Je, ni kweli ndoa za wasomi hazidumu?

Je, ni kweli ndoa za wasomi hazidumu?

Wewe kaoe mwanamke msomi uone balaa lake ndoa ikidumu ujue umekua mlevi au umeuza furaha yako milele ili ndoa idumu..ukweli upo kwa 89%..mwanamke ameumbwa kuburudisha,kuondoa stress na kuleta baraka kwenye nyumba sasa pata picha mtu kiburi,mbishi anakuburudishaje km sio kuongeza stress tu..waacheni tu wanaume wasomi wachelewe kuoa..wanajua mabalaa ya wanawake wa chuo...mwanaume akiwahi kuoa saiv ujue hana elimu au elimu ndogo hajafika chuo aka date wanawake wasomi...no hard feelings...hayo mapovu yangu kwa leo,asanteni
Jamani twende mbele turudi nyuma hivi ni nani atakubari mtoto wake wa kike asipate elimu bora yaani aishie shule ya msingi tu I'll spate mme? Mimi naamini ni kuwafunza watoto wa kike tokea wakiwa wadogo utii,adabu na heshima kwa wanaume hapo itasaidia hapa akibahatika kupata elimu akamheshimu mmewe...samahani kwa niliowakwaza no maoni yangu tu
 
Tena mwanamke akiwa na elimu mixer pesa za kumzidi mume ndio tatizo zaidi kwa kweli

Nimeshashuhudia mume kugeuka houseboy kwasababu ya kuzidiwa pesa na mke
Umenikumbusha jirani yetu kulikuwa wanandoa fulani, wana Watoto wao wawili wa kike.

Miaka kadhaa baadae Mzee akapoteza kazi yake tena ya maana tu baada ya kampuni ya Wazungu kufunga shughuli zake nchini...na bahati mbaya elimu ya yule Mzee haikuwa na soko sana kibongobongo, hivyo alisota kwelikweli.

Mama alikuwa kigogo wa serikali ya mkoa, kwa hiyo alikuwa na uwezo mkubwa tu.

Siku zilienda Mother akawa ana mnyanyapaa Mzee wazi wazi, mpaka Watoto waliweza kunotice...akigombeza Watoto anamchanganya na Mdingi, yaani ilikuwa kama mpo around mna watch video (enzi zile) mnasikia noma.

Sijui yaliyokuwa yanaendelea ndani ila kulikuwa na kila dalili kuwa kila mmoja alikuwa analala chumba chake.

Baadae yule Dingi alipata kwa kujishikiza akasepa zake, na Mother alikuwa na uwezo mkubwa tu, karibu kila kitu alikuwa anahudumiwa na serikali, sio kodi ya nyumba, usafiri n.k.
 
Umenikumbusha jirani yetu kulikuwa wanandoa fulani, wana Watoto wao wawili wa kike.

Miaka kadhaa baadae Mzee akapoteza kazi yake tena ya maana tu baada ya kampuni ya Wazungu kufunga shughuli zake nchini...na bahati mbaya elimu ya yule Mzee haikuwa na soko sana kibongobongo, hivyo alisota kwelikweli.

Mama alikuwa kigogo wa serikali ya mkoa, kwa hiyo alikuwa na uwezo mkubwa tu.

Siku zilienda Mother akawa ana mnyanyapaa Mzee wazi wazi, mpaka Watoto waliweza kunotice...akigombeza Watoto anamchanganya na Mdingi, yaani ilikuwa kama mpo around mna watch video (enzi zile) mnasikia noma.

Sijui yaliyokuwa yanaendelea ndani ila kulikuwa na kila dalili kuwa kila mmoja alikuwa analala chumba chake.

Baadae yule Dingi alipata kwa kujishikiza akasepa zake, na Mother alikuwa na uwezo mkubwa tu, karibu kila kitu alikuwa anahudumiwa na serikali, sio kodi ya nyumba, usafiri n.k.


Asilimia nyingi ya sisi tukipata ule moyo wa huruma na utu huwa vinapotea

Nyodo na dharau huwa vinaonekana wazi wazi
 
Tena mwanamke akiwa na elimu mixer pesa za kumzidi mume ndio tatizo zaidi kwa kweli

Nimeshashuhudia mume kugeuka houseboy kwasababu ya kuzidiwa pesa na mke
Wana wake co watu wazuri kabsa, hapo kila cku out kurudi night Kali na ww ukiuliza 2 Umetoka wap

Kazi unayo kwa majibu yake hapo
 
'hapa ndio nimeshafika, ni mwanzo mwisho mpaka kifo'.
Kwa hiyo naamini wasomi wawili wanaweza kuishi pamoja na wakajenga familia bila kujali elimu na vipato vyao.
Kaka, mshukuru Mungu kwa mambo kadhaa;
1. Mwanamke uliyeoa anajitambua na kutambua nafasi yake.
2. Mmepewa nafasi ya kuwa waajiriwa kwenye mkoa mmoja
3. Mmejaaliwa kuwa marafiki

Kwa kujitambua, anafanya yale yanayopaswa na si yale yanayotokea!
Kwa ajira, wengi wa levo yenu, unakuta huyu yuko Mwanza na yule Mbeya, unajua nini huwa kinatokea.
Kwa urafiki, zaidi ya mahusiano ya kindoa, mnapaswa kuwa marafiki. Mnazungumza, mnapanga, mnatumia muda mwingi pamoja!

Ila nakubaliana na wengi, NDOA za WASOMI zinaunganishwa na TARATIBU NA SHERIA.

Nadhani wasomi wangeendelea tu na maisha yao ya kisomi, ku-date n.k, jukumu la kuzaa na malezi wangewaachia WAZAZI.
 
Wana wake co watu wazuri kabsa, hapo kila cku out kurudi night Kali na ww ukiuliza 2 Umetoka wap

Kazi unayo kwa majibu yake hapo
Teh!
Unaambiwa mwanamke(sio wote) anaweza kumvumilia mwanaume asiye na kazi kwa siku tatu tu...
 
Kuna exceptions.Wapo wenye elimu zinazolingana na wanaishi raha mstarehe.Mfano mimi na mke wangu tunalingana kila kitu kielimu.Tuna diploma na degree moja katika fani yetu .Wakati mwingine tunatofautiana mtazamo juu ya maswala kadhaa,lakini hatujawahi kupigana.
Tulichumbiana kwa miaka sita, tukafunga ndoa na sasa tuna miaka 12 Kwenye ndoa.Sijawahi kuona mke wangu anatunisha msuli kwa sababu ya elimu au kipato chake.
Tumepata mafanikio kadhaa pamoja,na pia tumewahi kushindwa pamoja. Tuna watoto watatu.Kila mmoja ana nia ya dhati kuwepo kwenye ndoa hii.Kwa hiyo likitokea tatizo tunalikabiri kwa nia ya kujenga familia,na si kubomoa(kuachana).Kama yeye mwenyewe anavyosemaga 'hapa ndio nimeshafika, ni mwanzo mwisho mpaka kifo'.
Kwa hiyo naamini wasomi wawili wanaweza kuishi pamoja na wakajenga familia bila kujali elimu na vipato vyao.
hongera sana boss! Mungu akasimame nanyi mpk kifo
 
Habarini wapendwa,

Hivi karibuni nimetoka katika mjadala mzito (mabishano) na mama wa jirani, mabishano yalianza kama mjadala wa sababu za ndoa nyingi kuvunjika, kilichonigusa zaidi, kipengele cha kiwango cha elimu baina ya wanandoa.

Madai anayotoa yeye, kuhusu kipengele hiki, ndoa ambazo wanandoa wanakua na kiwango sawa cha elimu au chenye ukaribu zaidi, huwa hazikai kwa muda mrefu kwa sababu kila mmoja hutumia elimu yake kama silaha katika kumuongoza mwenzake.

Je, ni upi ukweli wa jambo hili?
Ni kweli kabisa, wanawake wasomi wanajifanya wajuaji wa kila idara na wabishi hawapendi kuwatii waumezao kwa kifupi hawana heshima kwa kua amesoma.
 
Sio kweli Marriage doesn't work that way, unaweza ukampata ulie mzidi elimu na pesa lakini Ndoa yenu isi work out jst like u thought t would, akatokea mwenyepesa zaid yako mwenye elimu zaid yako basi tuu yule mwenza wako akachanganyikiwa
Kinacho fanya watu wadumu kwenye Ndoa ni personality au hulka ya mtu na uvumilivu
U kno when i ws growing up nilikua najua kutengeneza familia rahisi xana u jst fall inlove with ur partner & then marry then u live happily ever after kumbe sio ivo
Marriage t s the wisest decision one must make cos u not jst take into consideration abt elimu ya mtu,pesa, yani unaangalia beyond that
Soo when u r marrying someone ask urself mara mbili mbili marrying her/him s t the best decision u 've ever made in ur life? S he/she worth spending the rest of my life with? Cos t has to b the best one,cos f u make a mistake t s going to be the rest f ur life as u r in hell,t s the worst thing while u r on earth
 
Ukiona mwanamke ametanguliza degree yake mbele na si upendo ujue atakusumbua sana especially kama huna kitu au sio mzalishaji mali na amekuzidia vitu.

Binafsi nadhani ishu sio usomi bali ni jinsi mwanamke anavyokukirimu na jinsi mlivyoshibana.Mwanamke mwema ni asiejikweza kwa mumewe tu regardless ya alichonacho na huyu ndie tunamuweka katika kundi la wanawake wanaojitambua nafasi zao. Hii ni kama ile type ya mama Samia japo ni vice president ila akirudi home anampigia goti mumewe kwa adabu zote.

Tatizo kubwa ni watu sikuhizi wameacha pesa i control maisha na utu wao na si upendo. Kila mtu anawaza kuwa mtu mwenye pesa ndio anastahili heshima na penzi na asie nazo hastahili vyote. Imekuwa kama kampeni hadi mitandaoni humu wanaume tukiona wakililia KE wenye kazi na KE wakiwavizia ME wenye kazi ili wawapumzikie wakitafuta zao kisha wakizipata ni mziki mnene.

Hapa ndo shida ilipo na tusipobadili mtazamo na kuona kuna cha ziada katika kuboresha mahusiano zaidi ya pesa na ajira then tutaendelea kushuhudia mipasuko na kunyanyasana ndani ya ndoa regardless wote ni wasomi au la. Pesa imekuwa ndio kama tiketi ya kunyanyasana kila mahala, kama huna utaona watu wanavyokudharau yani. Sikuhizi ni muhimu kuwa na mahusiano ambayo hayaathiriwi na pesa tu ndio utakuwa na amani pimeni hili mapema kabla ya kufikiria kuoa.
 
Tena mwanamke akiwa na elimu mixer pesa za kumzidi mume ndio tatizo zaidi kwa kweli

Nimeshashuhudia mume kugeuka houseboy kwasababu ya kuzidiwa pesa na mke
Kuna watu wanajua kuvumilia
Lakin

Triple A
 
Unaambiwa ukitaka kufunga
Pingu za maissha oa/olewa
Na size yako kulingana na
Hali yako

Triple A
 
mimi mama mdogo ana degree ya medicine tena kutoka Muhimbili na dingi mdogo ni fundi tu(elimu form four) lakini mwanamke alivo na heshima na upendo kwa Mume wake utafikiri yeye ndio ana PhD.......
 
mimi mama mdogo ana degree ya medicine tena kutoka Muhimbili na dingi mdogo ni fundi tu(elimu form four) lakini mwanamke alivo na heshima na upendo kwa Mume wake utafikiri yeye ndio ana PhD.......
Ndoa nzuri kabisa
 
Sio kweli bali ukweli ni kwamba ndoa zinaharibika baada ya mmojawapo kupata nyumba ndogo!.
 
Kama huna pa kwenda hakuna namna zaidi ya kuvumilia tu
Mwanaume n kujikaza na kujiamin
Sasa cjui huyo aliegeuzwa house boy
Cjui n limbwata au n yy kujiendekeza
Kudekadeka ovyo na mkewe

Triple A
 
Back
Top Bottom