Je picha hizi zaonyesha ushindi Igunga?


M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
134
Likes
6
Points
35
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined Feb 16, 2011
134 6 35

Ippmedia imetoa picha ya wananchi wa KIJIJI MWAMASHIMBA waliofurika kisawasawa katika mikutano ya CUF na CDM jana, na kwa sababu tumekuwa tukitumia picha kama kielelezo kimoja wapo cha ushindi picha hizi zinatoa changamoto muhimu sana. Tuchukulie kijiji hiki kama kipimo cha nani atapata kura nyingi kati ya CUF na CDM, Je ni rahisi kutoa uamuzi nani atashinda kwa kuangalia picha hizi?, Je wingi wa watu ni kipimo sahihi cha kumtambua mshindi? Tatu, kama CUF/CDM watazoa kura za watu wote hawa CCM wana kitu kweli hapa ikizingatia kijiji hiki ndio Kafumu amekuwa akijivunia kuwa mlezi wa vijana wao.

Nawasilisha
 
B

batromayo

Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
32
Likes
0
Points
0
B

batromayo

Member
Joined Dec 13, 2010
32 0 0
Isije wakawa wamekuja kushangaa helcopta, kiukweli wingi wa watu unanrefrect ushndi incase watu wanaamua kuwa cosistent! Kimsingi CDM ndo ufumbuzi wa yote! I wish all the best to CHADEMA to win this by-election!
 
A

ABUMAN

Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
A

ABUMAN

Member
Joined Dec 8, 2010
53 0 0
Isije wakawa wamekuja kushangaa helcopta, kiukweli wingi wa watu unanrefrect ushndi incase watu wanaamua kuwa cosistent! Kimsingi CDM ndo ufumbuzi wa yote! I wish all the best to CHADEMA to win this by-election!
CHADEMA kamwe hawatashinda pale si km....,hata mkija na mamluki mmeshabwagwa,kaeni chonjo mkijiandaa na kilio cha aibu km kilivyokuwa kwa babu slaa
 
B

batromayo

Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
32
Likes
0
Points
0
B

batromayo

Member
Joined Dec 13, 2010
32 0 0
This time ht mchakachue tupo na nyinyi mpk last drop, possbly hujui ukombozi wa mnyonge mwny hk uko kwny hatua za mwisho, someni majira ya nyakati!
 
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
134
Likes
6
Points
35
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined Feb 16, 2011
134 6 35
Tukumbuke utafiti ulioletwa na ndugu Mikael Aweda
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/174736-utafiti-chadema-74%25-igunga-kama-uchaguzi-ungefanyika-leo.html
Utafiti: CHADEMA 74% Igunga, kama uchaguzi ungefanyika leo
Chama cha Demokrasia na maendeleo kinaweza kushinda hadi 74% kwa mujibu wa utafiti uliofanywa kwa muda wa wiki tatu na wanazuoni na baadhi ya waandishi wa habari Tz daima imeripoti leo. Utafiti huo umefanyika ktk kata zote 26. Ilieleza taarifa hiyo kwa ufupi.

Kwa upande wake mwanahalisi nao wamefanya utafiti wao na kugundua kuwa Chadema inaweza kushinda kwa 55% tu kutokana na utafiti uliofanyika kwa wiki mbili uliohusisha mjini na vijijini.

Mijini ambako kuna 50% ya wapiga kura, Chadema inaweza kupata 60 -65# na CCM 25 - 32%. Kata za vijijini kabisa CCM 60- 65% na Chadema 30 - 32% na cuf 8- 10%.
Kata ambazo chadema inakubalika ni mwisi, Igunga, Ziba, Igurubi, Chaoma, na Nsimbo. Kati ya watu kumi 6 = chadema, ccm, Cuf na wengine waligawana zingine.
CCM ina mvuto sana ktk maeneo ya kijijini hasa kaskazini ktk tarafa ya Igurugi yenye kata za Itumba, Kingiringirina, Itumba, Mbembezi na Mbutu. Kati ya watu 10 waliohojiwa 6= ccm. Maeneo haya uelewa wa watu ni mdogo sana na wengi wao ni wafugaji. Waliojibu kuwa wataichagua ccm kwa sababu ndo chama walichokuwa nacho tangu zamani. Uelewa ni mdogo kiasi kwama hawajui hata baadhi ya vyama vinavyoshiriki uchaguzi wa Igunga, utafiti uligundua.
Waandishi wa Mwanahalisi wanaripoti kuwa Chadema ina nafasi kubwa kushinda kutokana na kukubalika ktk kata zingine 8. Kati hizo kata 8 ni kata za Nyandekwa, Mwamashiku, Mwamashimba, na Manga ambako chadema walipata 46% na ccm 40% cuf 12. Vyama vingine 1%.
Kwa wastani kwa mujibu wa mwanahalisi Chadema itapata kati ya 52% hadi 55 na CCM 42% hadi 46% na cuf 5 - 10%
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,496
Likes
2,686
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,496 2,686 280
Ccm kushirikiana na jeshi la polisi wasipochalachua Chadema inachukua Igunga Kama kawaida yake.....,,Peoples Power!!!!
 
Mbavu mbili

Mbavu mbili

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2011
Messages
1,044
Likes
353
Points
180
Mbavu mbili

Mbavu mbili

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2011
1,044 353 180
peeeopleees power
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,726
Likes
47,441
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,726 47,441 280
CHADEMA kamwe hawatashinda pale si km....,hata mkija na mamluki mmeshabwagwa,kaeni chonjo mkijiandaa na kilio cha aibu km kilivyokuwa kwa babu slaa
Jina lako linasadifu ufyenze unaotema.
 
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
134
Likes
6
Points
35
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined Feb 16, 2011
134 6 35
Kama hawa watu waliokusanyika kwa ajili ya CUF kweli ni wakereketwa haswa wa Chama hicho, na kama hawa waliokusanyika kwa CDM nao ni vile vile peoplooooz power ya CDM. Haya makundi mawili yakiamua kila moja litumie Peoplooooz power yake hiki KIJIJI cha Mwamashimba atabaki mtu kweli? Pole itakuwa kwa kina mama na watoto.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,918
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,918 280
CHADEMA kamwe hawatashinda pale si km....,hata mkija na mamluki mmeshabwagwa,kaeni chonjo mkijiandaa na kilio cha aibu km kilivyokuwa kwa babu slaa
kichenchede!!
 
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
2,083
Likes
340
Points
180
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
2,083 340 180
Uwingi wa watu ulisababisha CDM ishinde Mby, Mwanza, Arusha, Iringa, Moshi, Mbozi na kwingineko, so the answer is yes, CDM itashinda.
 
Ndechumia

Ndechumia

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
1,015
Likes
26
Points
145
Ndechumia

Ndechumia

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2011
1,015 26 145
J2 sio mbali tuone pipoozzz pawa inavyochukua jimbo,tutaandamana nchi nzima kusherekea ushindi pipooooooooooooooz pawa!!!!!!!
 
A

ABUMAN

Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
A

ABUMAN

Member
Joined Dec 8, 2010
53 0 0
Tukumbuke utafiti ulioletwa na ndugu Mikael Aweda
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/174736-utafiti-chadema-74%25-igunga-kama-uchaguzi-ungefanyika-leo.html
Utafiti: CHADEMA 74% Igunga, kama uchaguzi ungefanyika leo
Chama cha Demokrasia na maendeleo kinaweza kushinda hadi 74% kwa mujibu wa utafiti uliofanywa kwa muda wa wiki tatu na wanazuoni na baadhi ya waandishi wa habari Tz daima imeripoti leo. Utafiti huo umefanyika ktk kata zote 26. Ilieleza taarifa hiyo kwa ufupi.

Kwa upande wake mwanahalisi nao wamefanya utafiti wao na kugundua kuwa Chadema inaweza kushinda kwa 55% tu kutokana na utafiti uliofanyika kwa wiki mbili uliohusisha mjini na vijijini.

Mijini ambako kuna 50% ya wapiga kura, Chadema inaweza kupata 60 -65# na CCM 25 - 32%. Kata za vijijini kabisa CCM 60- 65% na Chadema 30 - 32% na cuf 8- 10%.
Kata ambazo chadema inakubalika ni mwisi, Igunga, Ziba, Igurubi, Chaoma, na Nsimbo. Kati ya watu kumi 6 = chadema, ccm, Cuf na wengine waligawana zingine.
CCM ina mvuto sana ktk maeneo ya kijijini hasa kaskazini ktk tarafa ya Igurugi yenye kata za Itumba, Kingiringirina, Itumba, Mbembezi na Mbutu. Kati ya watu 10 waliohojiwa 6= ccm. Maeneo haya uelewa wa watu ni mdogo sana na wengi wao ni wafugaji. Waliojibu kuwa wataichagua ccm kwa sababu ndo chama walichokuwa nacho tangu zamani. Uelewa ni mdogo kiasi kwama hawajui hata baadhi ya vyama vinavyoshiriki uchaguzi wa Igunga, utafiti uligundua.
Waandishi wa Mwanahalisi wanaripoti kuwa Chadema ina nafasi kubwa kushinda kutokana na kukubalika ktk kata zingine 8. Kati hizo kata 8 ni kata za Nyandekwa, Mwamashiku, Mwamashimba, na Manga ambako chadema walipata 46% na ccm 40% cuf 12. Vyama vingine 1%.
Kwa wastani kwa mujibu wa mwanahalisi Chadema itapata kati ya 52% hadi 55 na CCM 42% hadi 46% na cuf 5 - 10%
Wewe unatuletea Gazeti la Mzee wa kujilipua Kubenea a.k.a Mzee wa tetesi,huyo ni CHADEMA wa kupukutika,ameuza utu wake kwa aijili y cdm,wala hawezi kutoa ushahidi hata wa kuchoma kwa jua,watu wenye fikra pevu hawazi kutegemea habari za kizushi zao.
 
A

ABUMAN

Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
A

ABUMAN

Member
Joined Dec 8, 2010
53 0 0
Jina lako linasadifu ufyenze unaotema.
Nawe akili na maarifa yako yanadadavua ubinyivu wa ubongo na ufyongo wa upembuzi mlio nao cdm nyote,mtabaki na chuki tu na wala hamtashinda,mtamtia uchizi yule jamaa kwa kumpa matumani ya ushindi kama babu yenu slaa,mnaona anavyopayuka kwa wehu mlioamsababishia
 
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
134
Likes
6
Points
35
M

Mzee Madoshi

Senior Member
Joined Feb 16, 2011
134 6 35
ABUMAN, Kubenea - Mzee wa tetesi na mzee wa kujilipua Du. La tetesi limelielewa haraka ila la kujilipua sijakupata kabisa
 
A

ABUMAN

Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
A

ABUMAN

Member
Joined Dec 8, 2010
53 0 0
ABUMAN, Kubenea - Mzee wa tetesi na mzee wa kujilipua Du. La tetesi limelielewa haraka ila la kujilipua sijakupata kabisa
Ama kujilipua yaani kuandika habari zisizo na ukweli kwa maslahi fulani yeye kubenea anajua hilo,ndomaana akijilipua anazima simu
 
N

NGEDENGE

Senior Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
109
Likes
0
Points
0
N

NGEDENGE

Senior Member
Joined Sep 20, 2011
109 0 0
CHADEMA kamwe hawatashinda pale si km....,hata mkija na mamluki mmeshabwagwa,kaeni chonjo mkijiandaa na kilio cha aibu km kilivyokuwa kwa babu slaa
toa shanga zako hapa.
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
CHADEMA kamwe hawatashinda pale si km....,hata mkija na mamluki mmeshabwagwa,kaeni chonjo mkijiandaa na kilio cha aibu km kilivyokuwa kwa babu slaa
yaani wewe ni mtu mwenye chuki sana na watu wengine.Pia wewe ni mdini hamna mfano wake.Huna tofauti na wale wanaojilipua
 

Forum statistics

Threads 1,237,880
Members 475,769
Posts 29,304,314