Je Kuformat Computer mara kwa mara kuna madhara yoyote kwenyw Computer?


Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,703
Likes
101
Points
160
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,703 101 160
Naombeni kufahamishwa iwapo kurudia kuformat computer mara kwa mara, let's say mara moja kwa mwezi, kuna tatizo lolote.

Nasikia kuwa inaua hard disc, je kuna ukweli wowote hapo?

Nawasilisha..........
 
Babuu blessed

Babuu blessed

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
1,350
Likes
120
Points
160
Babuu blessed

Babuu blessed

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
1,350 120 160
kurudia kuformat computer mara kwa mara,
inaua hard disc, kuna ukweli wowote hapo
umeifanya daftari la mwandiko ehee !! Jibu umeshalijibu muda mrefu.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,305
Likes
803
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,305 803 280
Haina madhara.
 
ropam

ropam

Senior Member
Joined
Aug 11, 2010
Messages
179
Likes
0
Points
33
ropam

ropam

Senior Member
Joined Aug 11, 2010
179 0 33
Unaua hard disk...kuna errors zinaitwa bad clusters zinadevelop kwenye disk the more u format it..few bad clusters wont harm your drive and u wont notice them lakin zikija kuzidi then u wont be able to write anythng on your drive...in the sense that u wont be able to install or store anythng on your drive! ikifika hiyo stage though...utahitaji kureplace disk but until then, you are safe.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,305
Likes
803
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,305 803 280
Unaua hard disk...kuna errors zinaitwa bad clusters zinadevelop kwenye disk the more u format it..few bad clusters wont harm your drive and u wont notice them lakin zikija kuzidi then u wont be able to write anythng on your drive...in the sense that u wont be able to install or store anythng on your drive! ikifika hiyo stage though...utahitaji kureplace disk but until then, you are safe.
Bad clusters hazisababishwi na formating hii sio kweli, formating hard drive ni safe kabisa usiogope (unafuta data of coz!).
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
Ukiformat mara nyingi ina madhara sana ila kama mara chache haina tatizo lkn iwe kwa shughuli muhimu.
 
Moseley

Moseley

Senior Member
Joined
Jul 10, 2010
Messages
185
Likes
12
Points
35
Moseley

Moseley

Senior Member
Joined Jul 10, 2010
185 12 35
Naombeni kufahamishwa iwapo kurudia kuformat computer mara kwa mara, let's say mara moja kwa mwezi, kuna tatizo lolote.

Nasikia kuwa inaua hard disc, je kuna ukweli wowote hapo?

Nawasilisha..........
Nimewahi kutumia fedora,w7,xp,ubuntu,centos,redhat.. Na nimekua nikizibadilisha badilisha kila ninapojisikia, kutokana na uhitaji wangu.. Ingekua ina madhara, hardisk yangu ingekua ishaharibika.. Kama madhara yapo basi ni kidogo sana almost to negligible.. Ingawa hardisk zina life time yake pia.. Ila kuhusu kuformat, hakuna madhara..
 
Dumelang

Dumelang

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
2,441
Likes
2,139
Points
280
Dumelang

Dumelang

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
2,441 2,139 280
Tatizo mnajibia UZOEFU na si utaalamu: kwanza tujue HARD DISK huundwa na nini na technlojia gani hapo ndo utaweza jua kuna tatizo au la!
mimi niseme tatizo lipo! kwani technolojia ya HDD (magnetic) si bora zaid ya ile ya CD (optical)

technlojia ya HDD ni sawa na ile ya Floppy Disket au kanda za redio (casset).
sasa ukitaka kuleta mantiki katika hili chukuaredio kaseti na uirecodi kisha futa rekodi tena, rudia mara mbili, tatu. Je! ubora utabaki ule ule?

bila shaka kwa tuliotumia redio caseti mnajua hili basi ndivyo ilivyo HDD formating inaichosha thou uwezi jua kirahisi

Ukitaka thibitisha igeuze iyo HDD kuwa External, then utaona itakavokuwa ina corupse mara kwa mara na kuhitaji kuformat

huu ndo ukweli
 
Dumelang

Dumelang

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
2,441
Likes
2,139
Points
280
Dumelang

Dumelang

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
2,441 2,139 280
Tatizo mnajibia UZOEFU na si utaalamu: kwanza tujue HARD DISK huundwa na nini na technlojia gani hapo ndo utaweza jua kuna tatizo au la!
mimi niseme tatizo lipo! kwani technolojia ta HDD (magnetic) si bora zaid ya ile ya CD (optical)

technlojia yaa HDD ni sawa na ile ya Floppy Disket au kanda za redio (casset) sasa ukitaka kuleta mantiki katika hili chukuaredio kaseti na uirecodi kisha futa rekodi tena, rudia mara mbili, tatu. Je! ubora utabaki ule ule?

bila shaka kwa tuliotumia redio caseti mnajua hili basi ndivyo ilivyo HDD formating inaichosha thou uwezi jua kirahisi

Ukitaka thibitisha igeuze iyo HDD kuwa External, then utaona itakavokuwa ina corupse maara kwa mara na kuhitaji kuformat

huu ndo ukweli
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,703
Likes
101
Points
160
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,703 101 160
umeifanya daftari la mwandiko ehee !! Jibu umeshalijibu muda mrefu.

Vipi, umetumwa nyang'au wewe?

Umeombwa ushauri, sio unalipuka tu. Kama hujui kitu sio kukurupuka tu. Waachie wataalam wateme maujanja humu.

Kama vipi kakojoe ukalale!
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,305
Likes
803
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,305 803 280
Tatizo mnajibia UZOEFU na si utaalamu: kwanza tujue HARD DISK huundwa na nini na technlojia gani hapo ndo utaweza jua kuna tatizo au la!
mimi niseme tatizo lipo! kwani technolojia ta HDD (magnetic) si bora zaid ya ile ya CD (optical)

technlojia yaa HDD ni sawa na ile ya Floppy Disket au kanda za redio (casset) sasa ukitaka kuleta mantiki katika hili chukuaredio kaseti na uirecodi kisha futa rekodi tena, rudia mara mbili, tatu. Je! ubora utabaki ule ule?

bila shaka kwa tuliotumia redio caseti mnajua hili basi ndivyo ilivyo HDD formating inaichosha thou uwezi jua kirahisi

Ukitaka thibitisha igeuze iyo HDD kuwa External, then utaona itakavokuwa ina corupse maara kwa mara na kuhitaji kuformat

huu ndo ukweli
Technolojia ya HDD sio sawa kabisa na tape ndo maana unakosea.

Kwenye tape kila kichwa cha kusoma na kuandika kinagusa tape, hii inasababisha msuguano ambao unasababisha tape/head kuchakaa baada ya matumizi ya muda mrefu.

Kwenye HDD ile head HAIGUSI surface ya disk hata siku moja inaelea juu yake, hivyo hakuna msuguano wowote kati ya head na disk na hakuna uchakavu wowote unaotokana na kuformat.

Kuigeuza HDD kuwa external hakubadilishi lolote zaidi ya connection, kama external zako zinacorrupt inatakuwa unatumia makasha low quality au unazigonga/kuziangusha sana.

Kuformat HD ni safe kabisa msiogope.
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,415
Likes
362
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,415 362 180
Reformatting any modern hard disk is no different from normal use of the same amount. You cannot actually lay down any track information. Modern hard drives are formatted at the factory using special connectors or special equipment. When you format a modern hard drive, at most you fill the drive with all zeros and maybe map out some sectors that were discovered to be bad.
You will not wear a hard disk out by reformatting any more than normal use will wear it out.
If you are talking about something extreme like continuously formatting a drive, this should be about the same as any continuous read/write access to the drive. You cannot degrade the magnetic medium in any way by doing this, as long as the drive is adequately cooled. A drive that runs at an extreme temperature will definitely have a degraded lifetime.
SSD drives are a different animal where each write gets you closer to eventual failure



source: How many times can you format a hard-drive? - Server Fault
 

Forum statistics

Threads 1,215,188
Members 463,075
Posts 28,538,909