Natamani ingekuwa mi ndo JK,kikosi cha oljoro chote nakipigisha kambi LUDEWA.mama akileta ***** Narusha MAGURUNETI
Ni wakati muafaka wa kuing'oa CCM madarakani! Vita ya ndani na nje! Natamani huyo Joyce Banda afanye haraka ili vijana tumpe support. Ni bora tupoteze ziwa Nyasa lakini tukaokoa raslimali nyingine zinazoendelea kuangukia mikononi mwa mafisadi wachache!!
Mkataba wa 1890 kati ya mjerumani na mwingereza "To the south by the line that starts on the coast of the northern border of Mozambique Province and follows the course of the Rovuma River to the point where the Messinge flows into the Rovuma.
From here the line runs westward on the parallel of latitude to the shore of Lake Nyasa. Turning north, it continues along the eastern, northern, and western shores of the lake until it reaches the northern bank of the mouth of the Songwe River".
mh.NANYARO EPHATA..,umeongea kitu cha msingi sana nimependa ulivyomzalendo ..lakini kuna jambo nazani utakuwa uko wrong kidogo kutokana na uwelewa wangu mdogo nilionao ..sidhani kama ni busara kutangaza vita haraka haraka katika inshu sensitive kama hii mimi nazan yafanyike mazungumzo pande zote mbili ili kusettle hili suala na endapo njia za kidiplomasia zitashindikana ndo njia nyingine zifuate .......suala jingine mpaka malawi kufikia kutangaza ziwa nyasa ni mal yao mimi nazani ni mpango wa muda mrefu hivyo nazani wamejipanga kwa lolote hivyo hatutakiwi kukurupuka tusijeingia mtegoni ...kama tukishagundua lengo lao inabidi tututmie njia za kijajusi kuleleza ili tushinde kirahisi....ni mawazo tu
Mkuu Baro
Hili swala halijaanza leo,na kama umenisoma vizuri nimesema Amiri Jeshi mkuu apeleke vikosi ziwa Nyasa,kwa kufanya hivyo,tutahakikisha ulizni wa wananchi wetu waishio jirani na hili Ziwa,Mgogoro wa Ziwa nyasa umeanza toka enzi za awamu ya kwanza.
kuendelea kukaa kimya kunaadhiri wananchi wetu na kuwapa nguvu wavamizi hawa,
Hao ndio cdm bwana, wanatamani kumpa support Joyce Banda. Halafu hili jina la Nanyaro si walewale jamaa wa Kaskazini wanaotaka kujitenga! Cdm wanafikiri vita ni kama maandamano yao barabarani.
Malawi don't depends on Tanzania or Dar for transportation of her exports or Imports. They have been using South route since 60s and for them to declare Lake Nyasa, they have done their homework. America was found through war, so was England, China, and almost 3/4 of all nations had to fight war to gain Independence. Securing Independence is as fierce as sustaining development. If to retain nominal jurisdiction over Lake Nyasa and territories require military intervention - So be it!For those who are proposing war with Malawi should clearly know from the beginning that, in any war there is no winner. Those who go to war both loose and the difference is the level of loss one nation encours. We must do a through analysis as to who is behind Malawi? Can this small land locked country dare initiate war with Tanzania while almost half of her economy is connected with Dar given the transportation of her export and import? We need to do our homework throughly before engaging our brothers and sisters into war. I submit