Kabila aibuka harufu ya vita yanukia DRC Congo

Kabila aibuka harufu ya vita yanukia DRC Congo

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
1,105
Reaction score
2,691
Moshi mzito na harufu ya baruti zimetanda juu ya anga la Kinshasa mchezo wa sarakasi ya kisiasa umevunjika, na sasa ni vita ya wazi ya kuwania rJamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iko mbioni kupamba moto.

Asubuhi ya leo, mtawala wa zamani aliyeishi kimya kwa miaka mingi, Joseph Kabila, ametoka kivulini na kufanya maamuzi yaliyotikisa Ikulu ya Tshisekedi na mabaraza yote ya usalama Barani Afrika. Ametangaza rasmi kuunda muungano hatari wa kisiasa na kijeshi wa Front pour la Refondation de la Nation (FRN)—akiweka saini ya pamoja na waasi wa M23 na waliokuwa mawaziri na makamanda wa zamani wa serikali.

Haikuwa tena vita ya kikanda ya kugombea madini ya mashariki. Ujio wa Kabila umebadilisha kadi zote za mchezo. Nguvu ya fedha, mtandao wa kisiasa, na silaha za waasi sasa zimeelekezwa upande mmoja pekee: kuipindua mamlaka ya Rais Félix Tshisekedi na kuichukua Kinshasa kwa mtutu wa bunduki.

Muungano huu sio tena makundi yaliyotengana ya wanamgambo. Chini ya muundo mpya wa FRN, makundi yote yenye silaha, wanasiasa waliokasirika, na majenerali waasi wameweka viapo chini ya amri moja kuu. Lengo lao ni kukata mishipa yote ya usambazaji wa silaha na chakula ya jeshi la serikali (FARDC) na kueneza vita hadi mikoa ya magharibi.

Kabila alitawala Kongo kwa miaka 18. Anaijua kila kona ya kambi za jeshi na bado ana uaminifu wa siri kutoka kwa makamanda wazito waliopo ndani ya FARDC. Hatua yake ya kuingia mtaani rasmi inatishia kuchochea usaliti wa ndani kwa ndani (defections)—ambapo vitengo vya jeshi la serikali vinaweza kugeuza mitutu yao na kujiunga na waasi usiku mmoja.

Weka pia nyuma ya haya yote, yupo Rwanda ambaye alikua akikana ila majuzi alikubali.

Mikutano ya amani na diplomasia ya kikanda sasa hivi ni makatasi yaliyochomwa moto. Viongozi wa FRN wametoa tamko la mwisho lenye ukatili: Tshisekedi aidha aachie kiti cha enzi, au akabiliane na dhoruba ya vita kamili. Mstari wa damu umechorwa.

Wakati marais na majenerali wakipanga mikakati kwenye vyumba vya siri vya kioo, raia wa kawaida wa Kongo anajikuta katikati ya moto ule ule uliotafuna vizazi vilivyopita. Hii si vita ya ukombozi—ni pambano la mafisi wawili wanaowania mzoga wa taifa lililochoka!

Wito wangu kama kuna askari wa Tanzania huko watolewe mara moja na ikiwa kuna wakati wa kuombea amani ni huu kwa wenzetu.
 
TShisekedi lazima hakubali kuheshimu KATIBA ya Congo

Kitendo chake kinatengeza mgogoro mkubwa wa Kikatiba!!!!

lkn Kitendo cha ile hukumu ya kifo kwa Rais mstaafu Kabila kilikuwa ni cha uzombi wa madaraka!!

Mstaafu Kakupa nchi kwa Amani wewe unatangaza kutaka kumuua kapitia Hukumu Fake!!

Lengo kumtisha au!!!

Wacha zipigwe kwanza,
 
Shida ya waafrika siku zote ni lile lile jinamizi la kung'ang'ania madaraka.

Huyu Tshisekedi aliingia madarakani mwaka 2018 tena kwa hila tu na ni huyo huyo Kabila ndiye aliyemwingiza madarakani wakati yeye Tshisekedi hakushinda kihalali kwani mshindi halali alikuwa ni Bw. Martin Fayulu.

Sasa baada ya kuona miaka kumi inaenda kwisha na katiba inamtaka 2028 aondoke madarakani baada ya kukamilisha mihula miwili sasa kwa tamaa na ulafi wa madaraka anataka afute mihula ili awe rais wa maisha...!!!!

Hapo ndipo shida inapoanzia na kitapigwa hadi kieleweke na inaonekana ushauri mwingine anaoupata Tanzania pia unampotosha na vita vikija kuumana Tanzania haitamsaidia kwani huo uwezo hawana kwa zama hizi.
 
Moshi mzito na harufu ya baruti zimetanda juu ya anga la Kinshasa mchezo wa sarakasi ya kisiasa umevunjika, na sasa ni vita ya wazi ya kuwania rJamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iko mbioni kupamba moto.

Asubuhi ya leo, mtawala wa zamani aliyeishi kimya kwa miaka mingi, Joseph Kabila, ametoka kivulini na kufanya maamuzi yaliyotikisa Ikulu ya Tshisekedi na mabaraza yote ya usalama Barani Afrika. Ametangaza rasmi kuunda muungano hatari wa kisiasa na kijeshi wa Front pour la Refondation de la Nation (FRN)—akiweka saini ya pamoja na waasi wa M23 na waliokuwa mawaziri na makamanda wa zamani wa serikali.

Haikuwa tena vita ya kikanda ya kugombea madini ya mashariki. Ujio wa Kabila umebadilisha kadi zote za mchezo. Nguvu ya fedha, mtandao wa kisiasa, na silaha za waasi sasa zimeelekezwa upande mmoja pekee: kuipindua mamlaka ya Rais Félix Tshisekedi na kuichukua Kinshasa kwa mtutu wa bunduki.

Muungano huu sio tena makundi yaliyotengana ya wanamgambo. Chini ya muundo mpya wa FRN, makundi yote yenye silaha, wanasiasa waliokasirika, na majenerali waasi wameweka viapo chini ya amri moja kuu. Lengo lao ni kukata mishipa yote ya usambazaji wa silaha na chakula ya jeshi la serikali (FARDC) na kueneza vita hadi mikoa ya magharibi.

Kabila alitawala Kongo kwa miaka 18. Anaijua kila kona ya kambi za jeshi na bado ana uaminifu wa siri kutoka kwa makamanda wazito waliopo ndani ya FARDC. Hatua yake ya kuingia mtaani rasmi inatishia kuchochea usaliti wa ndani kwa ndani (defections)—ambapo vitengo vya jeshi la serikali vinaweza kugeuza mitutu yao na kujiunga na waasi usiku mmoja.

Weka pia nyuma ya haya yote, yupo Rwanda ambaye alikua akikana ila majuzi alikubali.

Mikutano ya amani na diplomasia ya kikanda sasa hivi ni makatasi yaliyochomwa moto. Viongozi wa FRN wametoa tamko la mwisho lenye ukatili: Tshisekedi aidha aachie kiti cha enzi, au akabiliane na dhoruba ya vita kamili. Mstari wa damu umechorwa.

Wakati marais na majenerali wakipanga mikakati kwenye vyumba vya siri vya kioo, raia wa kawaida wa Kongo anajikuta katikati ya moto ule ule uliotafuna vizazi vilivyopita. Hii si vita ya ukombozi—ni pambano la mafisi wawili wanaowania mzoga wa taifa lililochoka!

Wito wangu kama kuna askari wa Tanzania huko watolewe mara moja na ikiwa kuna wakati wa kuombea amani ni huu kwa wenzetu.
Kabila na Tshekedi wameingia kwenye vita Kali ya Madaraka.

Haya ni matokeo ya kuporwa kwa ushindi halali wa Martin Fayulu.
 
Back
Top Bottom