Je, wajua taarifa zinazoambatana na picha unayoupload mitandaoni?

Je, wajua taarifa zinazoambatana na picha unayoupload mitandaoni?

Medicci

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2016
Posts
553
Reaction score
917
Wadau,

Ningenda tu kuwatanabaisha wanajamvi wenzangu kuhusu jambo hili. Kwa sababu inawezekana wengi habari zao zinavuja bila wao kujua.

Sana sana kwenye mitandao kama JF pale ambapo watu hawangependa kufahamika lakini yakawakuta mabaya.

Picha au Video tunazoupload mitandaoni zinakuwa na hidden information, kuhusu aliyepiga ile picha kwa maana ya Geolocation, aina ya kifaa alichotumia, tarehe na mwaka picha ilipopigwa, na wale wenye software zenye ukubwa zaidi basi hata IMEA yakifaa ulichotumia kama ni simu watapata hivyo kuwarahisishia zoezi la kudeal na watu wanaopost picha za uchi au basi wale wanaojiona wanaharakati huku wakificha identity zao. Hatua za kuchukua ili kujizuia kuanika hizo habari nyeti kuhusu wewe na kifaa chako.

1. Kutokupost mitandaoni picha tulizopiga kwa kutumia simu zetu.
2. Kuna-application na software za kufuta hizo habari za siri (Exif metadata editor) lakini si za kuaminika kwa sababu mashirika ya kiintelinjensia wanasoftware zenye uwezo mkubwa zaidi.

Niwatakie majadiliano mazuri, na tuwe salama pia, yanajadiliwa mengine yanawaumiza watu wachache huku wenye nguzu.

Kwa hiyo tuchukue tahadhari, TUSIPOTEE OVYO
 
Kwa maana hiyo basi,likinitokea lolote ntakula sahani moja na kampuni ya simu husika kwa kutolinda taarifa zangu kinyume na tulivo kubaliana nilipo nunua simu au line.

Nizionye kampuni za simu,msije mkaingia kwenye mtego wa kuvujisha taatifa ziangu.
 
Kama ni suala la kufahamika au kujulikana, teknolojia ya sasa haihitaji picha mkuu, hata post ya kawaida tu inaweza kuwasaidia kujua kifaa na kuwarahisishia kumsaka mhusika.

Ushauri ni kuwa makini na unachoandika au kutuma mtandaoni.
 
Kwa maana hiyo basi,likinitokea lolote ntakula sahani moja na kampuni ya simu husika kwa kutolinda taarifa zangu kinyume na tulivo kubaliana nilipo nunua simu au line.

Nizionye kampuni za simu,msije mkaingia kwenye mtego wa kuvujisha taatifa ziangu.
Kampuni ya simu haihusiki kabisa. Hizo Info(metadata) zinaambatana na picha au video unayoupload nakuacha digital footprint
 
Tunashukuru kwa tahadhari..hata hivyo sidhani kama kuna haja ya kuogopa kiasi hicho,sawa unaweza usi upload chochote lakini as long as unamiliki hizi simu janja bado hauko salama..
 
Kampuni ya simu haihusiki kabisa. Hizo Info(metadata) zinaambatana na picha au video unayoupload nakuacha digital footprint
Digital foot prints zinaachwa wapi? Au kwenye kifaa gani?

Ni jukumu la kampuni kuhakikisha hakuna chochote kinacho weza kupenya mitambo yao yaani info lazima ziwe secured with an end-to-end encryption
 
Kwa maana hiyo basi,likinitokea lolote ntakula sahani moja na kampuni ya simu husika kwa kutolinda taarifa zangu kinyume na tulivo kubaliana nilipo nunua simu au line.

Nizionye kampuni za simu,msije mkaingia kwenye mtego wa kuvujisha taatifa ziangu.
[emoji23][emoji23][emoji23]
 
Wadau badala ya kuchukua Hili somo watu mnakebehi na kumtusi mhusika... hivi wakati mwingine akili tunakuwa tumeziacha wapi? anatoa angalizo zuri kabisa kwa nia njema. wau wanakurupuka na kumuita ccm... ninyi watanzania msio na akili ni nani aliyewaroga?
 
Back
Top Bottom