Je, shida yetu na JK sio ‘mental health issue’ kweli

Je, shida yetu na JK sio ‘mental health issue’ kweli

Mayor Quimby

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2021
Posts
6,750
Reaction score
14,529
Wakati ‘Jakaya Kikwete’ rais wa Tanzania.

Simulizi
Kipindi ambacho mtoto wake Ridhiwani alisha ukwaa ubunge na hakumpa uwaziri; japo angeweza fanya hivyo angetaka bila ya pingamizi.

Kwakuwa JK ni kada wa kulelewa na chama alijua usotaji wa kuwa waziri upewi tu.

Lingine

Kuna interview moja ya Ridhiwani akiwa mmbunge kipindi cha Magufuli. Aliwahi ulizwa:

Mtangazaji: ulikuwa unajisikiaje baba yako alivyokuwa anatukwana akiwa raisi.

Ridhiwani: ukweli nilielewa ni sehemu ya nafasi yake. Kwa sababu nimekuwa akiwa mwanasiasa. Iła alipokuwa raisi kuna matusi yalikuwa yananikera.

Ridhiwani: kuna siku baba akiwa raisi nikamtolea uvivu nikamwambia hawa watu mbona wanakutukana sana upo kimya. Hata kama wewe hujali mimi inaniumiza.

Jakaya Kikwete; Mwanangu mimi baba yako ndio raisi wa nchi, hujui madaraka makubwa niliyo nayo, nikisema niyatumie hakuna wakunitukana.

☝️Kitu gani kilimpata Jakaya yule na huyu wa leo; kama sio mental case.

Kitendawili?

What happened to this reasonable person?

Mimi naamini ni mental issues, aina maana nipo sahihi.
 
Upinzani wakati wa JK haukuonekana kutishia kuchukua kiti chake au kuwa na majority bungeni, CCM ya wakati huo ilikuwa moja iliyoshikamana tofauti na kuanzia 2015-, Pia Demokrasia ndani ya CCM iliharibika kabisa wakati wa jiwe kwa hiyo imekuwa ni muendelezo(slipery slope) ndani ya chama na nje ya chama ikileta athari na maafa kwenye nchi nzima.

Jambo lingine ni jiwe kumuweka mbali JK na kundi lake hivyo JK kwa kujua nguvu ya urais wa Tanzania akawa hana namna ila kumuunga mkono jiwe japo kwa shingo upande, kuondoka kwa jiwe na kuweza kuwa na mtu wake kitini imekuwa fursa ya kufidia miaka 5 ya yeye na kundi lake kupoteza maslahi makubwa ya kiuchumi wakati wa jiwe na kurudisha mambo kuwa business as usual, bahati mbaya ukuaji wa social media, demographic changes(kundi kubwa la vijana tena wasio na ajira za kueleweka kuongezeka) na mwamko mkubwa wa kisiasa haviko upande wao kuwasaidia. Hapo pia kuna kundi kubwa la wafuasi wa jiwe kama Polepole ambao nao wanataka mambo yarudi kama yalivyokuwa wakati wa JPM.
 
Wakati ‘Jakaya Kikwete’ raisi wa Tanzania.

Simulizi
Kipindi ambacho mtoto wake Ridhiwani alisha ukwaa ubunge na hakumpa uwaziri; japo angeweza fanya hivyo angetaka bila ya pingamizi.

Kwakuwa JK ni kada wa kulelewa na chama alijua usotaji wa kuwa waziri upewi tu.

Lingine

Kuna interview moja ya Ridhiwani akiwa mmbunge kipindi cha Magufuli. Aliwahi ulizwa:

Mtangazaji: ulikuwa unajisikiaje baba yako alivyokuwa anatukwana akiwa raisi.

Ridhiwani: ukweli nilielewa ni sehemu ya nafasi yake. Kwa sababu nimekuwa akiwa mwanasiasa. Iła alipokuwa raisi kuna matusi yalikuwa yananikera.

Ridhiwani: kuna siku baba akiwa raisi nikamtolea uvivu nikamwambia hawa watu mbona wanakutukana sana upo kimya. Hata kama wewe hujali mimi inaniumiza.

Jakaya Kikwete; Mwanangu mimi baba yako ndio raisi wa nchi, hujui madaraka makubwa niliyo nayo, nikisema niyatumie hakuna wakunitukana.

☝️Kitu gani kilimpata Jakaya yule na huyu wa leo; kama sio mental case.

Kitendawili?

What happened to this reasonable person.

Mimi naamini ni mental issues, aina maana nipo sahihi.
Mimba ya chuki inakusumbua!!?.. wakati wa magu kupoteza watu muhusika alikua nani,mkapa au kikwete!?
 
Upinzani wakati wa JK haukuonekana kutishia kuchukua kiti chake au kuwa na majority bungeni, pia CCM ya wakati huo ilikuwa moja iliyoshikamana tofauti na kuanzia 2015-
Inashangaza kwa Sababu ubunge wa Ridhwani, mmbunge aliekuwepo alifariki.

Ridhiwani alipotaka kugombea. Japo JK alikuwa raisi kipindi hiko, akuingilia ule mchakato kabisa wa kumpata mmbunge mpya.

Ridhiwani alipambana mwenyewe kwenye kura za maoni na alishinda kwa kura chache sana.

Na Jakaya, hakumpa Ridhiwani hata uwaziri kwa sababu aliamini nafasi za serikali ni merit.

Huyu Jakaya wa leo ni yupi ni yule-yule au kuna mental issues.
 
Inashangaza kwa Sababu ubunge wa Ridhwani, mmbunge aliekuwepo alifariki.

Ridhiwani alipotaka kugombea. Japo JK alikuwa raisi kipindi hiko, akuingilia ule mchakato kabisa wa kumpata mmbunge mpya.

Ridhiwani alipambana mwenyewe kwenye kura za maoni na alishinda kwa kura chache sana.

Na Jakaya, hakumpa Ridhiwani hata uwaziri kwa sababu aliamini nafasi za serikali ni merit.

Huyu Jakaya wa leo ni yupi ni yule-yule au kuna mental issues.
Jakaya wa leo kafanyaje?
 
Ridhiwani alipotaka kugombea. Japo JK alikuwa raisi kipindi hiko, akuingilia ule mchakato kabisa wa kumpata mmbunge mpya.
Wewe unaamini Ridhiwan alishinda kwa ubavu wake mwenyewe?

Tuanzie kwenye kifo cha mbunge aliyekuwepo kwanza. Unajua kilichomuua? JK hajaanza leo usnitch.

Huwa ndiyo tabia yake ya kufanya maovu lkn mwenyewe anakuwa kakaa pembeni kama vile hahusiki.
 
Wewe unaamini Ridhiwan alishinda kwa ubavu wake mwenyewe?

Tuanzie kwenye kifo cha mbunge aliyekuwepo kwanza. Unajua kilichomuua? JK hajaanza leo usnitch.

Huwa ndiyo tabia yake ya kufanya maovu lkn mwenyewe anakuwa kakaa pembeni kama vile hahusiki.
Jamaa alikuwa na HIV au kisukari not sure exactly which is which. Ila alikuwa na ugonjwa wa muda mrefu. Kifo chake hakukuwa na mkono wa JK.

Na kulikuwa na campaign nzito ambazo Ridhiwani alipambana mwenyewe kwa upande wake.

Hata kama JK aliingilia ushindi wa Ridhiwani mara ya kwanza aukuwa wa kishindo considering; baba yake alikuwa raisi.

JK angetaka ngoma ya Ridhiwani ingekuwa raisi, kuliko ilivyokuwa.
 
Inashangaza kwa Sababu ubunge wa Ridhwani, mmbunge aliekuwepo alifariki.

Ridhiwani alipotaka kugombea. Japo JK alikuwa raisi kipindi hiko, akuingilia ule mchakato kabisa wa kumpata mmbunge mpya.

Ridhiwani alipambana mwenyewe kwenye kura za maoni na alishinda kwa kura chache sana.

Na Jakaya, hakumpa Ridhiwani hata uwaziri kwa sababu aliamini nafasi za serikali ni merit.

Huyu Jakaya wa leo ni yupi ni yule-yule au kuna mental issues.
Tishio kubwa la CCM kuondolewa madarakani na upinzani lilianza mwishoni mwa utawala wa JK, hata Lowassa kukatwa ndani ya CCM kimizengwe na JK pasipo kufuata utaratibu wa demokrasia ndani ya CCM pamoja na mambo mengine ilitokana na hofu kubwa kwamba uchaguzi ungekuwa mgumu sana kipindi hicho endapo Lowassa angesimamishwa kama mgombea, Jiwe alipoingia alilazimisha CCM iendelee kukubalika kupitia mkono wa chuma, propaganda za media pamoja na miradi mikubwa hata hivyo demokrasia ndani ya chama ilizidi kuzorota na kwa sababu mwenyekiti wa CCM ni rais wa nchi mwenye mamlaka ya kifalme kumpinga au kumkosoa ni vigumu hivyo JK ilibidi kuendana na mdundo tu tangu wakati huo imekuwa ni slipery slope to hell.
 
Peleka utoto wako kwenye mada nyingine, kama ujasoma topic.

Najibu hoja za mada or if you want to defend my points.

Vinginevyo ujinga kutoka kichwani kwako unaenda kwenye ignore list.
Ignore chap you phucker
 
Tishio kubwa la CCM kuondolewa madarakani na upinzani lilianza mwishoni mwa utawala wa JK, hata Lowassa kukatwa ndani ya CCM kimizengwe na JK pasipo kufuata utaratibu wa demokrasia ndani ya CCM pamoja na mambo mengine ilitokana na hofu kubwa kwamba uchaguzi ungekuwa mgumu sana kipindi hicho endapo Lowassa angesimamishwa kama mgombea, Jiwe alipoingia alilazimisha CCM iendelee kukubalika kupitia mkono wa chuma na miradi mikubwa hata hivyo demokrasia ndani ya chama ilizidi kuzorota na kwa sababu mwenyekiti wa CCM ni rais wa nchi mwenye mamlaka ya kifalme kumpinga au kumkosoa ni vigumu hivyo JK ilibidi kuendana na mdundo tu tangu wakati huo imekuwa ni slipery slope to hell.
SimzungumziimJakaya wa 2015 na kwenda mbele.

Namzungumzia yule aliekuwa raisi 2005 mpaka 2015, mwenye hekima, uvumilivu na maslahi mapana ya CCM.

Yule sio huyu Waleo kabisa mwenye tamaa, nini kimempata.
 
Back
Top Bottom