Je, shida yetu na JK sio ‘mental health issue’ kweli

Je, shida yetu na JK sio ‘mental health issue’ kweli

Simzungumzij Jakaya wa 2015 na kwenda mbele.

Namzungumzia yule aliekuwa raisi 2005 mpaka 2015, mwenye hekima, uvumilivu na maslahi mapana ya CCM.

Yule sio huyu Waldo kabisa mwenye tamaa, nini kimempata.
Nimekueleza hapo kwa nini Jakaya wa 1995 mpaka 2015 alikuwa vile wakati huo, pia wewe unamshangaa Jakaya wa 1995-2015 kwa sababu umemuona ni tofauti kabisa na wa 2015- kwa hiyo huwezi kumuelewa vizuri JK wa wakati huo bila kuelewa mazingira ya nyakati zote mbili. Ukweli mchungu ambao timu jiwe hamtaki kuukubali ni kwamba JPM ni muhusika muhimu kutufikisha hapa tulpofika sasa, kwa mazuri mengi ya kujenga miondombinu, resource nationalism na mabaya mengi ya kuharibu demokrasia, bunge, mahakama na media.
 
Nimekueleza hapo kwa nini Jakaya wa 1995 mpaka 2015 alikuwa vile wakati huo, pia wewe unamshangaa Jakaya wa 1995-2015 kwa sababu umemuona ni tofauti kabisa na wa 2015- kwa hiyo huwezi kumuelewa vizuri JK wa wakati huo bila kuelewa mazingira ya nyakati zote mbili. Ukweli mchungu ambao timu jiwe hamtaki kuukbali ni kwamba JPM ni muhusika muhimu kutufikisha hapa tulpofika sasa, kwa mazuri mengi ya kujenga miondombinu na mabaya mengi ya kuharibu demokrasia, bunge, mahakama na media.

View: https://m.youtube.com/watch?v=77HKhL3WSjw&pp=ygUTamFrYXlhIGtpa3dldGUgMTk5NQ%3D%3D

Jakaya alianza kupendwa hapo, kwa kuwa charismatic leader. Baada ya kushindwa na Mkapa chama kwanza.

Hapo ni baada ya kushindwa 1995 na Mkapa. Na hata uraisi wake alikuwa very humble.

Kichaa chake kimeanza baada 2015 for whatever reasons.
 

View: https://m.youtube.com/watch?v=77HKhL3WSjw&pp=ygUTamFrYXlhIGtpa3dldGUgMTk5NQ%3D%3D

Jakaya alianza kupendwa hapo, kwa kuwa charismatic leader. Baada ya kushindwa na Mkapa chama kwanza.

Hapo ni baada ya kushindwa 1995 na Mkapa. Na hata uraisi wake alikuwa very humble.

Kichaa chake kimeanza baada 2015 for whatever reasons.

Kichaa chake hakijaanza for whataver reaons, zipo sababu mahususi na kama una akili na sio mnafiki utaelewa.
Tatizo mojawapo kubwa la Tanzania kushindwa kubadili mambo ni kutokuwa wakweli na wawazi kwa vyanzo vya matatizo yetu, ni kama sasa hivyo ambavyo tunataka kuaminishwa chanzo cha matiatizo yetu ni wageni kutoka nje badala ya kuukubali ukweli kwamba sisi wenyewe tuna shida kubwa, za misngi na za muda mrefu ndani ambazo hata kujadiliwa tu kwa sasa imekuwa ni uhaini.
 
Kichaa chake hakijaanza for whataver reaons, zipo sababu mahususi na kama una akili na sio mnafiki utaelewa.
Tatizo mojawapo kubwa la Tanzania kushindwa kubadili mambo ni kutokuwa wakweli na wawazi kwa sababu au vyanzo vya matatizo yetu, ni kama sasa hivyo ambavyo tunataka kuaminishwa chanzo cha matitizo yetu ni wageni kutoka nje badala ya kuukubali ukweli kwamba sisi wenyewe tuna shida kubwa na za misngi za muda mrefu ndani ambazo hata kujadiliwa tu kwa sasa imekuwa ni uhaini.
Sikatai tuna shida kama jamii either kutokana na structure issues (systematic, kama vile kumpa huyu kichaa Samia rungu).

Msingi wa mada ni kukongoroka kwa characteristics za JK, sio mtu yule yule tuliomzoea ni kama ana personality nyingine.

Sio JK wa chama kwanza tena, kulinda utu wa wananchi, tunu ya Tanzania,

Huyu JK leo ni kama mad man (mental issue) ndio unajiuliza yupo sane kweli.
 
Mental health disorder wanayo wananchi, kipindi cha Jakaya walisema wamemkumbuka mkapa. ilipofika zamu ya Magufuli walikua wanamuita dikteta huku wakisema wamemkumbuka Jakaya, kipindi cha Huyo Mama yenu sahivi mnasema bora Magufuli
 
Mental health disorder wanayo wananchi, kipindi cha Jakaya walisema wamemkumbuka mkapa. ilipofika zamu ya Magufuli walikua wanamuita dikteta huku wakisema wamemkumbuka Jakaya, kipindi cha Huyo Mama yenu sahivi mnasema bora Magufuli
Jakaya yupo, ndio mwenye na ndio nauliza sanity yake leo, kwa muktadha wa siasa.
 
Kulikua na Uvamizi wa Wanyama wakali mahala fulani,kijana mmoja shujaa hodari akaenda msituni kupambana,akaua Wanyama wale hatari..

Jamii yake ikampenda shujaa yule ikamfanya kua mfalme..

Baada ya kua mfalme kwa muda mrefu na nguvu za kupambana na Wanyama hana Tena,akatoa amri ujengwe ukuta kuzunguka mji mzima,hakuna mtu kutoka Wala kuingia..

Kwa muda Fulani katazo likawa fair and reasonable,baada ya muda wananchi wakachoka kufungiwa wakataka Uhuru wa kutoka nje..

Mfalme yule mwema akasema NO...watu wakaanza maandamano nchi nzima kupinga amri ile..

Mfalme aliekua mwema mwanzo akatoa amri kua waandamanaji wauliwe...watu wengi wakafa..

Je mfalme alikua shujaa or a villain?? Kikwete tuliemuita Babu Bomba,chekacheka,Mpenda maridhiano,mtu wa Democracy...

Hana tatizo la akili,ni hasara ya kuishi muda mrefu...



Die a hero or live long enough to see yourself become the villain
 
Kichaa chake hakijaanza for whataver reaons, zipo sababu mahususi na kama una akili na sio mnafiki utaelewa.
Tatizo mojawapo kubwa la Tanzania kushindwa kubadili mambo ni kutokuwa wakweli na wawazi kwa vyanzo vya matatizo yetu, ni kama sasa hivyo ambavyo tunataka kuaminishwa chanzo cha matiatizo yetu ni wageni kutoka nje badala ya kuukubali ukweli kwamba sisi wenyewe tuna shida kubwa, za misngi na za muda mrefu ndani ambazo hata kujadiliwa tu kwa sasa imekuwa ni uhaini.
Nimekusoma sana

Naona kitu kimoja
Wewe una chuki upande mmoja ndio maana unayaona ya jiwe tu na hutoi kwanini jiwe alifanya hayo

Ila kwa kikwete unasema alifanya uhuni sababu kuna motive iliyopelekea hivyo

Upo biased sana
Jk si ndio alimpendekeza magufuli? Kama kweli hakumuamini kwanini alimteua kuwa waziri wa ujenzi awamu zake zote mbili??

Wote hao wawili walikuwa na changamoto zao back then kikwete hakuwa mtu huyu wa leo sasa sijui unamtetea nini?

Ikiwa wote hao ni mbegu ya chama cha CCM?? Wana tofauti gani?
Jk= anauma huku anapuliza
Jpm= hana unafki alifanya wazi waxi iwe baya au zuri alifanya wazi

Tofauti yao nini??
 
Magufuli ndo aliyembadilisha JK ova
JPM anafanywa scapegoat kwa uhuni wa JK ..

Eleza alimbadilisha vipi?
Kama sio yale yale ya tamaa ya madaraka?
JPM alimuweka kikwete kando kabisa kwanini huyo JK asiumie?

Alivyofanya SSH sasa ndio JK aliyokuwa anataka background remote ndio huyu mzee anapenda kama hivi .

Ana tofauti gani na wahuni wengine?
 
Upinzani wakati wa JK haukuonekana kutishia kuchukua kiti chake au kuwa na majority bungeni, CCM ya wakati huo ilikuwa moja iliyoshikamana tofauti na kuanzia 2015-, Pia Demokrasia ndani ya CCM iliharibika kabisa wakati wa jiwe kwa hiyo imekuwa ni muendelezo(slipery slope) ndani ya chama na nje ya chama ikileta athari na maafa kwenye nchi nzima.

Jambo lingine ni jiwe kumuweka JK na kundi lake mbali hivyo JK kwa kujua nguvu ya urais wa Tanzania akawa hana namna ila kumuunga mkono jiwe japo kwa shingo upande, kuondoka kwa jiwe na kuweza kuwa na mtu wake kitini imekuwa fursa ya kufidia miaka 5 ya yeye na kundi lake kupoteza maslahi makubwa ya kiuchumi wakati wa jiwe na kurudisha mambo kuwa business as usual, bahati mbaya ukuaji wa social media, demographic changes(kundi kubwa la vijana tena wasio na ajira za kueleweka kuongezeka) na mwamko mkubwa wa kisiasa haviko upande wao kuwasaidia. Hapo pia kuna kundi kubwa la wafuasi wa jiwe kama Polepole ambao nao wanataka mambo yarudi kama yalivyokuwa wakati wa JPM.
JPM akua mwizi na alikuja kufumbua watu wengi kwamba hii Nchi ina pesa tatizo wizi kuna mambo yanaweza kufanyika Mfano kulipa wafanyakazi hewa ni pesa ngapi unaokoa kuondoa watu wenye vyeti feki na kueheshimisha kama cheti feki anapata kazi Elimu itaheshimika watu wataona kusoma hakuna maana vyeti vinapatikana unatengeza Taifa la namna gani? Kiufupi Magu alitaka ufanye kazi halali upate pesa kwa hiyo alimgusa JK sana
 
Nimekusoma sana

Naona kitu kimoja
Wewe una chuki upande mmoja ndio maana unayaona ya jiwe tu na hutoi kwanini jiwe alifanya hayo

Ila kwa kikwete unasema alifanya uhuni sababu kuna motive iliyopelekea hivyo

Upo biased sana
Jk si ndio alimpendekeza magufuli? Kama kweli hakumuamini kwanini alimteua kuwa waziri wa ujenzi awamu zake zote mbili??

Wote hao wawili walikuwa na changamoto zao back then kikwete hakuwa mtu huyu wa leo sasa sijui unamtetea nini?

Ikiwa wote hao ni mbegu ya chama cha CCM?? Wana tofauti gani?
Jk= anauma huku anapuliza
Jpm= hana unafki alifanya wazi waxi iwe baya au zuri alifanya wazi

Tofauti yao nini??
Kuna mahali nimesema anayofanya JK kwa sasa ni mazuri?? Mimi nimeeleza tu kwa nini wakati huo wa kabla ya 2015 alikuwa hivyo na sasa yuko hivi alivyo. Sikupenda utawala waJK uliojaa rushwa na utendaji kazi legelege wa wa wakati wa JK bali nilipenda yeye alivyoachia angalau uwanja mpana wa demokrasia bungeni, kwenye media na mahakama(hata hivyo nafahamu pia upinzani wa 2005 na 2010 haukuwa na nguvu kubwa kiasi cha kutishia urais wake na bunge la chama chake kwa hiyo huenda ni sababu mojawapo hatakuweza kuiona sura yake halisi pia). Sikuukubali sana utawala wa jiwe kwa sababu mimi kwangu ujenzi wa miondombinu sio kipaumbele kikubwa zaidi mbele ya demokrasia na approach inayatomukia. Siamini miondombinu iliyojengwa na Hitler Ujerumani au Makaburu Africa Kusini ilikuwa ni gharama sahihi ya mateso kwa binadamu wengine, siamini miondombinu iliyojengwa Ethiopia wakati wa Zenawi ilihalilisha gharama kubwa ya mateso makubwa kwa binadamu wasio na hati.
 
Kuna mahali nimesema anayofanya JK kwa sasa ni mazuri??
Ulisema kuna sababu maalumu iliyomfanya afanye hayo na mimi nimekwambia wazi kuwa ulisema kuna motives nyuma yake.

Sikupenda utawala waJK uliojaa rushwa na utendaji kazi legelege wa wa wakati wa JK bali nilipenda yeye alivyoachia angalau uwanja mpana wa demokrasia
So mkuu
Kwako utawala wenye rushwa, ufisadi wa kutisha na ulaji wa mali za umma ni bora ikiwa tu democracy ipo open tu??
Kumbuka JK mwishoni mwa utawala wake ndio upinzani ulianza kupata nguvu kubwa kwahiyo wakati wake hakupata kash kash yoyote kama JPM aliyoikuta ambayo ni mbegu iliyopandwa na kikwete kwa hizo hizo rushwa, ufisadi na mengine mengi sasa kwanini wasilaumiwe?

hata hivyo nafahamu pia upinzani wa 2005 na 2010 haukuwa na nguvu kubwa kiasi cha kutishia urais wake na bunge la chama chake kwa hiyo huenda ni sababu mojawapo hatakuweza kuiona sura yake halisi pia)
Na huu ndio ukweli halisi uliosema JK aliona upepo mapema akaona inatosha na kuwapa mzigo wengine ambao aliupanda mwenyewe kwa mikono yake kwani JPM alipoingia madudu mangapi aliyakuta?? JK anatakiwa kulaumiwa kwa kutufikisha hapa hata iweje

Sikuukubali sana utawala wa jiwe kwa sababu mimi kwangu ujenzi wa miondombinu sio kipaumbele kikubwa zaidi mbele ya demokrasia na approach inayatomukia. Siamini miondombinu iliyojengwa na Hitler Ujerumani au Makaburu Africa Kusini ilikuwa ni gharama sahihi ya mateso kwa binadamu wengine, siamini miondombinu iliyojengwa Ethiopia wakati wa Zenawi ilihalilisha gharama kubwa ya mateso makubwa kwa binadamu wasio na hati.
Huenda upo sawa mkuu lakini let me say this
Kwako concept ya maendeleo ni unaitafsiri vipi??
Tukisema neno maendeleo unapata concepts ngapi humo ndani?

Huenda kwako maendeleo ni democracy tu mengine kwako sio sawa ila maendeleo tutayapima kwa

Uchumi wa taifa na mtu mmoja mmoja kitu ambacho hatujafikia

Kijamii pia kitu ambacho hatujafikia sawa sawa sababu kila siku jamii inaporomoka kimaadili

Politically..hapa ndipo unagusia wewe kwamba democracy pekee inatosha kuwavusha watu nchi ya ahadi kama ikifatwa vyema ila bado pia wakati wa kikwete tulikuwa na hali ya kawaida tu ya kiuchumi hakukuwa na tofauti kubwa mpaka sasa ya maisha

Yalikuwa yale yale tu tofauti nj kuwa JPM hakutaka democracy ya maridhiano na upinzani wakati kikwete aliruhusu..

Asante
 
Kwa lugha nyingine siamini Jakaya Kikwete wa uraisi wake, angeweza piga raia wasio na silaha kama ilivyofanyika

Wakati Jakaya huyo huyo leo ni kama kasahau values zake, aoni shida raia wasio na silaha kuuliwa mchana kweupe na mengineo mengi yanayofanyika kuidhoofisha CCM aliyoapa kuilinda

Nini kimebadilika nothing, but mental issues.
 
JPM anafanywa scapegoat kwa uhuni wa JK ..

Eleza alimbadilisha vipi?
Kama sio yale yale ya tamaa ya madaraka?
JPM alimuweka kikwete kando kabisa kwanini huyo JK asiumie?

Alivyofanya SSH sasa ndio JK aliyokuwa anataka background remote ndio huyu mzee anapenda kama hivi .

Ana tofauti gani na wahuni wengine?
Ndo point yaku JK kipindi ni Rais yeye ndo alikua kila kitu hata deal anapiga kubwa Magu akaja akakata mirija ya ulaji ndo JK kabadilika kawa mboga
 
Ndo point yaku JK kipindi ni Rais yeye ndo alikua kila kitu hata deal anapiga kubwa Magu akaja akakata mirija ya ulaji ndo JK kabadilika kawa mboga
Ndio mkuu
Yoda mwenyeww amekubali wazi kuwa JK awamu yake ufisadi ulikuwa mkubwa wa kutisha sana

ESCROW sijui yale yale ya RICHMOND enzi za jk madini tanzanite yalikuwa yanachukuliwa kama mtu anaenda chooni tu
Yale mambo ya kulipa wafanyakazi hewa yote yalikuwa ya JK

Yeye ndio katufikisha hapa hata tusifiche hakuna sababu yoyote ya kumfanya awe hivyo zaidi ya tamaa yake tu

JPM aliikuta nchi ina magape makubwa makubwa ya ufisadi na akatuonyesha kuwa pesa ipo ila wajanja ndio wanaifaidi pekee

Sasa sababu aliiminyima democracy anayosemea Yoda lakini akaanzisha miradi ya maendeleo kuna tatizo gani ikiwa hata enzi za JK upinzani ulikuwepo bungeni sana na bado ufisadi uliendelea?
 
Kwa lugha nyingine siamini Jakaya Kikwete wa uraisi wake, angeweza piga raia wasio na silaha kama ilivyofanyika

Wakati Jakaya huyo huyo leo ni kama kasahau values zake, aoni shida raia wasio na silaha kuuliwa mchana kweupe na mengineo mengi yanayofanyika kuidhoofisha CCM aliyoapa kuilinda

Nini kimebadilika nothing, but mental issues.
Hakuna lolote hapo
JK sasa ndio tunaona uhalisia wake yule JK wa nyuma alikuwa maigizo tu

Wakati wa JK upinzani haukuwa na nguvu kama sasa na walikuwa na uwakilishi bungeni kama sikosei wabunge kama 9 hivi

Sasa nao wakaridhika ikawa hivyo ila sasa upinzani una nguvu kubwa sana hata mtawala amechanganyikiwa

Naamini upinzani wa sasa ungekuwa enzi za JK angefanya haya haya au zaidi kwani mentor wa SSH sasa ni nani kama sio jK? Alishindwa kumshauri kuhusu haya?
Mbona mzee kakaa kimya tu wakati wa JPM mzee hakuisha madongo kule twitter?
 
Back
Top Bottom