870
Likes
11,730
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
29,870 11,730 280
umenena mkuu hapa ukawa wajiandae kwa kszi nyingine pevu iliyo mbele yao, ila kwa msimamo waliounyesha kwenye katiba i funzo tosha kwa CCM yenye akili.
Ikishindikana tunaahirisha uchaguzi mkuu wa mwakani hadi yawepo makubaliano.
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,458
Likes
184
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,458 184 160
Hivi kama katiba mpya imeshindikana,uhakika wa kupata Tume Huru ya Uchaguzi unatoka wapi?

Ninachojiuliza ni kuwa CCM hao waliokwamisha upatikanaji wa katiba bora ndio hao hao waliopo madarakani.Isitoshe, sheria ya kuunda tume hiyo itatungwa na bunge hili hili lililotawaliwa na CCM.Sasa matumaini ya kupata tume huru yanatoka wapi?!

Kama ilivyokuwa kwa katiba mpya,ni lini CCM walikuwa na nia ya kuwa na tume huru ya uchaguzi?Hivi mazingira ya kuanzisha mchakato wa katiba mpya yana tofauti gani na mazingira ya kudai tume huru ya uchaguzi?

Swali lingine ni je wapinzani mmejiandaa vipi kuhakikisha mchakto huu nao hauchakachuliwi?

Na je,tume huru ikishindikana nini kitafuata?!

In short,lets get prepared for the same scenario!
Hii hadith nyingine tena mbaya zaidi kwa sababu yale yale yalofanyika mwaka 1984 ya kuondoa Azimio la Arusha kwa maslahi ya viongozi wa chama na mwaka 1992 kuridhia demokrasia ili tupewe mikopo lakini kwa maslahi ya chama tawala ndio yatafanyika tena - MABADILIKO mapya.

Sisi wananchi tuliitaka KATIBA MPYA ili baada ya uchaguzi ujao wa mwaka 2015 tusiongozwe tena na katiba ya mwaka 1977, maajabu ya Mussa jambo kubwa kwa wananchi limetupwa kipindoni sasa inatazamwa tena mambo ya kuwarahishia wanasiasa kututawala na katiba ile ile tuloikataa kwa miaka sijui mingapi ijayo. Tume haiwezi kuwa huru ikiwa rais atakuwa na mamlaka makubwa kiasi kile kile na hamuwezi kumshitaki - Haiwezekani.

Ama Kweli Miafrika ndivyo Tulivyo..
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
10,557
Likes
13,077
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
10,557 13,077 280
Binafsi sina imani na uwezekano wa kupatikana kwa tume huru ya uchaguzi. Wabunge wa ccm watafanya kila jitihada ya kuvuruga uwezekano wa kupatikana tume huru ya uchaguzi.
Ni kweli kabisa unachosema nkongu ndasu, lakini vile vile tukumbuke kuwa hata huku kuanza kwa mchakato wa uundwaji wa katiba mpya, haukuanza kwa 'mapenzi' ya CCM, bali ilitokana na shinikizo kubwa sana, kutoka kwa makundi mbalimbali ya kisiasa na kijamii.

Kwa maana hiyo basi , let's hope for the best, the same spirit which enabled our country to 'launch' starting 'fetching' the path of having new constitution, can also enable us having 'real' National Electoral Commission!
 

Forum statistics

Threads 1,235,164
Members 474,353
Posts 29,213,561