PreGE2025 Jokate Mwegelo apewa uteuzi na Askofu Ndimbo

PreGE2025 Jokate Mwegelo apewa uteuzi na Askofu Ndimbo

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Jokate ni binti anaye penda sana ibada kwahilo kabalikiwa

Mwingine ni mama Anna makinda
 
Hivi RC si wana miiko fulani kwamba mtu asiye na ndoa hatakiwi kushika nafasi za uongozi katika kanisa? Najaribu kurejea tu baadhi ya kauli za viongozi wa ibada
 
Hivi RC si wana miiko fulani kwamba mtu asiye na ndoa hatakiwi kushika nafasi za uongozi katika kanisa?
Una uhakika hana ndoa huyo ? Watu wenye akili wana ndoa za kimya kimya.
 
Mikwara ya kanisa katoliki ni kwa masikini tu.


Ukiwa na hela asikofu analeta misa geto. Hawa jamaa wamevunja utaratibu wa ibada.

No rifom no jumuiya
 
Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), Jokate Mwegelo ameteuliwa na Askofu John Chrysostom Ndimbo wa Jimbo Katoliki la Mbinga kuwa Mwenyekiti wa Kamati ya kuratibu upatikanaji wa fedha na vifaa kwa ajili ya ukarabati wa Shule ya Likonde Seminari ambapo KM Jokate June 25,2025 amefika Mbinga na kumuhakikishia Askofu Ndimbo kwamba amekubali uteuzi huo na atahakikisha anaratibu ili kukusanya Tsh. bilioni 1.5 ambayo inahitajika ili kuzikabili changamoto zinazoikabili Seminari hiyo.

KM Jokate amesema “Tumekuja hapa baada ya kupokea barua ya kutuomba tushirikiane na Jimbo la Mbinga kupitia Baba Askofu Ndimbo kwamba kuna Likonde Seminari ambayo inatimiza miaka 65 mwaka huu na sisi ni Wadau wa Wilaya hii ya Mbinga basi tushirikiane kuona jinsi gani tutafanya ukarabati, binafsi naiona Seminari hii kama nembo ya Mbinga, tumekuja kuona mazingra baada ya kupokea barua ili kuboresha pawe rafiki kwa Vijana wanaokuja kupata elimu, nakupongeza Baba Askofu na tunakutia moyo mungu aendelee kukutumia kwa ajili ya Wana Mbinga

Seminari ya Likonde kwa zaidi ya miaka 60 imekuwa ikihudumia Jamii kubwa ya Kitanzania hasa kwa wenye kipato cha chini lakini kwa sasa Shule hiyo inakabiliwa na changamoto ya uchakavu mkubwa wa miundombinu yake ikiwemo madarasa, ofisi, mabweni, maabara, maktaba, mifumo ya maji na vyoo hivyo kuathiri kwa kiasi kikubwa mazingira ya ujifunzaji ambapo akiongea leo Askofu Ndimbo amemshukuru KM Jokate kwa kukubali kuongoza uhamasishaji huo ili kuwasaidia Wanafunzi wengi zaidi.

Wadau wengine wa Mbinga wakiwemo Viongozi ambao wameteuliwa kuratibu ukarabati huo ni Mkuu wa Wilaya ya Temeke, Sixtus Mapunda ambaye ni Katibu wa Kamati ya ukarabati pamoja na Wajumbe wa Kamati akiwemo Mbunge wa Madaba, Dkt. Joseph Kizito, Mbunge wa Mbinga Vijijini, Beneya Kapinga, Naibu Waziri wa Nishati, Judith Kapinga, Judge Dunstan Ndunguru , Faustine Njelekera na aliyekuwa DC Tarime, Glorious Luoga.
View attachment 3384439

Chanzo:HabariMpya
well done Jocket, well done watu wa mbinga 👊💪
 
Katoliki ya Leo ni macho kwenye fedha. Misimamo yao na Umoja wao kwishaaaa! Kwaisha kabisa!

Nsimbo amelinajisi Kanisa katoliki kwa kukengeuka hadharani.
 
Hao ni wanambinga walioitwa nyumbani toka walikoenda kutafuta shilingi. Wameitwa kuongeza nguvu kama waumini wa RC ndio maana hakuna ustaadh pale japo ni ruksa kutia tonetone maana matunda ya seminari katoliki ni ya wote hapa nchini.
 
Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), Jokate Mwegelo ameteuliwa na Askofu John Chrysostom Ndimbo wa Jimbo Katoliki la Mbinga kuwa Mwenyekiti wa Kamati ya kuratibu upatikanaji wa fedha na vifaa kwa ajili ya ukarabati wa Shule ya Likonde Seminari ambapo KM Jokate June 25,2025 amefika Mbinga na kumuhakikishia Askofu Ndimbo kwamba amekubali uteuzi huo na atahakikisha anaratibu ili kukusanya Tsh. bilioni 1.5 ambayo inahitajika ili kuzikabili changamoto zinazoikabili Seminari hiyo.

KM Jokate amesema “Tumekuja hapa baada ya kupokea barua ya kutuomba tushirikiane na Jimbo la Mbinga kupitia Baba Askofu Ndimbo kwamba kuna Likonde Seminari ambayo inatimiza miaka 65 mwaka huu na sisi ni Wadau wa Wilaya hii ya Mbinga basi tushirikiane kuona jinsi gani tutafanya ukarabati, binafsi naiona Seminari hii kama nembo ya Mbinga, tumekuja kuona mazingra baada ya kupokea barua ili kuboresha pawe rafiki kwa Vijana wanaokuja kupata elimu, nakupongeza Baba Askofu na tunakutia moyo mungu aendelee kukutumia kwa ajili ya Wana Mbinga

Seminari ya Likonde kwa zaidi ya miaka 60 imekuwa ikihudumia Jamii kubwa ya Kitanzania hasa kwa wenye kipato cha chini lakini kwa sasa Shule hiyo inakabiliwa na changamoto ya uchakavu mkubwa wa miundombinu yake ikiwemo madarasa, ofisi, mabweni, maabara, maktaba, mifumo ya maji na vyoo hivyo kuathiri kwa kiasi kikubwa mazingira ya ujifunzaji ambapo akiongea leo Askofu Ndimbo amemshukuru KM Jokate kwa kukubali kuongoza uhamasishaji huo ili kuwasaidia Wanafunzi wengi zaidi.

Wadau wengine wa Mbinga wakiwemo Viongozi ambao wameteuliwa kuratibu ukarabati huo ni Mkuu wa Wilaya ya Temeke, Sixtus Mapunda ambaye ni Katibu wa Kamati ya ukarabati pamoja na Wajumbe wa Kamati akiwemo Mbunge wa Madaba, Dkt. Joseph Kizito, Mbunge wa Mbinga Vijijini, Beneya Kapinga, Naibu Waziri wa Nishati, Judith Kapinga, Judge Dunstan Ndunguru , Faustine Njelekera na aliyekuwa DC Tarime, Glorious Luoga.
View attachment 3384439

Chanzo:HabariMpya
Kanisa limeshindwa kushikilia bomba, katazo halina hata wiki
 
Haya mambo ndiyo yatafanya wanasiasa waendelee kuongea kwenye misa za RC!
Mwafrika atabaki kuwa mwafrika tu. Yaani huyu askofu ameshindwa kabisa kutafuta fedha mpaka akatumia hawa vibwengo? Halfu mansema eti viongozi wa dini wakemee uovu kwenye jamii?
 
Anzisha Kanisa lako lisilo la hovyo. Wewe makanisa ya hovyo yanakuhusu nini ?
Kanisa ni mali ya watu akiwemo yeye (kama ni muumini wa RC). Akili zenu za kinyumbu nyumbu huwa zinadhani kuwa ukiwa kiongozi basi una uwezo kufanya chochote.
 
Hivi RC si wana miiko fulani kwamba mtu asiye na ndoa hatakiwi kushika nafasi za uongozi katika kanisa? Najaribu kurejea tu baadhi ya kauli za viongozi wa ibada
Hizo sheria zipo kwa masikini tu
 
Kanisa ni mali ya watu akiwemo yeye (kama ni muumini wa RC). Akili zenu za kinyumbu nyumbu huwa zinadhani kuwa ukiwa kiongozi basi una uwezo kufanya chochote.
Kanisa sio mali ya mtu yeyote bali ni nyumba au hekalu la kumuabudia Mungu. Upo ?
 
Back
Top Bottom