Je, ni lini Tanzania itapoteza sifa za kukopesheka?

Je, ni lini Tanzania itapoteza sifa za kukopesheka?

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Posts
40,941
Reaction score
47,028
Nasikia kuna lawama juu ya kuongezeka kwa kasi kwa deni la taifa, naomba kuuliza, mwisho wa kuhimilika kwa deni la Tanzania ni trilioni ngapi?

Kama ni trilioni 50, au 60, au 70 au pengine hata trillion 100, basi tukope haraka haraka kwa kasi zaidi hadi pale deni litakapokuwa halihimiliki ili waache kutukopesha.

Tukishakuwa hatukopesheki basi tatizo la kukua kwa deni litaisha maana hakuna atakaetukopesha tena, hapo sasa ndio tutaona kitu kinaitwa 'Austerity measures' kama zile zilizoikumba Greece.

Yaani mtu aliyekuwa anafanya kazi BoT na ana mshahara mzuri wa kuishi kama mfalme anaanza kuokota makopo ili auze apate 200/= ya kunywea chapati, na katika hili hakuna utani, wote tulishuhudia kilichowapata wagiriki pale walipoacha kukopesheka.

Tujiandae hicho kipindi cha msoto wa kutokopesheka kinakuja, maana hata wenye majumba ya kupangisha yatabaki matupu maana watu hawana hata pesa za kupanga nyumba, hakuna atakaepona. Labda wakulima wa mazao ya vyakula na wafugaji.
 
Bado tupo mbali saana kufikia hiyo hatua pia kuwa na nchi yenye madini kunatubeba kiasi fran
 
Bado tupo mbali saana kufikia hiyo hatua pia kuwa na nchi yenye madini kunatubeba kiasi fran
Is it? Kwahiyo ukikadiria unadhani tunaweza tukagotea kwenye trillion mia ngapi za kukopesheka? Na kwa maana hii ni kwamba tunakula mpaka mishahara ya vitukuu vyetu ambavyo havijazaliwa sio?
 
Is it? Kwahiyo ukikadiria unadhani tunaweza tukagotea kwenye trillion mia ngapi za kukopesheka? Na kwa maana hii ni kwamba tunakula mpaka mishahara ya vitukuu vyetu ambavyo havijazaliwa sio?
Nchi inakua haikopesheki kama deni la taifa litazidi ukubwa wa mapato ya nchi_ yaani The higher the debt-to-GDP ratio, the less likely the country will pay back its debt and the higher its risk of default.

kwa hiyo ukichukulia mfano wa Tanzania ambao wanasema deni limefikia trillion 5o

50,000,000,000,000 ambayo uki convert kwenye hela ya Marekani unapata 21,739,130,434.8 Billion Dollars

sasa ukichukua 21,739,130,434.8 ukagawanya na uchumi wetu wa Nchi ambao unakaririwa kua takribani dollar za kimarekani billion 56 ukazidisha na Asilimia 100

21,739,130,434.8 ÷ 56,000,000,000 × 100% utapata asilimia 39% Ambayo bado sana hata nusu ya deni kwenye uchumi wetu bado haijafika kwahiyo tunauwezo wa kukopa sana_
 
Nchi inakua haikopesheki kama deni la taifa litazidi ukubwa wa mapato ya nchi_ yaani The higher the debt-to-GDP ratio, the less likely the country will pay back its debt and the higher its risk of default.

kwa hiyo ukichukulia mfano wa Tanzania ambao wanasema deni limefikia trillion 5o

50,000,000,000,000 ambayo uki convert kwenye hela ya Marekani unapata 21,739,130,434.8 Billion Dollars

sasa ukichukua 21,739,130,434.8 ukagawanya na uchumi wetu wa Nchi ambao unakaririwa kua takribani dollar za kimarekani billion 56 ukazidisha na Asilimia 100

21,739,130,434.8 ÷ 56,000,000,000 × 100% utapata asilimia 39% Ambayo bado sana hata nusu ya deni kwenye uchumi wetu bado haijafika kwahiyo tunauwezo wa kukopa sana_
Sawa, basi naomba tuzidishe kukopa kwa kasi zaidi hadi tufike 100% na tuache kabisa kukopesheka, na hapo ndio tatizo la kukua kwa deni la taifa litakuwa limeisha.
 
Kukua kwa Deni hakutazamii tu ni jinsi gani Nchi imekopa, bali pia Riba ya malimbikzo katika Deni..
 
 
Back
Top Bottom