Kanisa Katoliki lapinga matokeo ya uchaguzi DRC


diana chumbikino

diana chumbikino

Member
Joined
May 29, 2018
Messages
79
Likes
86
Points
25
diana chumbikino

diana chumbikino

Member
Joined May 29, 2018
79 86 25
kanisa-696x392-jpg.992134

Kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC) limesema kuwa matokeo ya uchaguzi wa Rais yaliyotangazwa na Tume Huru ya Taifa Uchaguzi ya nchi hiyo (CENI) hayaakisi taarifa zilizokusanywa na waangalizi wake.


Jana alfajiri, CENI ilitangaza matokeo ya uchaguzi ya urais ambayo yalimtangaza Felix Tshisekedi kuwa mshindi wa uchaguzi huo kwa asilimia 38.5, akiwazidi Emmanuel Shadary wa chama tawala na Martin Fayulu aliyekuwa anaungwa mkono na vyama kadhaa vya upinzani.
“Tunaona matokeo ya urais yaliyotangazwa na CENI kuwa hayaendani na takwimu zilizokusanywa na waangalizi wetu katika vituo vyote vya kupigia kura nchini,” amesema Padri Donatien Nshole ambaye ni msemaji wa Baraza la Maaskofu nchini humo.
Wiki iliyopita, Kanisa hilo lilisambaza waangalizi 40,000 kwenye vituo vya kupigia kura nchini humo. Baada ya kukusanya takwimu zake, ilieleza kuwa inafahamu mshindi wa uchaguzi huo lakini ikaitaka CENI kuhakikisha inamtangaza mshindi kwa haki.



Mwanadiplomasia Mwandamizi wa Ufaransa, Nshole alieleza jana kuwa takwimu za Kanisa Katoliki zimeonesha kuwa Martin Fayulu ndiye aliyeshinda uchaguzi huo na sio Tshisekedi.
Takwimu za CENI zinaonesha kuwa Tshisekedi alipata kura Milioni 7 na Fayulu akimfuatia kwa kura Milioni 6.4 huku mgombea wa chama tawala, Emmanuel Shadary akiambulia kura Milioni 4.4.
Tshisekedi anatarajiwa kuapishwa Januari 25 mwaka huu kuwa Rais wa Tano wa DRC akihitimisha utawala wa miaka 18 wa Rais Joseph Kabila. Anaandika historia mpya ya kuwa rais wa kwanza aliyekabidhiwa madaraka kwa njia ya kidemokrasia kupitia sanduku la kura.
 
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
3,953
Likes
5,182
Points
280
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
3,953 5,182 280
Dadeki muda wao unahesabika.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,401
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,401 487 180
Fayuru ni coalition ya vyama 7 ni possible kashinda.
Ila kwa kuwa Kabila anataka maslai yake yalindwe ndo maana jamaa kapewa ushindi
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
55,478
Likes
48,036
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
55,478 48,036 280
Mungu libariki Kanisa .
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
55,478
Likes
48,036
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
55,478 48,036 280
Fayuru ni coalition ya vyama 7 ni possible kashinda.
Ila kwa kuwa Kabila anataka maslai yake yalindwe ndo maana jamaa kapewa ushindi
Fayulu ameshinda kwa 61%
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
55,478
Likes
48,036
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
55,478 48,036 280
Huna msimamo


Jana ulikuwa unapongeza ushindi pamoja na bavicha wenzio
weka hapa andiko lolote kuhusu mimi kushangilia ushindi wa Tshishekedi

Soma nyuzi zangu kwenye jukwaa ya kimataifa kuhusu uchaguzi wa DRC
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
4,512
Likes
3,575
Points
280
Age
51
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
4,512 3,575 280
View attachment 992134
Kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC) limesema kuwa matokeo ya uchaguzi wa Rais yaliyotangazwa na Tume Huru ya Taifa Uchaguzi ya nchi hiyo (CENI) hayaakisi taarifa zilizokusanywa na waangalizi wake.


Jana alfajiri, CENI ilitangaza matokeo ya uchaguzi ya urais ambayo yalimtangaza Felix Tshisekedi kuwa mshindi wa uchaguzi huo kwa asilimia 38.5, akiwazidi Emmanuel Shadary wa chama tawala na Martin Fayulu aliyekuwa anaungwa mkono na vyama kadhaa vya upinzani.
“Tunaona matokeo ya urais yaliyotangazwa na CENI kuwa hayaendani na takwimu zilizokusanywa na waangalizi wetu katika vituo vyote vya kupigia kura nchini,” amesema Padri Donatien Nshole ambaye ni msemaji wa Baraza la Maaskofu nchini humo.
Wiki iliyopita, Kanisa hilo lilisambaza waangalizi 40,000 kwenye vituo vya kupigia kura nchini humo. Baada ya kukusanya takwimu zake, ilieleza kuwa inafahamu mshindi wa uchaguzi huo lakini ikaitaka CENI kuhakikisha inamtangaza mshindi kwa haki.



Mwanadiplomasia Mwandamizi wa Ufaransa, Nshole alieleza jana kuwa takwimu za Kanisa Katoliki zimeonesha kuwa Martin Fayulu ndiye aliyeshinda uchaguzi huo na sio Tshisekedi.
Takwimu za CENI zinaonesha kuwa Tshisekedi alipata kura Milioni 7 na Fayulu akimfuatia kwa kura Milioni 6.4 huku mgombea wa chama tawala, Emmanuel Shadary akiambulia kura Milioni 4.4.
Tshisekedi anatarajiwa kuapishwa Januari 25 mwaka huu kuwa Rais wa Tano wa DRC akihitimisha utawala wa miaka 18 wa Rais Joseph Kabila. Anaandika historia mpya ya kuwa rais wa kwanza aliyekabidhiwa madaraka kwa njia ya kidemokrasia kupitia sanduku la kura.
Hawa nao wanalao jambo,Waache mahakama itoe maamuzi, naanza kuamini ni wengi wanataka Congo waendelee kutwangana ili waweze kuifikia virgin land na kuvuna mali
 
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2008
Messages
2,624
Likes
2,916
Points
280
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2008
2,624 2,916 280
Kabila kaona wakose wote sio, maana kajua ni vigumu mtu wake wa chama chake kushinda, kaona mbwai na iwe mbwai tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2015
Messages
5,804
Likes
4,572
Points
280
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2015
5,804 4,572 280
Hongera Felix Tshisekedi...Wazungu washenzi sana, walitaka mtu wao wamweke + kanisa katoliki.
 

Forum statistics

Threads 1,250,892
Members 481,523
Posts 29,749,792