simplemind
JF-Expert Member
- Apr 10, 2009
- 16,782
- 9,708
Serikali inayotawaliwa na watu wa hovyo zaidi, wasio na sifa, au mafisadi inaitwa Kakistocracy.
Sifa Kuu:
-Uwezo mdogo na rushwa:
Viongozi huteuliwa kutokana na upendeleo (cronyism) badala ya sifa au uwezo.
Kupuuzwa kwa wananchi:
Serikali hutanguliza maslahi ya watawala wala rushwa badala ya jamii nzima.
Kuvunjika kwa taasisi:
taasisi hafifu huleta sera mbaya za umma,utendaji wa hovyo hadi kupelekea kupoteza imani ya wananchi. Now you Know.
Sifa Kuu:
-Uwezo mdogo na rushwa:
Viongozi huteuliwa kutokana na upendeleo (cronyism) badala ya sifa au uwezo.
Kupuuzwa kwa wananchi:
Serikali hutanguliza maslahi ya watawala wala rushwa badala ya jamii nzima.
Kuvunjika kwa taasisi:
taasisi hafifu huleta sera mbaya za umma,utendaji wa hovyo hadi kupelekea kupoteza imani ya wananchi. Now you Know.