Joining Instruction Yazua Taharuki Ndani Ya Familia!

Joining Instruction Yazua Taharuki Ndani Ya Familia!

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Posts
16,202
Reaction score
8,787
Wanajamvi,
Jioni hii tumepata barua ya Joining instructions ya mtoto tunaeishi nae ndani, tukaamua tukusanyike familia yote tusome wote kwa pamoja ili tujue tutajifunga vipi mkanda kumwezesha mtoto aende kidato cha Tano huko Sanya Juu Sec.

Basi mtoto wetu mdogo mjanja sana amepewa barua hiyo aisome kwa sauti, huku anayeenda shule akiwa na kalkuleta ya kukokotoa majumlisho. Tumeenda vizuri vipengele vyote vya hela vikaisha.

Tulipofika kwenye kipengele C ndipo tulipokumbana na mfadhaiko wa aina yake, ambapo heading imeandikwa hivi; MAMBO YATAKAYOMFUKUZISHA SHULE MWANAFUNZI.

1.Kulawiti, Kulawitiwa, Kufanya Ushoga na Kufanya Uasherati.

Furaha yetu yote imeingia dosari kwa kipengele hicho maana imetupa picha kuwa huenda shule hiyo imeshamiri na matendo hayo ndiyo maana ikawekwa No1!
Ukiacha hayo mawazo yetu, watoto nao, hasa huyo msomaji wameanza kuuliza kwa shauku maana ya maneno hayo, kitendo kilichotupa wakati mgumu sana, hadi tumeomba nyumba yetu ipigwe tsunami dakika hiyohiyo na wote tusipone!

Hebu wazazi wenzangu niambieni, je na nyie huko joining instr. z watoto wenu zina vitu vya namna hiyo?
 
Wanajamvi,
Jioni hii tumepata barua ya Joining instructions ya mtoto tunaeishi nae ndani, tukaamua tukusanyike familia yote tusome wote kwa pamoja ili tujue tutajifunga vipi mkanda kumwezesha mtoto aende kidato cha Tano huko Sanya Juu Sec.

Basi mtoto wetu mdogo mjanja sana amepewa barua hiyo aisome kwa sauti, huku anayeenda shule akiwa na kalkuleta ya kukokotoa majumlisho. Tumeenda vizuri vipengele vyote vya hela vikaisha.

Tulipofika kwenye kipengele C ndipo tulipokumbana na mfadhaiko wa aina yake, ambapo heading imeandikwa hivi; MAMBO YATAKAYOMFUKUZISHA SHULE MWANAFUNZI.

1.Kulawiti, Kulawitiwa, Kufanya Ushoga na Kufanya Uasherati.

Furaha yetu yote imeingia dosari kwa kipengele hicho maana imetupa picha kuwa huenda shule hiyo imeshamiri na matendo hayo ndiyo maana ikawekwa No1!
Ukiacha hayo mawazo yetu, watoto nao, hasa huyo msomaji wameanza kuuliza kwa shauku maana ya maneno hayo, kitendo kilichotupa wakati mgumu sana, hadi tumeomba nyumba yetu ipigwe tsunami dakika hiyohiyo na wote tusipone!

Hebu wazazi wenzangu niambieni, je na nyie huko joining instr. z watoto wenu zina vitu vya namna hiyo?

Mkuu, mbona hilo jambo la kawaida kabisa kulikuta ktk Joining Instruction!
 
DU!! wamekosea sana kwani uhuru wa mtu kuamua anachopenda umefungwa wale wa haki za binadamu lisemeeni hilo, watoto wananyimwa uhuru wao.
 
Kuna mambo ambayo mtu akiambiwa lazima adadisi kidogo, hili linasababisha kutaka vijana wafahamu kwa undani zaidi. Kwa namna nyingine naweza kusema ni ushawishi usiofaa maana inatengeneza hoja ambazo hazikupaswa kufikiriwa / kuwepo
 
. Kwa dunia inapoelekea hilo ni jambo la kawaida. Tena kwa sie wenye vijana wa kiume toka wadogo wafunze kujitambua na kujiepusha na kufanya au kufanyiwa vitendo hivyo.

Na zungumza na wabao kuhusu hilo kumbuka walio boarding ndo haswaaa waathirika
 
Shule ni ya wavulana watupu?
Yes, ni ya wavulana tu mkuu.
Nikapiga picha enzi zangu nikienda pale Mazengo mbona mambo haya hayakuwepo, hata kuongelea tu mambo hayo haikuwepo.
Enzi hizo mabingwa wa mihemko yao walikuwa wanaenda kutembelea Msalato Girls na kumalizana kimyakimya huko!
 
Yes, ni ya wavulana tu mkuu.
Nikapiga picha enzi zangu nikienda pale Mazengo mbona mambo haya hayakuwepo, hata kuongelea tu mambo hayo haikuwepo.
Enzi hizo mabingwa wa mihemko yao walikuwa wanaenda kutembelea Msalato Girls na kumalizana kimyakimya huko!

Dunia imebadilika sana
shukuru mwanao ni form five
 
  • Thanks
Reactions: awp
. Kwa dunia inapoelekea hilo ni jambo la kawaida. Tena kwa sie wenye vijana wa kiume toka wadogo wafunze kujitambua na kujiepusha na kufanya au kufanyiwa vitendo hivyo.

Na zungumza na wabao kuhusu hilo kumbuka walio boarding ndo haswaaa waathirika
BT,
Usemayo ni kweli sana na inapasa kuyafanya kwa enzi hizi. Ishu ya KUTENDA sasa inataka sana KUJIPANGA kabla ya maongezi, especially kwa watoto wa kiume. Utatamka vipi kwa wanao maneno mazito hayo?
 
DU!! wamekosea sana kwani uhuru wa mtu kuamua anachopenda umefungwa wale wa haki za binadamu lisemeeni hilo, watoto wananyimwa uhuru wao.

mtoto wako wa kiume akigegedwa na mwanaume mwenzake utajisikiaje?
 
Mkuu hasa huyo anae-enda kuanza form five maneno hayo yote anayajua lbd ameshindwa kuonyesha kua anayafahamu kwa kuogopa kuhisiwa vibaya. Nieleweke vizuri nimesema anayafahamu na simaanishi lazima awe ameyapitia. Binafsi sioni tatizo sema itafaa wewe kama mzazi kukaa na mwanao na kumuelimisha zaidi tena shule za jinsia moja zina mengi bro. Yanayotendeka wakati mwingine hata waalim hawana taarifa nayo. Kaa na kijana wako muelimishe madhara ya matendo ya aina hiyo bila kuacha kumueleza faida zake hata kama ni robo. Ni vizuri ukamuelimisha kwa kina.
 
mtoto wako wa kiume akigegedwa na mwanaume mwenzake utajisikiaje?
yaani kwa mimi naweza hata kuua , zamani sisi miaka ya 80s , haya mambo hayakuwepo kabisa hata kuzungumzika ilikuwa ngumu , ila sasa haya masimu na mara kurushiana picha , watoto wanapata mihemko ya miili utafikiri wanariadha lazima mtu afanye jambo bila hata kutarajia MIMI NASEMA SIMU NO KWA SECONDARY LABDA CHUO
 
DU!! wamekosea sana kwani uhuru wa mtu kuamua anachopenda umefungwa wale wa haki za binadamu lisemeeni hilo, watoto wananyimwa uhuru wao.

Swala la Ushoga sio swala la haki za binadamu, swala la ushoga na usagaji na aina zote za sexual perversion ni swala la maadili. Linapaswa kukemewa na kupigwa vita na wote wanao dhani kuwa ni swala la haki za binadamu wanapaswa kutiliwa mashaka na if possible kulaaniwa na kulaumiwa kwa ku entertain upuuzi huu na kuuita HAKI ya msingi ya mtoto...wamefanya vizuri sana kuweka kipengele hicho, tabia hizi za kishetanu hazivumiliki, ni dhihaka kwa mfumo wetu wa maadili , imani na malezi kama jamii....
 
Swala la Ushoga sio swala la haki za binadamu, swala la ushoga na usagaji na aina zote za sexual perversion ni swala la maadili. Linapaswa kukemewa na kupigwa vita na wote wanao dhani kuwa ni swala la haki za binadamu wanapaswa kutiliwa mashaka na if possible kulaaniwa na kulaumiwa kwa ku entertain upuuzi huu na kuuita HAKI ya msingi ya mtoto...wamefanya vizuri sana kuweka kipengele hicho, tabia hizi za kishetanu hazivumiliki, ni dhihaka kwa mfumo wetu wa maadili , imani na malezi kama jamii....

usibishane na mliberal atakuaribia siku tu
 
Kuna mambo ambayo mtu akiambiwa lazima adadisi kidogo, hili linasababisha kutaka vijana wafahamu kwa undani zaidi. Kwa namna nyingine naweza kusema ni ushawishi usiofaa maana inatengeneza hoja ambazo hazikupaswa kufikiriwa / kuwepo
Mkuu nakwambia ilibidi agenda hiyo izimwe kwa muda ili tuebdelee na mengine yaliyokuwemo kwenye barua!
 
DU!! wamekosea sana kwani uhuru wa mtu kuamua anachopenda umefungwa wale wa haki za binadamu lisemeeni hilo, watoto wananyimwa uhuru wao.
Sikulaumu!
Inategemeana umelelewa na nani, wapi, malezi gani, mazingira etc!...kwa upande wako huenda masuala hayo ni haki ya msingi, ingawaje najua kwa wanaoishi huku Tanzania sivyo!
 
Back
Top Bottom