Jatropha
JF-Expert Member
- Apr 9, 2009
- 1,151
- 200
Wakati akiwahutubia wanachama wa UVCCM katika mkutano wao uliofanyika mkoani Iringa hivi karibuni na kupelekea Mwenyekiti wa UVCCM Ndg Yusupf Masauni kujiuzulu kwa tuhuma za kugushi nyaraka kuhusu umri wake, JK aliwakemea wanachama wa UVCCM wa sasa kwa kile alichokiita njama za kumalizana; na kuwatahadhrisha kuwa tabia na mienendo yao itaiua taasisi ya UVCCM.
Jk alifikia hatua ya kuwakumbusha enzi zao katika Umoja huo walipokuwa wakidumisha hali ya amani, upendo, mshikamano na umoja. Na kuwataja wanachama wenzie wa enzi hizo akina Seif Khatibu Anna Makinda n.k ambao kwa madai yake ni marafiki wakubwa hadi sasa.
Cha kushangaza Jk mwenyewe na wote aliwataja ndio wanaoongoza CCM na Serikali ya Tanzania kama alivyokuwa Baba wa Taifa wakati wako ni vijana katika Umoja huo. Lakini alichofanya Baba wa Taifa kama baba katika familia alifanikiwa kukuza TUNU adimu sana za amani, upendo, mshikamano na umoja; ambazo JK anazitamani ziwepo sasa.
Jk amesahau msemo wa wingereza "Like Father like son". Enzi za uongozi wa Baba wa Taifa watanzania wote wakubwa na wadogo ikiwemo vijana walikuwa wakipata malezi mema kutoka kwa waasisi wa Taifa kwa misingi ya usawa ndio zikajengeka TUNU za amani, upendo, mshikamano na umoja. Lakini baada ya Tanzania kuchukuliwa na akina JK waliokuwa UMOJA wa Vijana wa wakati huo, wamefanikiwa sana kujenga matabaka, ubinafsi, matumizi mabaya ya madaraka kujinufaisha, kulindana na kubebana kwa misingi ya ukabila, udini, wizi na ubadhirifu wa mali ya umma na ufisadi. Wakati wanafunzi wa NYERERE wakiyatenda haya watoto na vijana wanaona na kujifunza.
Mfano mzuri ni kura za maoni za Urais mwaka 2005, JK na washirika wake walipowachafua wagombea wengine akiwemo Ndg Salim Ahmed kwa kumuita ni Mwarabu, Hizbu na majina mengine ya aina hiyo. Kwa vijana wengi ndio ilikuwa mara ya kwanza kushuhudia watu wazima wakitumia vyombo vya habari kutukanan hadharani, na kibaya zaidi kwa kuwatumia watoto wadogo na vijana ambao wengi wao wameajiriwa katika vyomb vya habari vilivyokuwa vikitumika kutukanana, kuuza magazeti yeliyosheheni matuzi ya nguoni kwa wagombe wengine n.k.
Yote haya yalifanywa na watu na makundi yaliyopangwa na JK mwenyewe na washirika wake, sasa anashanga nini UVCCM ya leo kutumia staili hiyo ya kumalizana. Angalau UVCCM ya sasa imetuthibitishia jambo moja kuwa hata ndani ya Kamti Kuu ya CCM uozo umejaa. Tuwapongeze kwa kshindwa kuvumilia hali hiyo. Sasa JK Ndg S A Salim ulimtukania nini? Ni urais tu, ndio ulikufanya kuvunja utamaduni wa watanzania wa kuheshimiana na kustahiana?
JK hana sifa za kushangaa yote yanayotendeka kwa kuwa ni yeye aliyeasisi "MTANDAO" ndani ya CCM na siasa za makundi ambayo kazi yake kubwa na kumalizana ili kugombea madaraka; na madaraka akayapata kwa kutumia mbinu hizo chafu. Leo anawashangaa nini vijana na watoto wakiiga, au alifiikiri hawakuona na kujifunza wakati anawatumia kuwamaliza wagombea wake?
Jk and team waliokuwa Umoja wa Vijana wa TANU na baadaye CCM wakati waasisi wa Taifa hili walipojenga Taifa lenye amani, upendo, mshikamano, na umoja wanapaswa kuwapatia watanzania majibu nini kimetokea hadi TUNU kupotea wakati nchi ibado inaongozwa na Chama na watu wanaoaminika kuwa wanafuniz wa Baba wa Taifa badala ya kuanza kulalama.
JK KUMBUKA BABA WA TAIFA ALIWAHI KUULIZA WATU WANAKIMBILIA NINI IKULU, KUNA BIASHARA GANI?
Jk alifikia hatua ya kuwakumbusha enzi zao katika Umoja huo walipokuwa wakidumisha hali ya amani, upendo, mshikamano na umoja. Na kuwataja wanachama wenzie wa enzi hizo akina Seif Khatibu Anna Makinda n.k ambao kwa madai yake ni marafiki wakubwa hadi sasa.
Cha kushangaza Jk mwenyewe na wote aliwataja ndio wanaoongoza CCM na Serikali ya Tanzania kama alivyokuwa Baba wa Taifa wakati wako ni vijana katika Umoja huo. Lakini alichofanya Baba wa Taifa kama baba katika familia alifanikiwa kukuza TUNU adimu sana za amani, upendo, mshikamano na umoja; ambazo JK anazitamani ziwepo sasa.
Jk amesahau msemo wa wingereza "Like Father like son". Enzi za uongozi wa Baba wa Taifa watanzania wote wakubwa na wadogo ikiwemo vijana walikuwa wakipata malezi mema kutoka kwa waasisi wa Taifa kwa misingi ya usawa ndio zikajengeka TUNU za amani, upendo, mshikamano na umoja. Lakini baada ya Tanzania kuchukuliwa na akina JK waliokuwa UMOJA wa Vijana wa wakati huo, wamefanikiwa sana kujenga matabaka, ubinafsi, matumizi mabaya ya madaraka kujinufaisha, kulindana na kubebana kwa misingi ya ukabila, udini, wizi na ubadhirifu wa mali ya umma na ufisadi. Wakati wanafunzi wa NYERERE wakiyatenda haya watoto na vijana wanaona na kujifunza.
Mfano mzuri ni kura za maoni za Urais mwaka 2005, JK na washirika wake walipowachafua wagombea wengine akiwemo Ndg Salim Ahmed kwa kumuita ni Mwarabu, Hizbu na majina mengine ya aina hiyo. Kwa vijana wengi ndio ilikuwa mara ya kwanza kushuhudia watu wazima wakitumia vyombo vya habari kutukanan hadharani, na kibaya zaidi kwa kuwatumia watoto wadogo na vijana ambao wengi wao wameajiriwa katika vyomb vya habari vilivyokuwa vikitumika kutukanana, kuuza magazeti yeliyosheheni matuzi ya nguoni kwa wagombe wengine n.k.
Yote haya yalifanywa na watu na makundi yaliyopangwa na JK mwenyewe na washirika wake, sasa anashanga nini UVCCM ya leo kutumia staili hiyo ya kumalizana. Angalau UVCCM ya sasa imetuthibitishia jambo moja kuwa hata ndani ya Kamti Kuu ya CCM uozo umejaa. Tuwapongeze kwa kshindwa kuvumilia hali hiyo. Sasa JK Ndg S A Salim ulimtukania nini? Ni urais tu, ndio ulikufanya kuvunja utamaduni wa watanzania wa kuheshimiana na kustahiana?
JK hana sifa za kushangaa yote yanayotendeka kwa kuwa ni yeye aliyeasisi "MTANDAO" ndani ya CCM na siasa za makundi ambayo kazi yake kubwa na kumalizana ili kugombea madaraka; na madaraka akayapata kwa kutumia mbinu hizo chafu. Leo anawashangaa nini vijana na watoto wakiiga, au alifiikiri hawakuona na kujifunza wakati anawatumia kuwamaliza wagombea wake?
Jk and team waliokuwa Umoja wa Vijana wa TANU na baadaye CCM wakati waasisi wa Taifa hili walipojenga Taifa lenye amani, upendo, mshikamano, na umoja wanapaswa kuwapatia watanzania majibu nini kimetokea hadi TUNU kupotea wakati nchi ibado inaongozwa na Chama na watu wanaoaminika kuwa wanafuniz wa Baba wa Taifa badala ya kuanza kulalama.
JK KUMBUKA BABA WA TAIFA ALIWAHI KUULIZA WATU WANAKIMBILIA NINI IKULU, KUNA BIASHARA GANI?