Je, utabiri wa Zitto Kabwe umetimia/unatimia?

Je, utabiri wa Zitto Kabwe umetimia/unatimia?

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Posts
13,185
Reaction score
24,055
Kumbukumbu zinaonyesha Mheshimiwa Zitto Kabwe aliwahi kufanya mahojiano maalum hapa Jamiiforums ambayo yaliongozwa na Mwanadada AshaDii. Mahojiano hayo yalifanyika tahere 22 Novemba, 2012.

Zitto Kabwe aliongelea mambo mengi ya kisiasa lakini mojawapo ni matokeo ya vyama vya siasa baada ya Uchaguzi Mkuu 2015.

Moja ya swali aliloulizwa ni hili; Unalizungumziaje suala la kuwa na utitiri wa vyama vingi vya siasa vinavyokula pesa za walipa kodi halafu havina tija wala mchango wowote kijamii zaidi ya kutufilisi, je kuna umuhimu wa kuifanyia sheria mabadiliko ili kuwe na limitation mfano, vyama vitatu tu?

Majibu yake ni haya;
Tusiminye kabisa watu kuwa huru kuanzisha vyama vya siasa. Baada ya muda ni vyama vyenye uwezo wa kukonga nyoyo za wananchi ndio vitabakia. Wala hatuna haja ya kuweka sheria. Huko mbele ninaona Tanzania yenye vyama sio zaidi ya 4. Vyama vikubwa 2, CCM and CHADEMA. na CUF watakuwa a balancing party kama ilivyo LibDems UK au Greens and Liberals Ujerumani. Kwa hali ya sasa ya muungano ninaona kuwa CUF yaweza kuwa kama The Bloc Québécois ya kule Canada. Sioni NCCR ikidumu. Soini future ya UDP bila Cheyo na TLP bila Mrema.

Lakini pia kuna uwezekano mkubwa sana wa Kundi moja la CCM kuunda chama kingine cha siasa ambacho kinaweza kuwa na nguvu hata zaidi ya CHADEMA. Baada ya uchaguzi wa mwaka 2015 tutaona hivi new configurations. Tuache watu wawe huru kuunda vyama. Vyenye nguvu vitabakia.

Yaliyojiri kwenye huu utabiri wa Zitto:
NCCR-Mageuzi-Kimebaki na mbunge mmoja, kwa maana nyingine kinaelekea kaburini.

CUF-iko mbioni kumeguka na athari yake ni CUF kuwa imara upande mmoja pekee wa Muungano (Zanzibar) katika ajenda ya madaraka kamili kama kilivyo chama cha The Bloc Québécois huko Canada.

CHADEMA-Kwa sasa ni chama kikubwa baada ya CCM.

UDP na TLP zinapotea katika uwanja wa siasa nchini.

CCM kumeguka- CCM haikumeguka bali kuna kundi la heavy hitter lililotoka CCM na halikuunda chama bali lilikimbilia kwenye vyama vya upinzani. Sidhani kama ACT-Wazalendo ni kundi ambalo Zitto alikuwa anaongelea kwa sababu hata itikadi za ACT-Wazalendo ni social democracy kama ilivyo CCM kwa mbali.

Je, ACT-Wazalendo itaweza kuwa na nguvu zaidi ya CHADEMA?

Je, bado kuna uwezekano wa vyama kubaki vinne?
 
.

CCM kumeguka- Kundi lililotoka CCM halikuunda chama bali lilikimbilia kwenye vyama vya upinzani labda kama ACT-Wazalendo ni kundi ambalo Zitto alikuwa anaongelea kwa sababu hata itikadi za ACT-Wazalendo ni social democracy kama ilivyo CCM.

Je, ACT-Wazalendo itaweza kuwa na nguvu zaidi ya CHADEMA?

Je, bado kuna uwezekano wa vyama kubaki vinne?[/QUOTE]

Hivi hiyo itikadi mliitangaza lini?
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
Mkuu chama kikuu cha upinzani ndani ya mioyo ya watanzania ni ACT wazalendo na wala siyo ile Sacco's ya kuokoteza Mafisadi kila unapofika uchaguzi
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
Dogo tatizo lako kuu ni ujinga hivi kungekuwa na ukomo baada ya uchauzi 1995/2000/2005 chadema si ingefutwa?.....kumbe wanavyokuita muuza sumu ni sahihi. Nimejaribu kukuchunguza labda nikijua una chochote lakini nimegundua ni majalala...bure kabisa....Kwa taarifa yako leo nilikuwa na bosi wako Taifa nilichogundua wewe ni hewa kwa DJ!
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
Tangia nimeingia Jf leo ndio nakuunga mkono Ben. maan leo umeandika kitaifa zaidi na sio kicama zaidi..
nimelike post yako na nakuunga mkono kwa maandishi.....
 
Mkuu chama kikuu cha upinzani ndani ya mioyo ya watanzania ni ACT wazalendo na wala siyo ile Sacco's ya kuokoteza Mafisadi kila unapofika uchaguzi
ACT ni kijitaasisi cha zitto kabwe cha kumpeleka bungeni. Ni kama kile cha leka dutigite, kama hauamini nitajie wabunge wawili tu kwa tiketi ya ACT then uambatanishe na namba yako ya mpesa.
 
Mkuu chama kikuu cha upinzani ndani ya mioyo ya watanzania ni ACT wazalendo na wala siyo ile Sacco's ya kuokoteza Mafisadi kila unapofika uchaguzi
Mkuu, nadhani tukubaliane kuwa CHADEMA ina mtandao mkubwa zaidi ya ACT-Wazalendo.

Nadhani swali la msingi ni kuwa, ACT-Wazalendo wataweza kujijenga na kuwa na mtandao zaidi ya CHADEMA?
 
Dogo tatizo lako kuu ni ujinga hivi kungekuwa na ukomo baada ya uchauzi 1995/2000/2005 chadema si ingefutwa?.....kumbe wanavyokuita muuza sumu ni sahihi. Nimejaribu kukuchunguza labda nikijua una chochote lakini nimegundua ni majalala...bure kabisa....Kwa taarifa yako leo nilikuwa na bosi wako Taifa nilichogundua wewe ni hewa kwa DJ!
Katika kipindi hicho chote Chadema wamekuwa na uwakilishi bungeni na kuongoza halimashauri tukianzia ile ya kigoma enzi za waridi Kaburou. Hoja hapa ni kuwa na utitiri wa vyama ambavyo tangu kuanzishwa kwake havijawahi kuwa na uwakilishi. Hata hivyo ni vigumu kwa serikali ya ccm kulikubali hili kwani kwa wananufaika nalo kwani kura za wapinzani zinagawanyika na kupunguza possibility ya kushinda kuliko vyama vikiwa vichache, na ndio maana hakuna sheria inayo tambua muungano wa vyama
 
.

CCM kumeguka- Kundi lililotoka CCM halikuunda chama bali lilikimbilia kwenye vyama vya upinzani labda kama ACT-Wazalendo ni kundi ambalo Zitto alikuwa anaongelea kwa sababu hata itikadi za ACT-Wazalendo ni social democracy kama ilivyo CCM.

Je, ACT-Wazalendo itaweza kuwa na nguvu zaidi ya CHADEMA?

Je, bado kuna uwezekano wa vyama kubaki vinne?

Hivi hiyo itikadi mliitangaza lini?[/QUOTE]
Azimio la Tabora
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
KAMA KAWAIDA YAKO, SIKU ZOTE WEWE NI KUWA AGAINST ZITTO, NA KWA BAHATI MBAYA SASA HUWEZI KUFANANA NA ZITTO HATA KWA SEKUNDE MOJA NA SABABU NI MOJA TU, WEWE MILELE NI GIZA.....
LEO UNAMPINGA ZITTO TENA KWA HOJA YA WAZI KABISA AMBAYO WALA HUITAJI KUWA NA ROCKET SCIENCE JUST UNAHITAJI MTU KUWA TU NA AKILI ZAKUKUFANYA UWE NA UWEZO WA KWENDA CHOONI NA KUJISAFISHA BAADA YA HAJA....
ETI UNAPINGA!? ,NA AFADHALI KAMA UNGEKUWA UNAPINGA KWA HOJA ...BADALA YAKE WEWE UNALETA VIROJA

IVI UNALIUMIZAJE TAIFA KWA VYAMA
AMBAVYO HAVINA HATA RUZUKU?
HIVI HUJUHI KUACHWA KWA HIVYO KWENYE HIYO SHERIA NDIO KUIMARISHA DEMOKRASIA?
NILIFIKIRI KWA UNAVYOJINASIBU NA DEMOKRASIA BASI UNGEKUWA KWENYE NAFASI YA ANGALAU YA KUTAKA NA HIVI VYAMA VIDOGO VIPEWE RUZUKU ILI KULETA USHINDANI ULIO FAIR AND SQUARE WEWE UNATAKA VIFUTWE, KWELI!?
NDUGU YANGU SIKU ZOTE TAMBUA "DEMOKRASIA GHARAMA"HIVYO HUWEZI KUJIITA MWANADEMOKRASI HALI YA KUWA UNAZIKIMBIA GHARAMA ZA KUIMARISHA DEMOKRASIA YENYEWE.
 
Spinning ya kipuuzi kabisa.

Huwa ni mara chache sana naandika kujadili mambo kama haya ya hekaya.Kama Taarifa tu za kuibuka kwa Babu anayeponyesha watu kwa Kikombe

1:Chama Kipya cha kundi lililomeguka kutoka CCM ni Kipi? ACT-Wazalendo kwani ilikua na Uhusiano wowote na CCM? Tusichafue vyama vya watu kwa tamaa na haraka zetu

-Kwa taarifa yako na kwa faida tu kuna chama cha (CHAUMMA).Hicho kingekua mbadala wa ACT-Wazalendo

Kiungwana na Kistaarabu tu hatutakijadili

Yaani kama ni jibu la Zitto hiki ndio kilikua kinabeba sura nzima.Tuyaache Makaburi yabaki bila kufukuliwa....

-Hoja ya Zitto kutohitaji Sheria ya regulation napingana nayo

Ni lazima sasa iwekwe sheria ya kulazimisha vyama kuwa na uwakilishi,vyama viwe na idadi fulani ya kura za Urais ili vipate Ruzuku na pia viatakavyoshindwa vifutike moja kwa moja

Vyama vingine ni kama Viosk tu.Kama taasisi za kutafuta political recognition.Haiwezekani

Sheria iwekwe.Kuna vyama havina hata Mwenyekiti wa mtaa tangu 1992 lakini likiibuka Bunge la Katiba wanaibuka,Msajili anapoteza pesa kuwaalika au kuwahakiki

Hapana.Tunaliumiza Taifa
Mbabaishaji "saa ngapi" katika ubora wake wa kubabaisha na hoja zake hewa zinazoelea patupu...

Nimetafuta point katika huu mcharazo wake yet nimeishia kuambulia mataputapu..

To be honest, the dude has lost the old groove he used to captivate us with...
Many a times now he z just bluffing pointlessly...
 
Back
Top Bottom