Mkalukungone Mwamba
JF-Expert Member
- Aug 29, 2022
- 3,074
- 7,068
Bodi ya Ithibati ya Waandishi wa Habari (JAB), imesema haitatoa muda wa nyongeza kwa waandishi wa habari kujisajili,na kwamba kufanya kazi za kihabari bila usajili ni kosa kisheria.
Kaul hii imebainishwa na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa JAB, Patrick Kipangula, ambapo amesema kuwa baada ya muda uliowekwa kumalizika, waandishi watakaoshindwa kujisajili hawataruhusiwa kufanya kazi zao.
“Tunatoa wito kwa waandishi wote kuhakikisha wanakamilisha usajili mapema. Kufanya kazi za habari bila ithibati ni kosa kisheria na hatua kali zitachukuliwa dhidi ya watakaokiuka,” alisema Kaimu Mkurugenzi.
Soma Pia: Bodi ya Ithibati yawataka waandishi wa habari kujisajili ili watambuliwe rasmi
JAB imeeleza kuwa hatua hiyo inalenga kuhakikisha taaluma ya uandishi wa habari inazingatia maadili na viwango vya kitaaluma vilivyowekwa kisheria
Kaul hii imebainishwa na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa JAB, Patrick Kipangula, ambapo amesema kuwa baada ya muda uliowekwa kumalizika, waandishi watakaoshindwa kujisajili hawataruhusiwa kufanya kazi zao.
“Tunatoa wito kwa waandishi wote kuhakikisha wanakamilisha usajili mapema. Kufanya kazi za habari bila ithibati ni kosa kisheria na hatua kali zitachukuliwa dhidi ya watakaokiuka,” alisema Kaimu Mkurugenzi.
Soma Pia: Bodi ya Ithibati yawataka waandishi wa habari kujisajili ili watambuliwe rasmi
JAB imeeleza kuwa hatua hiyo inalenga kuhakikisha taaluma ya uandishi wa habari inazingatia maadili na viwango vya kitaaluma vilivyowekwa kisheria