Kafulila: Upo mkakati kuzuia ripoti fedha za Escrow

Kafulila: Upo mkakati kuzuia ripoti fedha za Escrow

Mwanamwana

Platinum Member
Joined
Aug 1, 2011
Posts
9,604
Reaction score
22,714
Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila, amedai kuwapo kwa mkakati wa kuzuia ripoti ya uchunguzi wa fedha za Escrow zaidi ya Sh. bilioni 400, isijadiliwe katika mkutano ujao wa Bunge mjini Dodoma.

Kafulila ambaye pia ni Katibu Mwenezi wa NCCR-Mageuzi, alitoa kauli hiyo jana jijini Dar es Salaam kuhusu mkakati wa kuulinda ufisadi wa kiasi hicho kikubwa cha fedha ambao alidai unafanywa na kampuni za ufuaji umeme na baadhi ya vigogo wa serikali.

Soma pia: Uzi maalum wenye matukio yote yaliyojiri kwenye sakata la ufisadi wa ESCROW

Kwa mujibu wa Kafulila, kumekuwapo na kampeni ya kupotosha ukweli kuhusu madai ya ufisadi huo wa fedha ambao anadai unaratibiwa na baadhi ya watu waliojitoa kufahamu kutetea wizi.

"Napenda kusisitiza kwamba, fedha za Escrow Dola milioni 270 (zaidi ya Shilingi bilioni 400), zimetolewa kifisadi na ndiyo sababu kwa muda sasa kumekuwapo mkakati wa kuzuia ripotri za uchunguzi zisijadiliwe bunge lijalo," alisema Kafulila na kuongeza:

"Wito wangu kwa serikali ni kuwa endapo ripoti hii haitaletwa,Bunge lijalo halitakalika. Nitapeleka hoja ya kutokuwa na imani na serikali."

Alisema kutokana na hali hiyo, hadi sasa nchi wahisani hazijachangia bajeti kwani zinasubiri utekelezaji wa ripoti ya Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) pamoja na Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

Kwa mujibu wa Kafulila, anao ushahidi wa nyaraka takribani 600 zinazothibirisha fedha hizo kutolewa kifisadi huku akihoji sababu za Takukuru na CAG kutotoa taarifa za uchunguzi kuhusu madai hayo.

Alisema, ripoti hiyo isipojadiliwa kwenye Bunge hilo, ataomba mahakama itoe amri kwamba mbunge asiwe mjumbe wa bodi ya mashirika ya umma na kutoa hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu na Rais.

Akizungumza kwa njia ya simu na NIPASHE, Mkurugenzi Mkuu wa Takukuru, Dk. Edward Hoseah, alisema, hakuna mtu anayeweza kukwamisha kazi yao na kuwa muda wowote ripoti ikiwa tayari wanaiwasilisha.

CHANZO: NIPASHE
 
hii ndo tanzania! kibaka kaiba simu anachomwa moto na kuuwawa, hawa wanaiba mabilioni 2nawaangalia huku bibi,babu wakifa kwa kukosa panadol,cku moja tuamke na 2seme BASI INATOSHA. huyu mkurugenzi wa TAKUKURU mmmh mi simuamini!
 
Kafulila anahangaika bure tu. kwani mahakama imeamuaje hiyo kesi?
 
Mkuu disunyale,linapokuja suala la kitaifa ni busara tofauti zetu tukaziweka pembeni kwa ajili ya kulitetea taifa letu. Ukinza kujadili watu hapa hatutafika kwani pengine hata mkuu naye yapo yaliyo chini ya kapeti.
 
Bunge lenyewe la kupeleka hiyo report lipo wapi??
 
Wengi wameandika humu kwamba kafulila ataumbuka katika sakata hili kwani akiumbuka hofu yetu sisi ni nini,mimi naziomba mamalaka zinazohusika
ziruhusu jambo hili lijadiliwe bungeni,ushahidi uletwe na kama kafulila atashindwa kuthibitisha achukuliwe hatua
badala ya kutumia kauli nyepesi nyepesi kama za m/kiti wa BMK kwamba anamsamehe kijana mnyika kwa kuwaita maharamia,hizi lugha zikiendelea tulioko nje tutaamini kinachosemwa na hawa wakombozi/wapiganaji wanaopigania wananchi walionyimwa haki zao siku nyingi.
 
Wengi wameandika humu kwamba kafulila ataumbuka katika sakata hili kwani akiumbuka hofu yetu sisi ni nini,mimi naziomba mamalaka zinazohusika
ziruhusu jambo hili lijadiliwe bungeni,ushahidi uletwe na kama kafulila atashindwa kuthibitisha achukuliwe hatua
badala ya kutumia kauli nyepesi nyepesi kama za m/kiti wa BMK kwamba anamsamehe kijana mnyika kwa kuwaita maharamia,hizi lugha zikiendelea tulioko nje tutaamini kinachosemwa na hawa wakombozi/wapiganaji wanaopigania wananchi walionyimwa haki zao siku nyingi.

Kafulila anazungumziaje tuhuma za yeye kupokea
milioni tisini kutoka kwa wafanyabiashara wakubwa
walioathirika na kitendo cha waziri mpya wa nishati na
madini sospeter muhongo kufunga mirija ya kifisadi
waliyokuwa wanatumia kujinufaisha na kuifilisi nchi
(rostam,mengi,mkono) ili awachafue na kuwakomoa muhongo
na katibu wake maswi?
 
hii ndo tanzania! kibaka kaiba simu anachomwa moto na kuuwawa, hawa wanaiba mabilioni 2nawaangalia huku bibi,babu wakifa kwa kukosa panadol,cku moja tuamke na 2seme BASI INATOSHA. huyu mkurugenzi wa TAKUKURU mmmh mi simuamini!

Kafulila anazungumziaje tuhuma za yeye kupokea
milioni tisini kutoka kwa wafanyabiashara wakubwa
walioathirika na kitendo cha waziri mpya wa nishati na
madini sospeter muhongo kufunga mirija ya kifisadi
waliyokuwa wanatumia kujinufaisha na kuifilisi nchi
(rostam,mengi,mkono) ili awachafue na kuwakomoa muhongo
na katibu wake maswi?
 
Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila, amedai kuwapo kwa mkakati wa kuzuia ripoti ya uchunguzi wa fedha za Escrow zaidi ya Sh. bilioni 400, isijadiliwe katika mkutano ujao wa Bunge mjini Dodoma.

Kafulila ambaye pia ni Katibu Mwenezi wa NCCR-Mageuzi, alitoa kauli hiyo jana jijini Dar es Salaam kuhusu mkakati wa kuulinda ufisadi wa kiasi hicho kikubwa cha fedha ambao alidai unafanywa na kampuni za ufuaji umeme na baadhi ya vigogo wa serikali.

Kwa mujibu wa Kafulila, kumekuwapo na kampeni ya kupotosha ukweli kuhusu madai ya ufisadi huo wa fedha ambao anadai unaratibiwa na baadhi ya watu waliojitoa kufahamu kutetea wizi.

“Napenda kusisitiza kwamba, fedha za Escrow Dola milioni 270 (zaidi ya Shilingi bilioni 400), zimetolewa kifisadi na ndiyo sababu kwa muda sasa kumekuwapo mkakati wa kuzuia ripotri za uchunguzi zisijadiliwe bunge lijalo,” alisema Kafulila na kuongeza:

“Wito wangu kwa serikali ni kuwa endapo ripoti hii haitaletwa,Bunge lijalo halitakalika. Nitapeleka hoja ya kutokuwa na imani na serikali.”

Alisema kutokana na hali hiyo, hadi sasa nchi wahisani hazijachangia bajeti kwani zinasubiri utekelezaji wa ripoti ya Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) pamoja na Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

Kwa mujibu wa Kafulila, anao ushahidi wa nyaraka takribani 600 zinazothibirisha fedha hizo kutolewa kifisadi huku akihoji sababu za Takukuru na CAG kutotoa taarifa za uchunguzi kuhusu madai hayo.

Alisema, ripoti hiyo isipojadiliwa kwenye Bunge hilo, ataomba mahakama itoe amri kwamba mbunge asiwe mjumbe wa bodi ya mashirika ya umma na kutoa hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu na Rais.

Akizungumza kwa njia ya simu na NIPASHE, Mkurugenzi Mkuu wa Takukuru, Dk. Edward Hoseah, alisema, hakuna mtu anayeweza kukwamisha kazi yao na kuwa muda wowote ripoti ikiwa tayari wanaiwasilisha.

CHANZO: NIPASHE

Kafulila anazungumziaje tuhuma za yeye kupokea
milioni tisini kutoka kwa wafanyabiashara wakubwa
walioathirika na kitendo cha waziri mpya wa nishati na
madini sospeter muhongo kufunga mirija ya kifisadi
waliyokuwa wanatumia kujinufaisha na kuifilisi nchi
(rostam,mengi,mkono) ili awachafue na kuwakomoa muhongo
na katibu wake maswi?
 
Mkuu disunyale,linapokuja suala la kitaifa ni busara tofauti zetu tukaziweka pembeni kwa ajili ya kulitetea taifa letu. Ukinza kujadili watu hapa hatutafika kwani pengine hata mkuu naye yapo yaliyo chini ya kapeti.

Nimemjadili mtu kivipi! Tunajadili ufisadi wa mali tu? Ufisadi wa Maadili pembeni? Huyo aliyechukuliwa mke na kafulila kwake ni kicheko na furaha? Utaifa siyo unaanzia kwenye nafsi ya kila mmoja baadae familia hadi juu kabisa katika ngazi ya juu ya Taifa? Kafulila kama ana uchungu na Taifa awe na uchungu na familia za hao wanaolitengeneza Taifa analolipigania kw kuheshimu utu na faragha zao za kifamilia yaani ndoa.
 
Kafulila ana uchungu hivyo na ufisadi. Sawa kabisa. Kama ana uchungu hivyo asingevunja ndoa ya mtu. Huyo mtangazaji w kike kwa sasa jina kapuni ambaye ni mke wa mtu n ndoa wakafunga kanisani, kafulila akamchukua na kuishi naye kama mke wake na kumwacha mwenye mke katika mahangahiko ya kuishi upweke n kulea mtoto bila malezi ya wazazi wote wawili UFISADI HUU WA MAADILI kwake si kitu ila ufisadi wa mali ya umma na serikali ndiyo mbaya kwako? Acha hizo bwana.
Upo tayari kuvumilia kuijadili ndoa ya mkuu wa nchi na makahaba wake????
 
Nimemjadili mtu kivipi! Tunajadili ufisadi wa mali tu? Ufisadi wa Maadili pembeni? Huyo aliyechukuliwa mke na kafulila kwake ni kicheko na furaha? Utaifa siyo unaanzia kwenye nafsi ya kila mmoja baadae familia hadi juu kabisa katika ngazi ya juu ya Taifa? Kafulila kama ana uchungu na Taifa awe na uchungu na familia za hao wanaolitengeneza Taifa analolipigania kw kuheshimu utu na faragha zao za kifamilia yaani ndoa.

Ni haki yako kujadili ndoa ya kafulila kama yako ipo imara ila suala langu ni kwamba wewe utavumilia na sisi tukianza kujadili ndoa ya Kikwete na Makahaba anaotembea nao na watoto aliozaa nao na watu waliofungwa kwasababu ya ufuka huo???
 
Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila, amedai kuwapo kwa mkakati wa kuzuia ripoti ya uchunguzi wa fedha za Escrow zaidi ya Sh. bilioni 400, isijadiliwe katika mkutano ujao wa Bunge mjini Dodoma.

Kafulila ambaye pia ni Katibu Mwenezi wa NCCR-Mageuzi, alitoa kauli hiyo jana jijini Dar es Salaam kuhusu mkakati wa kuulinda ufisadi wa kiasi hicho kikubwa cha fedha ambao alidai unafanywa na kampuni za ufuaji umeme na baadhi ya vigogo wa serikali.

Kwa mujibu wa Kafulila, kumekuwapo na kampeni ya kupotosha ukweli kuhusu madai ya ufisadi huo wa fedha ambao anadai unaratibiwa na baadhi ya watu waliojitoa kufahamu kutetea wizi.

“Napenda kusisitiza kwamba, fedha za Escrow Dola milioni 270 (zaidi ya Shilingi bilioni 400), zimetolewa kifisadi na ndiyo sababu kwa muda sasa kumekuwapo mkakati wa kuzuia ripotri za uchunguzi zisijadiliwe bunge lijalo,” alisema Kafulila na kuongeza:

“Wito wangu kwa serikali ni kuwa endapo ripoti hii haitaletwa,Bunge lijalo halitakalika. Nitapeleka hoja ya kutokuwa na imani na serikali.”

Alisema kutokana na hali hiyo, hadi sasa nchi wahisani hazijachangia bajeti kwani zinasubiri utekelezaji wa ripoti ya Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) pamoja na Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

Kwa mujibu wa Kafulila, anao ushahidi wa nyaraka takribani 600 zinazothibirisha fedha hizo kutolewa kifisadi huku akihoji sababu za Takukuru na CAG kutotoa taarifa za uchunguzi kuhusu madai hayo.

Alisema, ripoti hiyo isipojadiliwa kwenye Bunge hilo, ataomba mahakama itoe amri kwamba mbunge asiwe mjumbe wa bodi ya mashirika ya umma na kutoa hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu na Rais.

Akizungumza kwa njia ya simu na NIPASHE, Mkurugenzi Mkuu wa Takukuru, Dk. Edward Hoseah, alisema, hakuna mtu anayeweza kukwamisha kazi yao na kuwa muda wowote ripoti ikiwa tayari wanaiwasilisha.

CHANZO: NIPASHE

kafulila ni ushauri wa bure kwako try to compile data za kutosha na share hiyo kitu na watu wenye msahada kwako kabla ya kuitoa huwezi fight mwenyewe your fighting for for Tanzania and not your chama or any thing else , Tune your mind to the position ya wewe kufight for taifa na sio umaharufu mimi nakuelewa lakini watu wameshindwa kukuelewa compile all data, speaking from data that you have

god bless u
 
We ni mmoja wa watu wanaojitoa ufahamu kutetea mafisadi!

Na wewe ni mmoja wa watu wanaotetea watu wanaotumika na mafisadi papa,kama anavyotumika kafulila



Sent from my BlackBerry 9790 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom