Je, Kitambaa / Leso inazuia maambukizi ya Corona?

Je, Kitambaa / Leso inazuia maambukizi ya Corona?

Migomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2013
Posts
945
Reaction score
1,339
Katika jitihada za kupambana na Corona tumekuwa tukipata habari na taarifa mbalimbali jinsi ya kujikinga.

Moja ya njia zinazoshauriwa ni kufunika mdomo kwa kitambaa pale unapopiga chafya ili kuzuia usiweze kuambukiza wengine iwapo umeathirika.

Lakini wakati huo huo tunaona wataalam wakitueleza mask zinazofaa kujilinda e.g surgical na N95 huku Mask za kitambaa zikitajwa kwamba hazina uwezo wa kuzuia virus; sasa swali linakuja kama kitambaa hakizuii virus Kuna haja gani ya kufunika mdomo kwa kitambaa pale unapopiga chafya au kukohoa?

Karibu wenye kuelewa hapo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwahiyo kila kitu kinachotengenezwa na mabeberu ndio kina faa kwa matumizi! Zikitengenezwa hapa mnakuja na hoja África hazifai huu utumwa utaisha lini!


Sent using IPhone X
 
Maelezo niliyoyapata kwa daktari mmoja ni kwamba kitambaa hakizuii virusi ila ukipiga chafya ukazuia na kitambaa inapunguza tu umbali na wingi wa majimaji yatakayotoka.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hili swali la muhimu,

Nijuavyo, kitambaa cha aina yoyote, kitenge,cotton n.k kinazuia majimaji au makamasi kutoka aidha mdomoni ama puani kwa mwathirika na kuweza kumfikia yule aliyeko safe yaani ambaye hajaathirika.

N95 na Surgical mask zile zinazuia Virusi kwa asilimia kubwa sana mpaka zaidi ya 90%.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom