Kalamu ya Ezekiel Kamwaga inatumika vibaya!


Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2011
Messages
1,247
Points
1,225
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2011
1,247 1,225
Katika Gazeti la Raia Mwema (Dec. 12-Dec. 18 2012) kuna makala "Kwa nini Zitto anafa kuwa rais 2015" mwandishi Ezekiel Kamwaga anayetambulishwa kama msomaji wa Gazeti hilo anapambanua kuwa sifa kuu ya rais anayehitajika kuitawala Tanzania kuanzia 2015 ni yule aliye "mahiri katika uandishi wa makala na machapisho mbalimbali".

Sifa nyingine ni yule anayefahamiana na viongozi maarufu (kwa mtazamo wake). Mwandishi anapambanua na kutabanaisha kuwa huyo mtu kwa hapa TZ ni Zitto pekee. Nimeshindwa kuelewa mwandishi anatumika, au ameamua kupotosha umma kwa makusudi, au aelewi anachokiandika.

Sina hakika kama sifa ya uandishi inatosha kumfanya mtu kuwa rais popote duniani, Ezekiel amesahau kwamba hata yeye ni mwandishi, na tunao wengine wengi tu wanaoandika majarida, makala, na vitabu na kushiriki midahalo mbalimbali yahusuyo mambo ya kiuchumi , kisiasa, na kijamii: kwanini yeye asifae wakati sifa hiyo anayo? kwanini wengine kama akina Dr. Rweitama, Dr. Mkumbo, watu kama Jenerali Ulimwengu na wengine wengi wasifae?? kufahamika na kuheshimiwa na viongozi ni swala la kawaida tu wapo wafanyabihashara, mishen towns na wengine wengi ambao wanafahamika na kuheshimika- sidhani kama hizi hoja zinaweza kumfanya mtu awe rais. Pengine kwa mtazamo wa Mwandishi hili linawezekana hapa TZ tu!

kimsingi waTanzania wanahitaji Rais mwenye sifa zaidi ya hizi zinazotajwa na Mwandishi. Ni kweli tunahitaji rais mwenye kujua matatizo yetu, lakini lazima pia awe na uchungu na utashi wa kuleta mabadiliko katika maisha ya waTanzania kwa ujumla, rais anayeeshimu mamlaka aliyonayo na kuitumia vizuri, rais mwenye uwezo wa kukemea mabaya na kusimamia kauli zake, rais mwenye uchungu na rasilimali za nchi. WaTanzania hawahitaji rais mbabaishaji, rais mshikaji na wenye sifa ambazo tumezichoka!

Naheshimu mawazo ya mwandishi, lakini pia waandishi wetu wasitumie kalamu zao vibaya kwa sababu tu wanafursa ya kupata majukua ya kuandikia, na tuwaogope sana waandishi ambao ni INSTRUMENTAL, wanaoweza kuchukua baadhi ya maneno katika sentensi ya mtu na kuifanya kuwa habari!

Mungu ibariki Tanzania!
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,601
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,601 2,000
kaandika pumba sijapata kuona..sijui katumwa na hata kama katumwa aliyemtuma kakosea maana kajenga hoja nyepesi sana za kumpamba zitto...hafai kuwa mpiga debe,..yani jamaa mambo ya buzwagi hajayagusia kabisa
eti zitto achaguliwe sababu kwenye uzinduzi wa filamu anaonekana na wasanii,.
sababu nyingine ni tamasha la leka tutigite(sijui kama nipo sawa na hiyo lugha),the guy is so poor in analysis,no wonder simba inachemsha kwenye mashindano
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
hapo ndio mwisho wake kufikiri
 
ntogwisangu

ntogwisangu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
523
Points
225
ntogwisangu

ntogwisangu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
523 225
mambo ya ushkaji!!anajua akipata naye kapata!!!
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,489
Points
2,000
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,489 2,000
Sio kwamba anamkebehi
 
P

PAINIA WAKWELI

Member
Joined
May 30, 2012
Messages
28
Points
0
P

PAINIA WAKWELI

Member
Joined May 30, 2012
28 0
Mi nilidhan kaandika kuhusu LIVERPOOL au SIMBA!namkubal sana kwa hilo,Kumbe kaandika kuhusu si hasa,Ngoja nkajenge nchi
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,749
Points
1,225
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,749 1,225
We mtu yupo chini ya rage sasa unategemea ana akili gani ya kuongea kitu ya maana
 
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
736
Points
0
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
736 0
Ni gia yake ya kuombea hela. Sijawahi soma upuuzi kama huo.
 
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,920
Points
1,500
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,920 1,500
Mh JF inaweza kukuchafua na kukuosha kwa wakati mmoja.
 
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,436
Points
2,000
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
9,436 2,000
Du nimecheka hasa JF kuna mambo, mawazo ya mwandishi wa Raia Mwema Ezekiel Kamwaga yamegeuzwa kuwa ya Rage, Liverpool kweli ni kioja kusema mtu Mahiri wa machapisho kama ERIC SHI....... anafaa kuwa Rais nimekoma kuheshimu mawazo ya kutumwa.
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
14,483
Points
2,000
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
14,483 2,000
Hivi kipindi kile akiwa mwanahalisi alikuwa anaandikiwa stori? Ametumia hoja dhaifu mno kumpamba Zitto!

Zitto ni kichwa lakini hawa wapambe dizaini ya nice 2 wa JF wanamdhalilisha kwa utetezi wa kipuuzi!

Huyu Kamwaga nafikiri Kubenea hakumpika vizuri maana hata Maulid Kitenge humtoa jasho kwa maswali mepesi tu!
 
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Points
1,225
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 1,225
Kanjanja usingi masaburi for mshiko at work. Kamwanga huenda ametumwa na Zitto kumpigia debe hasa baada ya wanasiasa kugundua kuwa pens for hire can made ends meet. Ni aibu kuwa mwandishi kutumika kama nepi wakati kuna mambo mengi muhimu yenye manufaa kwa umma kutumiwa na wasasi madaraka. Shame on you Kamwaga umemwanga mboga tutamwanga ugali. Kweli wewe ni kamwaga.
 
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
1,754
Points
2,000
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
1,754 2,000
jamaa ndo kamaliza hapo, maana kaipamba kwa uongo wa kishabiki SSC, mpaka kasababisha mashabiki hasira zao wazimalizie kwa Kaseja, sasa ameanza kujipendekeza kwa ZZK, akijifanya anamfahamu vzr kwa kuwa alikuwa ni mmoja wa wajumbe wa kamati mojawapo ya simba iliyovunjwa na mpenda porojo mwenzie MH RAGE, komea hapohapo ZZK ni zaidi ya hizo porojo zako za kujipendekeza na usiharibu gazeti bora kwa porojo zako za kishabiki wa soka, kuwa kama kiongozi wa mpira utakuwa mwandishi bora wa siasa.
 
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
1,754
Points
2,000
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
1,754 2,000
jamaa ndo kamaliza hapo, maana kaipamba kwa uongo wa kishabiki SSC, mpaka kasababisha mashabiki hasira zao wazimalizie kwa Kaseja, sasa ameanza kujipendekeza kwa ZZK, akijifanya anamfahamu vzr kwa kuwa alikuwa ni mmoja wa wajumbe wa kamati mojawapo ya simba iliyovunjwa na mpenda porojo mwenzie MH RAGE, komea hapohapo ZZK ni zaidi ya hizo porojo zako za kujipendekeza na usiharibu gazeti bora kwa porojo zako za kishabiki wa soka, kuwa kama kiongozi wa mpira utakuwa mwandishi bora wa siasa.
 
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
3,974
Points
1,250
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
3,974 1,250
Ana ubongo wa samaki yule mbwana ezekiel ni kieherehere sijapata kuona,anajua kujikomba sana kwa watu wenye ela.
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,259
Points
2,000
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,259 2,000
Jamani njaa zitatuua, huyu jamaa nae njaa inampeleka kubaya toka mwandishi anayeheshimika hadi KANJANJA mchumia tumbo, maana yeye mwenyewe ameanza kwa kukiri kuwa achokiandika kitamletea upinzani mkubwa, hiyo ni ushahidi tosha kuwa alijua anaandika pumba. Any way mwacheni bwana anajua ZITTO atampoza , kama kweli hakumkatia kwanza kabla hajaandika. SHAME ON YOU Kamwaga
 
T

tenende

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
6,556
Points
1,195
T

tenende

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
6,556 1,195
Zitto anafaa kuwa rais kwa kuwa anaandika mara kwa mara kwenye magazeti na mitandao ya kijamii!.. KULAALEKi, hivi IKULU wanaenda kuandika kwenye magazeti na mitandao ya kijamii!!!.. "Zitto anafaa kuwa Rais kwakuwa anashabikia SIMBA na timu ya TAIFA!" - Kamwaga. ...Yaani Kwakuwa Rais Kikwete ni Yanga, kwa hiyo na SIMBA itoe rais?!!.. HIZI bangi zilizochanganywa na ulanzi wa Mlangali!..
 

Forum statistics

Threads 1,283,903
Members 493,869
Posts 30,805,569
Top