Je, Wewe umepitia na kukulia kwenye TOXIC parenting?

Je, Wewe umepitia na kukulia kwenye TOXIC parenting?

mcTobby

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Posts
7,596
Reaction score
21,868
Imekuathiri vipi kwa maisha yako ya ukubwani?.
Je umekulia kwenye familia ambapo wazazi
  1. Walikuwa na excessive controls na kukudhibiti kwa kila hatua yako ya ukuaji kiasi cha kukuathiri kisaikolojia?
  2. Wanatumia njia ya kukunyima chakula, kukunyima usingizi na kukufanyia body Shaming kama adhabu pale unapokosa hata kama kosa lenyewe ni dogo?
  3. Wanakutumia kama kama njia ya kujiingizia kipato kwa njia ya udanganyifu n.k?
  4. Ambao walikufanyia bullying na kukutukana na kukutamkia maneno mabaya kiasi kwamba yana ku "Hunt" hadi leo?
  5. Ambao walikuwa wanakuadhibu kwa njia za kikatili mfano kupigwa kichwa kikiwa chini miguu juu ?
  6. Ambao walikunyanyasa na kukudhulumu kingono? (Hususani kwa wale waliokuwa na wazazi wa kufikia :step family)
  7. Wakijamba wakubwa wewe mdogo unaangushiwa kipigo heavy?🤨🤨
Hakika Maisha ya Afrika hususani kwenye swala la malezi ya watoto tumefeli..
Tupeane uzoefu na kuhusiana na mada na njia za kudhibiti toxic parenting .
9BCE5C9F-EE52-4B4F-9293-3C29E4099142-1024x1024.png
 
Watu weusi mambo ya malezi huwa hawawezi na hawajui kulea mtoto.

Issue Kama bullying imekuwa jambo la kawaida Sana na walivyowajinga hata walimu wapo hivyo.

Unakuta Mwalimu anamuita mtoto Cheusi, kisa kamuona mweusi Sana .

Binafsi sitegemei watoto niwape malezi ya kiswahili
 
Imekuathiri vipi kwa maisha yako ya ukubwani?.
Je umekulia kwenye familia ambapo wazazi
  1. Walikuwa na excessive controls na kukudhibiti kwa kila hatua yako ya ukuaji kiasi cha kukuathiri kisaikolojia?
  2. Wanatumia njia ya kukunyima chakula, kukunyima usingizi na kukufanyia body Shaming kama adhabu pale unapokosa hata kama kosa lenyewe ni dogo?
  3. Wanakutumia kama kama njia ya kujiingizia kipato kwa njia ya udanganyifu n.k?
  4. Ambao walikufanyia bullying na kukutukana na kukutamkia maneno mabaya kiasi kwamba yana ku "Hunt" hadi leo?
  5. Ambao walikuwa wanakuadhibu kwa njia za kikatili mfano kupigwa kichwa kikiwa chini miguu juu ?
  6. Ambao walikunyanyasa na kukudhulumu kingono? (Hususani kwa wale waliokuwa na wazazi wa kufikia :step family)
  7. Wakijamba wakubwa wewe mdogo unaangushiwa kipigo heavy?🤨🤨
Hakika Maisha ya Afrika hususani kwenye swala la malezi ya watoto tumefeli..
Tupeane uzoefu na kuhusiana na mada na njia za kudhibiti toxic parenting .
View attachment 3445393
I had very lovely parents.. Very caring and very helpful to us in our family.. May their souls rest in eternal peace..Amen💗💗💗
 
Watu weusi mambo ya malezi huwa hawawezi na hawajui kulea mtoto.

Issue Kama bullying imekuwa jambo la kawaida Sana na walivyowajinga hata walimu wapo hivyo.

Unakuta Mwalimu anamuita mtoto Cheusi, kisa kamuona mweusi Sana .

Binafsi sitegemei watoto niwape malezi ya kiswahili
Kweli kabisaa hii kitu nime experience shuleni bullying kutoka kwa walimu.. ndio nchi kama marekani unasikia mtu au mwanafunzi anaua wenzake au mwalimu wake kwa bunduki
 
I had very lovely parents.. Very caring and very helpful to us in our family.. May their souls rest in eternal peace..Amen💗💗💗
Mshana Jr kama umepata hii bahati ya kuwa na wazazi wa hivyo,. Usiache kuwaombea pumziko jema huko walipo😢
 
Kipindi nakuwa nilikuwa naona kama maza anipendi ila sasa nimekuwa naona kama alikuwa sahihi kufanya yale yote maana muafrica bila fimbo hawezi kwenda
Kuwa disciplined sikatai. Ila njia za kumshikisha mhusika adabu zinakuwa Harshly kiasi kwamba zinavuka ule mstari wa utu na ubinadamu.. ..
 
Nashukuru nilipata wazazi very strict lakini wenye upendo sana. sijawahi shuhudia wamegombana, sijawahi shuhudia wakitoa matusi kwa mtu yoyote yule.
Safi sana.. naamini hawakuwa toxic mkiwa wadogo? Isn't it?
 
Mimi udogoni nimechapwa na wazazi na in mosy cases nili deserve...Mtoto wangu pia akizingua huwa nachapa
Hiyo ya kumshikisha adabu pasipo kuuvua utu wake hiyo ipo sawa kabisa na inakubalika hata kwenye vitabu vya kidini.
 
Back
Top Bottom