jamani tule mboga...

SupuyaPweza

JF-Expert Member
Oct 22, 2014
914
471
eat salads.jpg
tujenge tabia ya kula mboga jamani... sio mpaka kwa ushauri wa daktari...
 
Na ulaji wenyewe usiwe kama huo kwenye picha, bali zipikwe na zisiive sana, pia tujitahidi kila muda wa kula asubuhi/mchana/jioni kuwepo na mboga za majani AU ukikosa mboga basi pata fresh fruits.
Kumbuka kupata Afya nzuri//kinga usichanganye mboga za majani na matunda kwenye mlo wako.
 
View attachment 207709
tujenge tabia ya kula mboga jamani... sio mpaka kwa ushauri wa daktari...

Na ulaji wenyewe usiwe kama huo kwenye picha, bali zipikwe na zisiive sana, pia tujitahidi kila muda wa kula asubuhi/mchana/jioni kuwepo na mboga za majani AU ukikosa mboga basi pata fresh fruits.
Kumbuka kupata Afya nzuri//kinga usichanganye mboga za majani na matunda kwenye mlo wako.

Napenda sana mbogamboga zina manufaa mengi mwilini tatizo la hapa dar ni huko mahali zinakopandwa kukuzwa na kuuzwa
 
Napenda sana mbogamboga zina manufaa mengi mwilini tatizo la hapa dar ni huko mahali zinakopandwa kukuzwa na kuuzwa


Ah hahahahahaaaa,
Muzee wa photo says unaniongezea uhai asee, sasa ukimfuatilia kuku maisha yake utawezq kumla kweli ah…??
 
Na ulaji wenyewe usiwe kama huo kwenye picha, bali zipikwe na zisiive sana, pia tujitahidi kila muda wa kula asubuhi/mchana/jioni kuwepo na mboga za majani AU ukikosa mboga basi pata fresh fruits.
Kumbuka kupata Afya nzuri//kinga usichanganye mboga za majani na matunda kwenye mlo wako.

Heeee ?!Hii mpya kwangu.kuna tatizo gani kuchanganya mboga na matunda?
 
Heeee ?!Hii mpya kwangu.kuna tatizo gani kuchanganya mboga na matunda?


Utendaji wa matunda na mboga za majani ni tofauti katika kumeng'enya chakula na kuongeza virutubisho mwilini so matunda yanakuwa na sukari ambapo mboga hazina...

Hebu tupitie hii hapa kidogo, Zion Daughter:-

Alafu nyingine wataalam watakuja soon.

chose 10 food combinations that are considered bad by Ayurveda , modern hygenists, and physiologists. Basically, no one in there right mind would ever think of eating these foods together if they knew what would happen in our digestive system. Some of the immediate consequences of bad food combinations are digestive un-ease, gas, bloating, stomach ache, nausea, fatigue, and problems with elimination. While short-term effects can clear up within a day or two, long-term food combining can lead to more severe problems like bad breath, dry skin, rashes, chronic inflammation, poor sleep, low energy, and chronic digestion issues. Most people feel a surge of energy and naturally lose weight once they start following several simple food combining
 
hiyo bakuli inafaidi...natamani ningekuwa ndio hiyo bakuli hapo!!!
 
Utendaji wa matunda na mboga za majani ni tofauti katika kumeng'enya chakula na kuongeza virutubisho mwilini so matunda yanakuwa na sukari ambapo mboga hazina...

Hebu tupitie hii hapa kidogo, Zion Daughter:-

Alafu nyingine wataalam watakuja soon.

chose 10 food combinations that are considered bad by Ayurveda , modern hygenists, and physiologists. Basically, no one in there right mind would ever think of eating these foods together if they knew what would happen in our digestive system. Some of the immediate consequences of bad food combinations are digestive un-ease, gas, bloating, stomach ache, nausea, fatigue, and problems with elimination. While short-term effects can clear up within a day or two, long-term food combining can lead to more severe problems like bad breath, dry skin, rashes, chronic inflammation, poor sleep, low energy, and chronic digestion issues. Most people feel a surge of energy and naturally lose weight once they start following several simple food combining
Asante.But nina swali out of topic.

1.Nikiwa nafanya diet kwa ajili ya weight loss hii sukari ya matunda haiwezi niharibia malengo?
2.Wewe ni mtaalamu wa Nutrition?
3.Athari gani nyingine za ulaji mbaya zinaweza tusababishia magonjwa ikiwa pamoja na uzito/unene uliozidi?
4.Una utaalumu juu ya ulaji wa watoto from six month ili kuepuka matatizo mwanzoni mwa ukuaji wao?
 
Chief nashukuru kwa kutaka nikujibu maswali yako, majibu ya awali kabla ya kuingia kwa topic ya maswali yako ni haya, mimi siyo mtaalamu wa virutubisho AU juu ya ulaji ila naweza kukupa HITS ambazo hata mtaalam ndizo anaweza kukupa.
Soon>>>>



Asante.But nina swali out of topic.

1.Nikiwa nafanya diet kwa ajili ya weight loss hii sukari ya matunda haiwezi niharibia malengo?
2.Wewe ni mtaalamu wa Nutrition?
3.Athari gani nyingine za ulaji mbaya zinaweza tusababishia magonjwa ikiwa pamoja na uzito/unene uliozidi?
4.Una utaalumu juu ya ulaji wa watoto from six month ili kuepuka matatizo mwanzoni mwa ukuaji wao?
 
Utendaji wa matunda na mboga za majani ni tofauti katika kumeng'enya chakula na kuongeza virutubisho mwilini so matunda yanakuwa na sukari ambapo mboga hazina...

Hebu tupitie hii hapa kidogo, Zion Daughter:-

Alafu nyingine wataalam watakuja soon.

chose 10 food combinations that are considered bad by Ayurveda , modern hygenists, and physiologists. Basically, no one in there right mind would ever think of eating these foods together if they knew what would happen in our digestive system. Some of the immediate consequences of bad food combinations are digestive un-ease, gas, bloating, stomach ache, nausea, fatigue, and problems with elimination. While short-term effects can clear up within a day or two, long-term food combining can lead to more severe problems like bad breath, dry skin, rashes, chronic inflammation, poor sleep, low energy, and chronic digestion issues. Most people feel a surge of energy and naturally lose weight once they start following several simple food combining

nina usingiza ila nijibu nitakuja kuona

je ukila mbooga za majani na juyce????
 
Asante.But nina swali out of topic.

1.Nikiwa nafanya diet kwa ajili ya weight loss hii sukari ya matunda haiwezi niharibia malengo?
2.Wewe ni mtaalamu wa Nutrition?
3.Athari gani nyingine za ulaji mbaya zinaweza tusababishia magonjwa ikiwa pamoja na uzito/unene uliozidi?
4.Una utaalumu juu ya ulaji wa watoto from six month ili kuepuka matatizo mwanzoni mwa ukuaji wao?



Hapa tunaenda kwa maswali matatu.
No.1
Jibu lake… Kumbuka sukari iliyopo kwenye matunda ipo balanced hivo aiwezi kukuondoa ktk malengo yako, ila endapo utakuwa umeathirika na ugonjwa na kuambiwa na mtaalam wako wa Afya acha vyakula flani basi madhara/effects zitakuwepo.

No.3
Jibu lake… kwanza angalia hiyo picha hapo chini kisha nina lugha ya kitaalam ya wakoloni (Kizungu) nimeshindwa kutafsiri, jinsi ulaji mbaya unavoweza kutusababishia magonjwa.
"Obesity Kills.
Regularly eating at night, consuming a lot of fast food, skipping breakfast, eating oversized portions and drinking sugary beverages all contribute to weight gain that can eventually lead to obesity, Obesity puts you at risk of several health conditions, including high cholesterol, high triglycerides, type-2 diabetes, high blood pressure, stroke, heart disease, gallbladder disease, cancer, depression, osteoarthritis and skin problems. Sijaelewa kwa hapa kwetu tz jinsi gani watu walivyoathirika na kuzidiwa na uzito usiohitajika kwa mwili ila tatizo ili ni janga.
Maana mtu anaweza kujiona ana body figure nzuri kwake lkn ukimpima afya na kutaka kuoata body balance unakuta ni shiiida.

No.4
Jibu… Kwanza chief niseme kitu hapo kwa mtoto miezi hiyo bado ni mdogo sana kuweza kumuanzisha chakula kigumu ukiwemo uji wa kisasa ule wa (kopo) na hii inatokana na watu kuwa busy na kutafuta fedha ndiyo inayosababisha kizazi tunachokileta duniani kupata shida na kuwa wasumbufu wakiwa vijana (teenagers) kwa kutosikia wakiambiwa. But kwa sababu ya mfumo huo NO WAY TO RUN inabidi umuanzishie soft drink hata uji ulioundaa mwenyewe kwa kutengeneza mahindi na kuweka virutubisho vngine but no groundnuts.

Nimejaribu hapo chief.



Maelezo haya yanaendana na hiyo picha hapo…
//Diets high in fat and sodium increase your risk of high blood pressure and heart disease;\\ see picture bellow …TODAYS Aattached
 

Attachments

  • 1418151170417.jpg
    1418151170417.jpg
    12.6 KB · Views: 91
Sasa mdada wa kimasai wewe mboga na juice wapi na wapi na mmasai…?
But hivi havina kushabihiana maana kwenye utendaji mwilini vitashindana ktk kurekebisha kuzalisha kinga, but wataalam wanashauri unapokula mboga/veggies juice isihusike kwa muda huo huo mpaka mlo mwingine ili kulinda kushindanisha uanzishwaji/kuongeza kingamwili.



nina usingiza ila nijibu nitakuja kuona

je ukila mbooga za majani na juyce????
 
Back
Top Bottom