The Watchman
JF-Expert Member
- Nov 7, 2023
- 2,186
- 4,940
Daktari Selestin Mpiri anaeleza kuhusu umuhimu wa ulaji sahihi (diet) ikilinganishwa na mazoezi katika kupunguza uzito.
Mazoezi pekee hayawezi kurekebisha au kufuta madhara ya ulaji mbaya. Ili kupata matokeo ya kupunguza uzito, lazima uunganishe diet nzuri pamoja na mazoezi.
Ulaji (Diet) Una Mchango Mkubwa Zaidi Kuliko Mazoezi:
Mazoezi pekee hayawezi kupunguza uzito kwa ufanisi bila kudhibiti chakula.
Daktari anatoa mfano wa mtu anayekimbia kilomita 10 kwa siku (anayeunguza takriban calories 685 kwa siku, sawa na calories 4,800 kwa wiki), ikilinganishwa na ulaji wa kawaida wa takriban calories 2,000 kwa siku (calories 14,000 kwa wiki). Hata ukifanya mazoezi hayo yote, bado utabaki na idadi kubwa sana ya calories mwilini usipobadili unavyokula.
Jinsi ya Kuboresha Ulaji:
- Epuka vyakula vyenye sukari nyingi na wanga mwingi.
- Epuka vyakula vilivyosindikwa viwandani (processed foods).
- Kula vyakula vya asili na halisi vinavyofanana na jinsi vinavyotoka shambani.
Muda wa Kula (Timing & Fasting):
Kula milo yako yote ndani ya dirisha la masaa 10 (muda wa masaa 14 uliobaki ukiupa mwili nafasi ya kupumzika na kuunguza mafuta).
Ukila wanga na sukari muda wote, mwili utachagua kuunguza sukari na utaacha mafuta yakiwa yamehifadhiwa.
Kula chakula cha jioni mapema (angalau masaa 3 kabla ya kulala).
Kuhusu Mazoezi ya Tumbo (Sit-ups):
Mazoezi ya tumbo yanaimarisha na kukuza misuli ya tumbo (six-pack), lakini hayaunguzi mafuta ya juu ya tumbo. Mafuta hayo yataondoka tu kupitia ulaji sahihi (diet).
Mazoezi pekee hayawezi kurekebisha au kufuta madhara ya ulaji mbaya. Ili kupata matokeo ya kupunguza uzito, lazima uunganishe diet nzuri pamoja na mazoezi.
Ulaji (Diet) Una Mchango Mkubwa Zaidi Kuliko Mazoezi:
Mazoezi pekee hayawezi kupunguza uzito kwa ufanisi bila kudhibiti chakula.
Daktari anatoa mfano wa mtu anayekimbia kilomita 10 kwa siku (anayeunguza takriban calories 685 kwa siku, sawa na calories 4,800 kwa wiki), ikilinganishwa na ulaji wa kawaida wa takriban calories 2,000 kwa siku (calories 14,000 kwa wiki). Hata ukifanya mazoezi hayo yote, bado utabaki na idadi kubwa sana ya calories mwilini usipobadili unavyokula.
Jinsi ya Kuboresha Ulaji:
- Epuka vyakula vyenye sukari nyingi na wanga mwingi.
- Epuka vyakula vilivyosindikwa viwandani (processed foods).
- Kula vyakula vya asili na halisi vinavyofanana na jinsi vinavyotoka shambani.
Muda wa Kula (Timing & Fasting):
Kula milo yako yote ndani ya dirisha la masaa 10 (muda wa masaa 14 uliobaki ukiupa mwili nafasi ya kupumzika na kuunguza mafuta).
Ukila wanga na sukari muda wote, mwili utachagua kuunguza sukari na utaacha mafuta yakiwa yamehifadhiwa.
Kula chakula cha jioni mapema (angalau masaa 3 kabla ya kulala).
Kuhusu Mazoezi ya Tumbo (Sit-ups):
Mazoezi ya tumbo yanaimarisha na kukuza misuli ya tumbo (six-pack), lakini hayaunguzi mafuta ya juu ya tumbo. Mafuta hayo yataondoka tu kupitia ulaji sahihi (diet).