Jinsi UKIMWI ulivyogunduliwa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi UKIMWI ulivyogunduliwa

Discussion in 'JF Doctor' started by hKichaka, Jun 5, 2011.

  1. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    UKIMWI uligunduliwa mwaka 1981

    HIV

    Mwaka wa 1981, daktari mmoja wa California Marekani aliona vijana wa kiume watano, walioshiriki katika mapenzi ya jinsia moja, wakiwa na ugonjwa usiokuwa wa kawaida.

    Walikuwa na homa ya pneumonia na saratani ya ngozi.
    Dakta Gottlieb hakujua kuwa ripoti zake, ndio zitakuwa historia ya kwanza kuandikwa juu ya ugonjwa ambao baadae utakuja kuwa janga kubwa la AIDS, au UKIMWI.

    Virusi vya HIV viligundulikana miaka miwili baada ya ugunduzi huo wa Dakta Gottlieb.

    Tena damu ikaweza kupimwa kama ina virusi vya HIV, na baadae zikapatikana dawa kadha za kudhibiti ugonjwa huo.

    Umoja wa Mataifa unakisia kuwa tangu mwaka wa 1981, UKIMWI umeuwa watu milioni 30, na idadi kama hiyo hivi sasa wanaishi na virusi vya HIV.

    Lakini juma lilopita, umoja huo uliripoti kuwa idadi ya watu wanaoambukizwa inapungua katika nchi kadha, lakini mamilioni ya wagonjwa bado hawapati dawa wanazohitaji.

    Matabibu wanasema virusi vya HIV sasa wanavifahamu sawasawa, na wagonjwa wanaofululiza kula dawa kwa wakati, wanaweza kuishi karibu maisha ya kawaida.


    Source BBC website. BBC Swahili - Habari - UKIMWI uligunduliwa mwaka 1981
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    alaaa kumbee
     
  3. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,497
    Likes Received: 2,597
    Trophy Points: 280
    Kuna kitabu k1 kinasema AIDS will kill all the people in Uganda and Tanzania...hakika ukicheza tu kidogo unao

    mimi naamini hii ndo Nuhu ya2 ya wanadamu walipofanya dhambi hadi kumsahau kabisa Muumba wao,umalaya na uasherati navyo vimekuwa vitamu mno na kupewa jina tamu la Ngono alafu wakahararisha Ngono eti kuna Ngono salama,Infiderity???
     
  4. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wanatengeza viruses kutuua, mbona kwao hawafi??
     
  5. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wazee hizi theory ya kuwa ukimwi ulianza africa ni kweli au ndio uzushi tu. wanakataa kusema umeanza kwa ma gay wa marekani. wanadai eti unatokana na masokwe ndio ukawafika wanadamu, wengine wanasema umetengezwa laboratory................
    ipi sahihi?
     
  6. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,923
    Likes Received: 1,928
    Trophy Points: 280
    inamaana baada ya kugundiliwa 81,mwaka 83 ukatua bukoba,hii kali.
     
  7. B

    Bray. Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jaman naomben mnisaidie anayejua dawa ambayo nkiitumia itamalza tatzo la fangasi sehemu za siri kwan nmetumia dawa za hosptal had nmekata tamaa.
     
  8. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 5,815
    Likes Received: 5,313
    Trophy Points: 280
    Nina wsiwasi Ukimwi Ulitengenezwa Maabara, kwa ajili ya either (1) Silaha ya kibaiolojia (2) kwa makusudi kuwipe out portion ya binadamu hususan Afrika(rejea kampeni za kucontrol population) (3) Kupunguza wingi wa Africa- Americans huko Marekani (rejea tuskgee experiment).
     
  9. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    huu ugonjwa chanzo chake ni nini hasa; ulianzia wapi?

    Je huu ugonjwa haukuwepo karne ya 19 ( yaani miaka ya 1800)

    Na imekuwaje ukasambaa sana, kutoka bara moja kwenda jingine; halafu ukawa kwa wingi huku Afrika..

    Ina maana sisi waafrika sio waaminifu sana?? Au ni vipi
     
Loading...