Je tutaishinda korona (siasa+ujinga+umaskini+imani)?

Je tutaishinda korona (siasa+ujinga+umaskini+imani)?

latentspace

Member
Joined
Apr 14, 2020
Posts
19
Reaction score
40
Nimejaribu kufikiri kwa kina namna tunavyoikabili hii vita ya ugonjwa wa korono. Mapambano dhidi ya korona kwa Afrika na Tanzania kwa kipekee yana mchanganyiko wa siasa,ujinga,umaskini na imani. Kwa Maoni yangu hii vita tumeshashindwa kwa kuwa mchanganyiko wa siasa,ujinga dhidi ya korona, umaskini, na imani ni jinga jingine hatari zaidi ya ugonjwa wa korona. hakuna plan,projection ya madhara yatokanayo na korona. Imani Ike kuwa ndio silaha kubwa dhidi ya korona kuliko matumizi ya akili na maarifa juu ya korona yanayochagizwa na tafiti sahihi na matumizi ya teknolojia juu ya mapambano haya. Umaskini wetu umetufanya tushindwe kununua vifaa vya kujikinda kama vile PPE kwa wauguzi na madaktari,tumeishia kutengeneza cheap masks at expense of quality. Korona imegeuzwa kuwa mtaji wa kisiasa.

coronaChina(knowledge,technology)
coronaEurope(knowledge,technology, faith)
coronaAfrica(politics,ignorance,poverty, faith)

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tushinde mara ngapi?....ndo tushashinda hivyo We cha muhimu endelea kuchukua tahadhari, sanitaiza kwa wingi,barakoa,nawa kwa sabuni maji tiririka,epuka misongamano,jifukize miti nakutajia kashagara,mkaratusi,kivumbasi na mchaichai halafu muombe Mungu sana katika imani yako...! We ushatoboa jombaa ondoa hofu
 
Nimejaribu kufikiri kwa kina namna tunavyoikabili hii vita ya ugonjwa wa korono. Mapambano dhidi ya korona kwa Afrika na Tanzania kwa kipekee yana mchanganyiko wa siasa,ujinga,umaskini na imani. Kwa Maoni yangu hii vita tumeshashindwa kwa kuwa mchanganyiko wa siasa,ujinga dhidi ya korona, umaskini, na imani ni jinga jingine hatari zaidi ya ugonjwa wa korona. hakuna plan,projection ya madhara yatokanayo na korona. Imani Ike kuwa ndio silaha kubwa dhidi ya korona kuliko matumizi ya akili na maarifa juu ya korona yanayochagizwa na tafiti sahihi na matumizi ya teknolojia juu ya mapambano haya. Umaskini wetu umetufanya tushindwe kununua vifaa vya kujikinda kama vile PPE kwa wauguzi na madaktari,tumeishia kutengeneza cheap masks at expense of quality. Korona imegeuzwa kuwa mtaji wa kisiasa.

coronaChina(knowledge,technology)
coronaEurope(knowledge,technology, faith)
coronaAfrica(politics,ignorance,poverty, faith)

Sent using Jamii Forums mobile app
Tushashinda, bado tamko la kufungua shule na vyuo tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mi naona hapo ni siasa ya kijinga ndio imeharibu kila kitu.

Imani hapo tunatofautiana maana si wote wanaamini,na pia imani haziwafundishi watu kuwa wajinga kwa kutochukua tahadhari.

Hapo kwenye umasikini naona imekuwa kama kisingizio maana sio sababu ya kushindwa kabisa maana kuna ambayo yako ndani ya uwezo wetu.
 
Hakuna aliyesema watu waache kuchukua tahadhari ...,! Mbona mnawawekea watu maneno midomoni..! Wewe vaa barakoa, epuka misongamano , kaa mbali angalau mita moja kutoka alipo mwenzio, Sanitaza tumia,Nawa mikono,marufuku kukohoa ikibidi ziba kutumia kiwiko, etc
Sasa shida hapa ni hofu.....! Kenya hapo na lock down yao wanambwelambwela..najua watakuja kutuuliza tumefanyaje fanyaje?
 
Back
Top Bottom