Kashfa Polisi Tanzania: Baada ya Bangi sasa Silaha


Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,567
Likes
458
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,567 458 180
9 Juni 2013

Polisi wawili wa Musoma, Mkoa wa Mara na Kibaha, Pwani wanashikiliwa kwa tuhuma za kukutwa wakisafirisha risasi 3,000 kutoka Musoma kwenda Dar es Salaam.

Wanaoshikiliwa kwa tuhuma hizo ni aliyekuwa mtunza chumba cha silaha Kikosi cha FFU Musoma na mwenzake mwenye cheo cha Koplo Wilaya ya Kibaha, Pwani. Inadaiwa walikamatwa Juni 2, mwaka huu saa 11:00 alfajiri.

Watuhumiwa wanashikiliwa Kituo cha Polisi Musoma na wamefunguliwa jalada MUS/RB/2465/013 wizi wa risasi 1,056, wanasubiri taratibu zingine za polisi.

Habari zinadai shehena hiyo ilisafirishwa kwa kutumia pikipiki hadi Kituo cha Mabasi, lakini polisi tayari walikuwa wameweka mtego baada ya kupata taarifa kuhusu wizi huo.

Taarifa kutoka vyanzo mbalimbali ikiwamo wahusika wa basi na nyumba moja ya kulala wageni iliyopo jirani na stendi, baadhi ya askari waliovaa kiraia walionekana maeneo hayo mapema.

Kwa mujibu wa habari za uhakika kutoka ndani ya polisi, Koplo huyo alikutwa na shehena hiyo karibu na kituo cha mabasi ya Kampuni ya Mohammed Trans, akijiandaa kuelekea Dar es Salaam ambako inasemekana wana wateja wao.
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,763
Likes
191
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,763 191 160
Ndipo tulipo fikia hapo kama Taifa.
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,050
Likes
5,356
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,050 5,356 280
hizi kashfa zingine hawa jamaa wanajitakia, lakini utakuta kesi inapigwa pigwa kimtindo imesha kimya kimya...
 
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,567
Likes
458
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,567 458 180
Yule Askari aliyekamatwa anasafirisha bangi ameachiwa na wenzake akiwa chini ya ulinzi. Eti kawatoroka.
 
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,567
Likes
458
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,567 458 180
9 Juni 2013

Polisi wawili wa Musoma, Mkoa wa Mara na Kibaha, Pwani wanashikiliwa kwa tuhuma za kukutwa wakisafirisha risasi 3,000 kutoka Musoma kwenda Dar es Salaam.

Wanaoshikiliwa kwa tuhuma hizo ni aliyekuwa mtunza chumba cha silaha Kikosi cha FFU Musoma na mwenzake mwenye cheo cha Koplo Wilaya ya Kibaha, Pwani. Inadaiwa walikamatwa Juni 2, mwaka huu saa 11:00 alfajiri.

Watuhumiwa wanashikiliwa Kituo cha Polisi Musoma na wamefunguliwa jalada MUS/RB/2465/013 wizi wa risasi 1,056, wanasubiri taratibu zingine za polisi.

Habari zinadai shehena hiyo ilisafirishwa kwa kutumia pikipiki hadi Kituo cha Mabasi, lakini polisi tayari walikuwa wameweka mtego baada ya kupata taarifa kuhusu wizi huo.

Taarifa kutoka vyanzo mbalimbali ikiwamo wahusika wa basi na nyumba moja ya kulala wageni iliyopo jirani na stendi, baadhi ya askari waliovaa kiraia walionekana maeneo hayo mapema.

Kwa mujibu wa habari za uhakika kutoka ndani ya polisi, Koplo huyo alikutwa na shehena hiyo karibu na kituo cha mabasi ya Kampuni ya Mohammed Trans, akijiandaa kuelekea Dar es Salaam ambako inasemekana wana wateja wao.
Tumefika pabaya kwa kweli.

Inaonekana wana wateja wao wa kuaminika, ambao bila shaka ni majambazi.

Askari wa Usalama wa raia, kutumika kuwawezesha majambazi, kweli tuna hali mbaya.
 
H

halikela82

Senior Member
Joined
May 14, 2013
Messages
187
Likes
2
Points
0
H

halikela82

Senior Member
Joined May 14, 2013
187 2 0
Mtumeeeeeeeeeeeeeeeeeeee kova where u are jita
 
S

Sadagada

Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
76
Likes
6
Points
15
S

Sadagada

Member
Joined Dec 9, 2011
76 6 15
Dah. Afadhali maana kuna ndugu zetu walikuwa wanaenda kuporwa mali na kuuwawa kwa hizo silaha.
Sasa hivi kila mtu anatafuta njia ya mkato ya kupata fedha.
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,407
Likes
6,418
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,407 6,418 280
Je? Utasema wanafanya peke yao hao !
Lazima ni mtandao mkubwa sana RPC,OCD
yaani limeoza geshi la polisi,wanawateja wao.

Wakiitwa kwenye tukio la uharifu masaa 5
ndiyo wanakuja kumbe wateja wao wanafanya
kazi. Nadhani siku hizi ukitaka kuiba unakwenda
polisi halafu unalipia huduma kabisa.
 
Totos Boss

Totos Boss

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2012
Messages
5,124
Likes
890
Points
280
Age
35
Totos Boss

Totos Boss

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2012
5,124 890 280
Tumesha yazowea hayo.
Kila siku polisi polisi polisi
 
M

mzawahalisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2010
Messages
744
Likes
59
Points
45
M

mzawahalisi

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2010
744 59 45
Haya matukio tunayatafsiri vibaya, ingekuwa raia ndio tumewakamata hawa askari hapo sawa ingebidi tusiwe na imani na idara hii hata kidogo. Lakini tuelewe askari mmoja mmoja ni binadamu kama mwanadamu mwingine anayeongozwa kwa tamaa ya utajiri wa haraka haraka. Kwahiyo kama mmoja wao amejiingiza kwenye hizi tamaa na wao wenyewe yaani idara husika imeng'amua hilo na kumchukulia hatua inabidi tuwapongezeeeeee.

Nijuavyo mimi kila idara hapa kwetu tanzania inawatu ambao sio waadilifu lakini sijawahi sikia idara imetangaza kuwakamata watumishi wake kwa kukosa uadilifu kwa njia yoyote ile.

Labda ushauri wangu kwa idara ya polisi ni kwamba waache kutangaza kila kitu chao bila kupima athari ya hicho kitu kwa jamii. Najua kwamba jinsi kamanda wa polisi anavyoonekana kwenye vyombo vya habari ndio nafasi yake ya kupewa shavu inaongezeka kwa tafsiri ya kwamba anafanya kazi zaidi lakini kwa hili mnaharibu picha ya taasisi hii kwa ujumla.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,224
Likes
40,777
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,224 40,777 280
Polisi wetu ndio waalimu wa UJAMBAZI.
 
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
2,476
Likes
472
Points
180
Age
29
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
2,476 472 180
Polisi wetu wamegeuka wezi na majambazi kuwazidi wezi na majambazi wenyewe.
 
Inno laka

Inno laka

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2012
Messages
1,597
Likes
451
Points
180
Age
27
Inno laka

Inno laka

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2012
1,597 451 180
Je? Utasema wanafanya peke yao hao !
Lazima ni mtandao mkubwa sana RPC,OCD
yaani limeoza geshi la polisi,wanawateja wao.

Wakiitwa kwenye tukio la uharifu masaa 5
ndiyo wanakuja kumbe wateja wao wanafanya
kazi. Nadhani siku hizi ukitaka kuiba unakwenda
polisi halafu unalipia huduma kabisa.
Hapo usikurupuke bwana keneth....Suala la polisi kufika eneo la tukio kwa kuchelewa sio nia wala sio makusudi.....Askar wapo kwenye shughul mbali mbali likitokea tukio mpaka uwakusanye itachukua mda kidogo...hata kama uwezo wako ni Mdogo wa kufikiri ili nalo Umeshndwa kulitambua.
 
S

snail

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2012
Messages
464
Likes
33
Points
45
S

snail

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2012
464 33 45
Haya matukio tunayatafsiri vibaya, ingekuwa raia ndio tumewakamata hawa askari hapo sawa ingebidi tusiwe na imani na idara hii hata kidogo. Lakini tuelewe askari mmoja mmoja ni binadamu kama mwanadamu mwingine anayeongozwa kwa tamaa ya utajiri wa haraka haraka. Kwahiyo kama mmoja wao amejiingiza kwenye hizi tamaa na wao wenyewe yaani idara husika imeng'amua hilo na kumchukulia hatua inabidi tuwapongezeeeeee.

Nijuavyo mimi kila idara hapa kwetu tanzania inawatu ambao sio waadilifu lakini sijawahi sikia idara imetangaza kuwakamata watumishi wake kwa kukosa uadilifu kwa njia yoyote ile.

Labda ushauri wangu kwa idara ya polisi ni kwamba waache kutangaza kila kitu chao bila kupima athari ya hicho kitu kwa jamii. Najua kwamba jinsi kamanda wa polisi anavyoonekana kwenye vyombo vya habari ndio nafasi yake ya kupewa shavu inaongezeka kwa tafsiri ya kwamba anafanya kazi zaidi lakini kwa hili mnaharibu picha ya taasisi hii kwa ujumla.
upo sahihi sana mkuu! wengine lawama tu, hawataki kufikirisha akili zao. Police nao watu na wanazo tamaa za kimaisha kama ilivyo wale tunaowaita mafisadi chamuhimu walokamatwa wafukuzwe kazi na waburuzwe mahakamani kwakua kazi ya ulinzi hawaiwezi tena!
 

Forum statistics

Threads 1,274,995
Members 490,874
Posts 30,529,935