Je, Unafahamu nini kuhusu Patent (Hati miliki)?

Je, Unafahamu nini kuhusu Patent (Hati miliki)?

nafikiria kusajili business idea yangu kusudi isitumike na makampuni bila ya kunihusisha inawezekana? Njia zipi za kufuata.
Inategemea hio idea iko stage gani.Kama ni wazo tu unaliwaza sasa hivi huwezi kuzuia mtu mwingine asifikire na kufanya hivyo.Ila kama una physical evidence/object ya IDEA yako unaweza kuilinda nankuhakikisha unanufaika nayo.
 
Ukiwa na idea nzuri ukaenda kiboya COSOTA wanaiuza kwa mabasha wao wahindi
 
Ukiwa na idea nzuri ukaenda kiboya COSOTA wanaiuza kwa mabasha wao wahindi
Dah! Mkuu naona umeandika kwa hasira sana.
Ipo hivi, COSOTA HAILINDI IDEA hata siku moja, hilo weka akilini. Kinachowaumiza watanzania wengi ni kutokua na uelewa wa mambo kuhusiana na haki-bunifu. Mimi ninajitolea hapa mbele ya jukwaa hili kama ni kweli ulidhurumiwa Copyright yako baada ya kuipeleka COSOTA kisha akapewa muhindi njoo nitakusaidia FREE OF CHARGE.
Utaratibu uliopo COSOTA ni kuwa ukipeleka ubunifu wako na ikaonekana ulishasajiliwa au tayari unafanya kazi utakataliwa na utapewa sababu tena kwa barua na hii ni baada ya kuwa umejisajili na kulipia ada zote zinazotakiwa na uzuri unaoneshwa kwa uwazi kabisaaaa.
 
Huu uzi nmejifunza mengi sana sana, shukran kwenu wadau mlioshusha nondo hapa, mkuu Bexb Masokotz mm nataka kusajili wazo la project yangu fulan hv... Nianze hatua ipi?
NB: Jina la biashara tayari limesajiliwa
 
Huu uzi nmejifunza mengi sana sana, shukran kwenu wadau mlioshusha nondo hapa, mkuu Bexb Masokotz mm nataka kusajili wazo la project yangu fulan hv... Nianze hatua ipi?
NB: Jina la biashara tayari limesajiliwa
Inategemea ila hatua ya kwanza ni kuliweka katika maandishi
 
Hii tayari mkuu...
Habari mkuu, beba hiyo document yako nenda COSOTA ofisi zao zipo pale jengo la Utumishi Kivukoni. Ukifika pale utatakiwa kujisajili uanachama kwa 20k kisha utaiwasilisha kazi yako hiyo na utalipia buku tu.
Wao wataipitia kidha watakujibu accordingly. Lakini pia wana huduma ya usajili kidijitali ni wewe tu jtakavyoona inafaa.
Namba zao ni 0738015014 wapigie uhakiki viambatanisho unavyotakiwa kuwa navyo.

Kila la kheri.
 
Leo naona nilite mada Chokonozi;

Wengi tumewahi sikia maneno kama Copyright, Trademark patent na mengine kama hayo. Wengine tunayasoma tu tukifikiri na vibwagizo lakini kuna wengine wanayatumia katika kuhakikisha kwamba wanaweka rekodi sawa na zaidi wanazitumia kufanikiwa katika Biashara.

Kuna watu huwa wantengeneza Logo/Nembo za biashara na kutumia muda kuzipromote mtandaoni lakini hawajui kwamba akitokea mtu akazisjaili anaweza kuwanyang'anya na kuzitumia yeye.

Kuna watu wanachukua vifaa fulani na kuvifanyia maboresho na kisha kuja na kitu kingine tofauti lakini hawasajili ule uunifu wao na kujikuta wakishindwa kufaidi matunda ya ubunifua wao hasa pale wenye mitaji wanapoanza kuutumia kujinufaisha.

Kuna watu ni wabunifu by nature. Yaani wana uwezo ama wa kutengenezavitendea kazi au program za Computer our hata vyombo vinge tofauti kama aina fulani ya majiko na vifaa,lakini kwa kutokujua au kutoupa umuhimu ubunifu au ugunduzi wao wanabaki wakilia njaa kumbe utajiri wao walikuwa wanazunguka nao wakati wote.

TradeMark/ServiceMark,patents na Copyrights zote zinalindwa kwa sheria. Ni kosa mtu kuiga nembo yako ya biashara na ni kosa mtu kutumia ubunifu wako bila kukupa mrahaba. Biashara ya Patent ni moja kati ya biashara ya kipekee sana.Kama wewe ni mtaalamu katika eneo fulani unaweza tu ukawa kazi yako ni kutafiti na kuboresha na kugundua na kisha unatengeza pesa kwa kuwauzia wenye mitaji zile Patents zako.

Kumbuka Patent ikishasajiliwa inakuwa ni bidhaa ambayo unaweza kumuuzia mtu.

Watu wengi sana hawatumii hii fursa ya kutafuta namna ya kugundua njia mpya za kufanya mambo kwa kutafuta suluhu za matatizo yetu ya kila siku.

Wale ambao wnasemaga kwamba kuwa na wazo haitoshi huu ni wakati sasa wa kujifunza JINSI Patent inaweza kubadili maisha yako.

Vitu vya kufayhamu ni kwamba unaweza kufanya Patent ndogo ya maboresho(Utility model protection) au Patent kubwa.Unaweza sajili patent kwa nchi zaidi ya moja(International patent au local patent).

Leo nimeona nilete mjadala huu mdogo ili tujadili uelewa wetu kuhusu sheria za haki miliki na ni kwa namna gani mtu anaweza kutumia Hakimiliki (Patent katika kujitengenezea FURSA.

Karibuni tujadili kwani hii ni mada pana pia.
Hii kitu nilikua sina uelewa nayo mpka pale nilipopigwa tukio na shirika fulani hivi. Nilijua kusajili kampuni ni kitu tosha kulinda ubunifu kumbe wakubwa wa shirika wakachukua wazo la project wakaenda kupata patent waka inplement project ile ile tena bila woga kufatilia naambiwa sina Patent ya hiyo project. Yani niliishia kula tu 5M wakati waliobizunguka wamekula mamilioni😭
 
Habari mkuu, beba hiyo document yako nenda COSOTA ofisi zao zipo pale jengo la Utumishi Kivukoni. Ukifika pale utatakiwa kujisajili uanachama kwa 20k kisha utaiwasilisha kazi yako hiyo na utalipia buku tu.
Wao wataipitia kidha watakujibu accordingly. Lakini pia wana huduma ya usajili kidijitali ni wewe tu jtakavyoona inafaa.
Namba zao ni 0738015014 wapigie uhakiki viambatanisho unavyotakiwa kuwa navyo.

Kila la kheri.
Ahsantee sana mkuu... hv Kidigitali naingia kwenye website ya COSOTA eeh? Maana naona hii itapunguza gharama
 
Mkuu,kwanza gharama za patent hazikuzuii wewe kusajili patent yako ni uamuzi na thamani ya patent yako.Kutumika kwa patent yako illegally hakukuzuii wewe kuweka patent nao pia ni uamuzi wako na thamani ya ubunifu wako.Kufanya usajili wa patent kuwa bure hakutaongeza idadi ya patents.

Tatizo ni watu kutokuelewa umuhimu wa Patents na kutokutaka kuoandisha ugunduzi wao thamani na katika eneo hilo ni lazima tupeano moyo na kuelimishana ili tulinde gunduzi zetu.
USA ni dola 3000 trba nilidoms mda sana inaweza ikawa imepanda. Na ili ulinde ugunfuzi wako ni bora ukausajili kwenye mataifa makubwa.
Kwa bongo inaweza isiwe gharsma ila kuna ada unalipia ili walinde gunduzi yako. Huwezi lindiwa gunduzi bure.
 
Sasa m
Sio sheria za Tanzania tu, hata sheria za China hazifanyi kazi Tanzania mkuu. Intellectual Property ni suala la kimipaka, au umesahau kilichofanyika hapo Rwanda baina ya kampuni mbili za kitanzania za Azam na Azania?

Ni wajibu wa mbunifu kuhakikisha anasajili bunifu zake kwa nchi zote atakazopenda kulinda na usiposajili hulo ni sawa na umewaambia kuwa waendelee
Kuu nifanye utaratibu upi ili patent yangu ifanye kazi duniani kote!?
 
Je nikisajiri bunifu zangu zitafanya kazi duniani kote yaani kopyright yangu itafanya kazi duniani kote!?
 
Kwa
Sio sheria za Tanzania tu, hata sheria za China hazifanyi kazi Tanzania mkuu. Intellectual Property ni suala la kimipaka, au umesahau kilichofanyika hapo Rwanda baina ya kampuni mbili za kitanzania za Azam na Azania?

Ni wajibu wa mbunifu kuhakikisha anasajili bunifu zake kwa nchi zote atakazopenda kulinda na usiposajili hulo ni sawa na umewaambia kuwa waendelee
Hiyo naweza sajiria marekani!?
 
Mkuu begi la pesa kwa upande wa Copyright yaani hakimiliki coverage yake kwa sehemu kubwa huwa ni universal pasipo kujalisha ulifanya 'designation' kwa nchi zote ama lah! Na ndio maana ukiandika kitabu hapa nchini ama ukitunga na kuba wimbo hapa nchini na ukasajili pale COSOTA basi iwapo kuna mtu Marekani akaunakili na kuuimba unaweza kumshtaki.

Kwa upande mwingine; patent, utility model, na intellectual nyingine tofauti na Copyright huhitaji kusajili ama kifanya designation kwa kila nchi ambayo unataka kulinda huo ubunifu wako. Mfano umeunda mashine na teknolojia mpya ya kitengeneza jembe basi utapaswa kusajili na kufanya compliance kwa nchi zile ambazo utataka ubunifu huo usiingiliwe. Kwa nchi yetu utasajili BRELA, kwa nchi nyinginezo za hapa Africa utasajili ARIPO na kwa upande wa nchi nyinginezo nje ya Africa basi utasajili kupitia WIPO.
Kila la kher
 
Mkuu begi la pesa kwa upande wa Copyright yaani hakimiliki coverage yake kwa sehemu kubwa huwa ni universal pasipo kujalisha ulifanya 'designation' kwa nchi zote ama lah! Na ndio maana ukiandika kitabu hapa nchini ama ukitunga na kuba wimbo hapa nchini na ukasajili pale COSOTA basi iwapo kuna mtu Marekani akaunakili na kuuimba unaweza kumshtaki.

Kwa upande mwingine; patent, utility model, na intellectual nyingine tofauti na Copyright huhitaji kusajili ama kifanya designation kwa kila nchi ambayo unataka kulinda huo ubunifu wako. Mfano umeunda mashine na teknolojia mpya ya kitengeneza jembe basi utapaswa kusajili na kufanya compliance kwa nchi zile ambazo utataka ubunifu huo usiingiliwe. Kwa nchi yetu utasajili BRELA, kwa nchi nyinginezo za hapa Africa utasajili ARIPO na kwa upande wa nchi nyinginezo nje ya Africa basi utasajili kupitia WIPO.
Kila la kk

Mkuu begi la pesa kwa upande wa Copyright yaani hakimiliki coverage yake kwa sehemu kubwa huwa ni universal pasipo kujalisha ulifanya 'designation' kwa nchi zote ama lah! Na ndio maana ukiandika kitabu hapa nchini ama ukitunga na kuba wimbo hapa nchini na ukasajili pale COSOTA basi iwapo kuna mtu Marekani akaunakili na kuuimba unaweza kumshtaki.

Kwa upande mwingine; patent, utility model, na intellectual nyingine tofauti na Copyright huhitaji kusajili ama kifanya designation kwa kila nchi ambayo unataka kulinda huo ubunifu wako. Mfano umeunda mashine na teknolojia mpya ya kitengeneza jembe basi utapaswa kusajili na kufanya compliance kwa nchi zile ambazo utataka ubunifu huo usiingiliwe. Kwa nchi yetu utasajili BRELA, kwa nchi nyinginezo za hapa Africa utasajili ARIPO na kwa upande wa nchi nyinginezo nje ya Africa basi utasajili kupitia WIPO.
Kila la kher
Asante Sana mkuu kwa maelezo yako,unanishauri ni sajiri wipo au cosota!? Maana nataka wazo langu liwe la dunia nzima, kwahiyo unanishauri ni ombe copyright badala ya patent !? 🙏🙏
 
Asante Sana mkuu kwa maelezo yako,unanishauri ni sajiri wipo au cosota!? Maana nataka wazo langu liwe la dunia nzima, kwahiyo unanishauri ni ombe copyright badala ya patent !? 🙏🙏
Kwa Tanzania wazo lama wazo huwa halilindwi. Ni muhimu kufika katika mamlaka za usajili ili waweze kujua watakuhudumia ama watakushauri nini
 
Kwa Tanzania wazo lama wazo huwa halilindwi. Ni muhimu kufika katika mamlaka za usajili ili waweze kujua watakuhudumia ama watakushauri nini
Sawa shukrani,, vipi Kama ni aidea ya kuweza kuanzisha program Ila bado huna hela unafanyaje,,naweza kupata mawasiliano ya cosota , maana michoro nayo tayari kasoro tu fedha za kufund
 
Back
Top Bottom