Jinsi ya kuchora ramani za umeme. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kuchora ramani za umeme.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by tizo1, Nov 5, 2011.

  1. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Jamani wataalamu naombeni msaada wa hali na mali.Nahitaji mtu wa kunifundisha kuchora ramani za umeme wa majumbani.Kanuni zake ni zipi?Msaada jamani.Nipo safi katika vitendo ila nadharia inanisumbua kidogo.
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,229
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    saa vitendo si ndio vinafanya kitu kionekane? wewe kama unataka theories just google....
     
  3. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,835
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Kuna vitabu on line na hata through autocad manscript utaweza kusoma. Ila technical background matters a lot to get the drawings right
     
  4. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,854
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Dah, Mkuu hapa umetuacha kidogo maana sijaelewa ni ramani kuchora kwa umeme au michoro ya ramani ya umeme ktk nyumba, hebu tusaidiane ili tuelewe.
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 11,800
    Likes Received: 2,571
    Trophy Points: 280
    Yapo mambo ya msingi inabidi uyafahamu kabla ya kuwa na uwezo wa kuchora na kusoma ramani za umeme.:

    1 voltage

    2 current

    3 resistance

    4 uhusiano kati ya voltage na current (ohms law)

    5 parallel na series circuits.

    Soma kitabu cha fizikia form 2 na kuendelea hasa electric circuits.Baada hapo itabidi usome kitabu cha building services hasa electric fittings.
     
  6. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Asanten jaman.Kila nikifanya wiring nashindwa kuhamishia kaz kwenye kasatas katika mfumo wa ramani.
     
  7. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 6,575
    Likes Received: 841
    Trophy Points: 280
    jaribu microsoft visio unaipata kwenye package ya 2003 au 2007
     
  8. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    AoutoCAD 2011 ina kila kitu, sasa wewe wiring unafanyaje bila mchoro, mchoro ndio lugha ya kihandisi/kifundi. Symbol za switch, diode, resistance, current, utapata kila kitu.
     
  9. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    dah ndugu yangu.huku uswazi tunapiga kazi kienyeji.ndo mana nimeamua kujiongeza ili niwe next level..,
     
  10. mujungu

    mujungu Senior Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 120
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Fika chuo kilicho karibu au ofisi ya tanesco
     
Loading...