ITV na Ufinyu wa Habari


Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
1,030
Likes
253
Points
180
Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2009
1,030 253 180
Habari za kazi wanajamvi,

Mimi ni mtazamaji mzuri wa ITV online kwa kuwa siko Tanzania. Jambo moja linalonikera sana ni kwamba taarifa zinazotolewa na ITV zimekuwa finyu zisizokuwa na uchambuzi au 'analysis' ya kutosha. Wanapoongelea jambo lolote hawalifanyii uchambuzi wa kina kama ambavyo unapaswa kufanywa na vyombo vingine vya habari. Muda uliopo wa Taarifa ya Habari ni mrefu wa kutosha kwamba wangeweza kuchambua yale wanayoyatangaza. Mifano halisi ipo kadhaa, mmojawapo ni wanapoonyesha kampeni za uchaguzi Igunga. Hatuhitaji tu kuona yaliyojiri kwa siku hiyo, bali ingekuwa vyema wakatumia dakika chache kuchambua yaliyojiri.

Mfano wa pili juzi walipozungumzia 'typhoon' iliyotokea Philippines. Kwanza wao wameita typhoon kwa kiswahili kuwa ni kimbunga, ambayo siyo sahihi. Tafsiri ya neno 'typhoon' ni tufani na siyo kimbunga. Kimbunga ni 'cyclone' na ni upepo mkali usioambatana na mvua. Kimbunga kinaweza kuezua nyumba lakini hakileti mafuriko!

Mfano wa tatu ni kuhusu kifo cha Prof. Wangari Maathai wa Kenya. ITV walitangaza tu kuwa Prof Maathai amefariki dunia baada ya kuugua kansa. Kwa mtu muhimu kama huyu, aliyekuwa mwanamke wa kwanza mwafrika kupokea tuzo ya Nobel, nilifikiri ITV wangetumia muda kiasi kutoa wasifu wake, hata kumwita mtu aliyemfahamu na kuongelea kwa kifupi kuhusu Prof. Maathai.

Hii yote ni dalili ya kuwa ITV inapokea tu taarifa na kuzitangaza (broadcast) bila utafiti wa kina. Na ikumbukwe kuwa ITV ilikuwa TV station ya kwanza (kama sikosei wakuu) kuanza kazi ya kurusha matangazo hapa Tanzania (Bara). Nilitumaini kuwa itakuwa na uzoefu zaidi wa kazi hiyo na kuifanya iwe bora zaidi kuliko hata TV zingine zilizofuata. Watazamaji tutaendelea kuangalia, lakini tungependa kuona wanajisahihisha, ili kuifanya ITV kuwa kweli chombo cha kutoa habari za uhakika na zenye uchambuzi wa kina. Nina imani ya kuwa uwezo wa kufanya hivyo wanao.
 
kamikaze

kamikaze

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2011
Messages
255
Likes
173
Points
60
kamikaze

kamikaze

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2011
255 173 60
Mkuu ni ukweli kabisa hata mimi nilikuwa naangalia taarifa za itv, yaani ni kama muktasari wa habari, hazina mvuto hata kama habari ni ya muhimu,yaani utafikiri ni kama wanaharaka kuwahi kwenye sherehe, januari mwaka huu nilimsikia mama mhauville akiifananisha itv na cnn, duu maana nilikuwa nakunywa chai aliposema hivyo tu nilipaliwa, yaani ningemshauri hawatake radhi cnn, itv 80% ya vipindi vyake vya kucopy toka nje, uchambuzi wa habari sifuri, yaani to be honest naona kipindi kizuri itv ni kipimajoto ijumaa basi vingine haaa hata wasingeonesha poa tu.Siku hizi naangalia tv za kenya kama ktn na kbc jamaa wako fit kwenye habari na uchambuzi wao.Habari za bongo nasikiliza REDIO
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,341
Likes
3,669
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,341 3,669 280
Kwenye michezo, kama Simba imeshinda siku hiyo, basi mtegemee haitatangazwa, mtasikia tennis, basketball na michezo ya jadi kama bao. Labda awe mtangazaji mwingine, si Kitenge!
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
25
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 25 0
Karibu TBC kwenye ukweli na uhakika
 
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2009
Messages
1,412
Likes
21
Points
135
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2009
1,412 21 135
ITV wanahitaji kuajiri wana habari wenye uwezo na wawalipe vizuri. Mimi bado naitegemea sana ITV kwa taarifa ya habari, ingawa kama alivyodokeza aliyeanzisha thread hii, hawafanyi analysis ya kutosha. Waache 'coverage' ya warsha na makongamano waende kwenye matukio yanayowagusa wananchi moja kwa moja. Upande wa michezo pia wanahitaji ku-improve. Kwa mfano wanaporipoti kuwa Simba imeifunga Yanga, tuone move na magoli yaliyofungwa sio kuonesha clip ya mpira umetoka au unarushwa. Naamini Mhaville ana uwezo mkubwa wa kufanya changes kwa ajili ya ku-improve zaidi content ya ITV.
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Itv na vituo vingine vya hapa ni kama unavoiskia voice of tabora au radio abood,,,,,,,,,huwez kupata jipya waache kuonesha tnathilia za akina jumong waichambue habari,,,,,,,
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Mimi binafsi station za kibongo zinanikera. Nimetenga muda wangu nasubiria taarifa ya habari then wananiletea summary, inakera sana wandugu.
 
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
5,074
Likes
806
Points
280
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
5,074 806 280
Tatizo kubwa la ITV ni cheap labour. Mmiliki wa hiki kituo ana uwezo mkubwa sana na anaweza kukifanya the best in East and central Africa kama akiamua kuacha ubahili. Kinachomponza ni malengo ya kuanzisha ITV Vs expectations za watazamaji. iInawezekana lengo lake ni kupata faida kupitia commercials na siyo kupoteza muda kutafuta habari na wachambuzi wenye elimu ya kutosha while expectations za watazamaji ni kuwa full informed na siyo kuonjeshwa habari. Mmiliki wa ITV atoke out of box ya ubahili aajiri wasomi wenye uwezo wa kuchambua mambo badala ya kuajiri cheap labour ili awalipe mshahara kidogo.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,114
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,114 280
wao muda wote habari zao utasikia kuhusu mazingira tu
 
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
961
Likes
25
Points
35
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
961 25 35
Mkuu ni ukweli kabisa hata mimi nilikuwa naangalia taarifa za itv, yaani ni kama muktasari wa habari, hazina mvuto hata kama habari ni ya muhimu,yaani utafikiri ni kama wanaharaka kuwahi kwenye sherehe, januari mwaka huu nilimsikia mama mhauville akiifananisha itv na cnn, duu maana nilikuwa nakunywa chai aliposema hivyo tu nilipaliwa, yaani ningemshauri hawatake radhi cnn, itv 80% ya vipindi vyake vya kucopy toka nje, uchambuzi wa habari sifuri, yaani to be honest naona kipindi kizuri itv ni kipimajoto ijumaa basi vingine haaa hata wasingeonesha poa tu.Siku hizi naangalia tv za kenya kama ktn na kbc jamaa wako fit kwenye habari na uchambuzi wao.Habari za bongo nasikiliza REDIO
Jaribu na Citizen naikubali sana mkuu nadhani inawafunika hao uliowataja especially kwenye habari saa tatu usiku saa za Afrika Mashariki.
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
110
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 110 145
Tunaangalia itv kwa mazoea. Tatizo wana habari nyingi kwa muda mchache
 

Forum statistics

Threads 1,250,869
Members 481,514
Posts 29,748,938