Katiba Mpya au NEC mpya?


Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Baada ya kusikiliza mahojiano ya Dr Slaa juu ya sababu za Chadema kutoka bungeni, naona moja ya madai yao ni Katiba mpya. Sawa...ni kweli tunahitaji katiba mpya, lakini mimi najiuliza ivi cha muhimu zaidi kwa sasa sio kupata NEC mpya zaidi ya Katiba. Hiyo Katiba mpya inamgusa vipi mwananchi kwa sasa. Nadhani mwiba kwa wananchi kwa sasa ni NEC na uwezo wake wa kuhujumu matokeo. Na hili ndilo lingetakiwa kupewa priority.
Wadau mnaonaje?
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Baada ya kusikiliza mahojiano ya Dr Slaa juu ya sababu za Chadema kutoka bungeni, naona moja ya madai yao ni Katiba mpya. Sawa...ni kweli tunahitaji katiba mpya, lakini mimi najiuliza ivi cha muhimu zaidi kwa sasa sio kupata NEC mpya zaidi ya Katiba. Hiyo Katiba mpya inamgusa vipi mwananchi kwa sasa. Nadhani mwiba kwa wananchi kwa sasa ni NEC na uwezo wake wa kuhujumu matokeo. Na hili ndilo lingetakiwa kupewa priority.
Wadau mnaonaje?
Katiba ndiyo inayoeleza NEC ifanyeje kazi. Hivyo uundaji wa NEC ni kwa mujibu wa sheria na katiba ndiyo sheria mama. Ukibadilisha NEC bila katiba utakuwa umefanya kazi nusu. Katiba ndiyo kitu cha msingi na ndiyo marejeo katika utungaji wa sheria zingine.
 
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
847
Likes
2
Points
0
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
847 2 0
baada ya kusikiliza mahojiano ya dr slaa juu ya sababu za chadema kutoka bungeni, naona moja ya madai yao ni katiba mpya. Sawa...ni kweli tunahitaji katiba mpya, lakini mimi najiuliza ivi cha muhimu zaidi kwa sasa sio kupata nec mpya zaidi ya katiba. Hiyo katiba mpya inamgusa vipi mwananchi kwa sasa. Nadhani mwiba kwa wananchi kwa sasa ni nec na uwezo wake wa kuhujumu matokeo. Na hili ndilo lingetakiwa kupewa priority.
Wadau mnaonaje?
katiba ni kila kitu kwa mwananchi. Katiba ni muongozo so kukiwa na katiba bora ambayo imeangalia kila eneo na nec ikaguswa ikawa huru bac mwisho wa michezo yote na utata unaotokea. KatibaNI muhimu SANA NDIO DSHERIA MAMA
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,260
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,260 197 160
katiba kwanza
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,411
Likes
18
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,411 18 0
huwezi kubadilisha duties za NEC bila kugusa misingi ya sheria ilinayoiweka NEC ndani ya katiba.... na NEC ili iwe huru inatakiwa isichaguliwe na rais kwa mujibu wa katiba.... upo

Electoral Commission
74.-(1) There shall be an Electoral Commission of the
United Republic which shall consist of following members to be
appointed by the President:
(a) a Judge of the High Court or a Justice
of the Court of Appeal, who shall be
the chairman;
(b) a Vice-Chairman;

Electoral
Commission
Act No. 4 of
1992, s. 24
Act No. 7 of
1993 s.?,
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Katiba kwanza.
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
I beg to differ...Katiba is not neccessaily kila kitu. Kuna a separate piece of legislation which deals with the creation and powers of NEC. Katiba is simply a written document which states the powers and the limits of the govt. Nakubaliana kuwa kweli inahitaji kubadilishwa na kupunguzwa kwa mamlaka ya rais...lakini hicho sio mwiba kwa Chadema kwa sasa.
Ivi mwiba kwa mwananchi ni Katiba kweli?
mwiba kwa Chadema ilikuwa ni Katiba?
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,411
Likes
18
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,411 18 0
this constitution is "Obsolete" too much changes, amendments and revisions.......it is also not user friendly..... please tusioge alafu tukavaa nguo chafu
 
ehamaro

ehamaro

Member
Joined
May 11, 2009
Messages
10
Likes
0
Points
0
ehamaro

ehamaro

Member
Joined May 11, 2009
10 0 0
I beg to differ...Katiba is not neccessaily kila kitu. Kuna a separate piece of legislation which deals with the creation and powers of NEC. Katiba is simply a written document which states the powers and the limits of the govt. Nakubaliana kuwa kweli inahitaji kubadilishwa na kupunguzwa kwa mamlaka ya rais...lakini hicho sio mwiba kwa Chadema kwa sasa.
Ivi mwiba kwa mwananchi ni Katiba kweli?
mwiba kwa Chadema ilikuwa ni Katiba?
ndugu
katiba ndo kila kitu ndo imempa madaraka president ku changua wakuu wa NEC sasa usipo badili hicho kipengele kwenye katiba utawezaje kubadili hiyo separate piece of legislation?

huoni kama zita contradict kama tukiacha katiba ilivyo na hiyo document ikasema tofauti
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,260
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,260 197 160
I beg to differ...Katiba is not neccessaily kila kitu. Kuna a separate piece of legislation which deals with the creation and powers of NEC. Katiba is simply a written document which states the powers and the limits of the govt. Nakubaliana kuwa kweli inahitaji kubadilishwa na kupunguzwa kwa mamlaka ya rais...lakini hicho sio mwiba kwa Chadema kwa sasa.
Ivi mwiba kwa mwananchi ni Katiba kweli?
mwiba kwa Chadema ilikuwa ni Katiba?
Vyombo vyote muhimu vipo chini ya katiba, uteuzi wa wakuu wa hivyo vyombo upo chini ya katiba hivyo kubadili katiba ndo mwanzo wa kila kitu. Usidhani kuwa haja ya katiba mpya inakuja shauri ya CHADEMA imedhulumiwa bali kulikuwa na ulazima huo toka zamani
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
this constitution is "Obsolete" too much changes, amendments and revisions.......it is also not user friendly..... please tusioge alafu tukavaa nguo chafu
kwani nyingine hawazifanyii amendments? tafuta the 18th amendment ya katiba ya marekani uone vichekesho...
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
ndugu
katiba ndo kila kitu ndo imempa madaraka president ku changua wakuu wa NEC sasa usipo badili hicho kipengele kwenye katiba utawezaje kubadili hiyo separate piece of legislation?

huoni kama zita contradict kama tukiacha katiba ilivyo na hiyo document ikasema tofauti
its a plausible conclusion but not necessarily the outright outcome...
mnaweza kuwa na makubaliano na rais katika kuteua hao watu
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,411
Likes
18
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,411 18 0
please check the interpretation of the word "obsolete" utaelewa.... check my words are very careful too much changes, amendments and revisions
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Vyombo vyote muhimu vipo chini ya katiba, uteuzi wa wakuu wa hivyo vyombo upo chini ya katiba hivyo kubadili katiba ndo mwanzo wa kila kitu. Usidhani kuwa haja ya katiba mpya inakuja shauri ya CHADEMA imedhulumiwa bali kulikuwa na ulazima huo toka zamani
basi watupe mwanga zaidi wananchi ni mabadiliko gani wanayataka kwenye katiba!
 
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
403
Likes
1
Points
35
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
403 1 35
Katiba imebeba mambo yote muhimu ya nchi. Hivyo, ndiyo sheria ambayo inatakiwa kuangaliwa kwa makini sana. Kutokana na umuhimu wake, ndiyo maana CCM hawataki kutunga katiba mpya. Wanajua ndiyo mwisho wa ukiritimba wao.
 
D

Dina

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
2,941
Likes
293
Points
180
D

Dina

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
2,941 293 180
basi watupe mwanga zaidi wananchi ni mabadiliko gani wanayataka kwenye katiba!
Nafikiri kwanza watuelekeze tupate wapi katiba, manake inawezekana hata kuitia machoni bado!
 
B

Batale

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,071
Likes
447
Points
180
B

Batale

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,071 447 180
Mkuu katiba kwanza ndo rungu la kila kitu, NEC atafyata tu.
 

Forum statistics

Threads 1,237,393
Members 475,533
Posts 29,286,927