Is Mufuruki suffering the colonial legacy or nobility syndrome?

Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Mufuruki yuko sahihi. Tusilazimishe mambo. tutumie fursa kufanya kazi na wengine toka nje ili tupate ujuzi zaidi. Ni kweli vyuo vyetu vimejikita zaidi katika vyeti na kufaulu mitihani. hakuna training ya managers ya kiwango cha juu.
And that problem is even reflected in the level of discussion we are having here. Arguments zimejaa personal attacks. Utajua hata critical thinking hatuna. Yaani mtu hawezi kujenga hoja bila kumuattack mtu. Ni kweli aliosema Mufuruki yaudhi , lakini yana ukweli kwa hiyo yapaswa tujitafakari na kujitathmini
 
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
2,383
Points
2,000
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2008
2,383 2,000
And that problem is even reflected in the level of discussion we are having here. Arguments zimejaa personal attacks. Utajua hata critical thinking hatuna. Yaani mtu hawezi kujenga hoja bila kumuattack mtu. Ni kweli aliosema Mufuruki yaudhi , lakini yana ukweli kwa hiyo yapaswa tujitafakari na kujitathmini
Na mbaya zaidi serikali ya awamu hii ndiyo kabisaa inapiga vita Critical thinking, na kuchochea unafiki wa kuimba sifa kwa watu. Mengi yanayofanyika ambayo ni kinyume kabisa na logic na mantiki, yanaimarisha sana unafiki na kutofikiri.

Kwa mfano, Marekani waliwekeza sana kuwashawishi vijana kusoma sayansi ili kukabiliana na tishio la Urusi, pale mrusi alivyorusha Sputnik angani. Matokeo yake tunayajua. Sisi tunawekeza kuwavuta wabunge wa upinzani wahame vyama vyao, tena tunawaambia wafanye haraka kabla hawajakuwa-blocked na sheria ambayo inakataza kurudia uchaguzi inapokaribia uchaguzi mkuu. baada ya hapo tunajiingiza kwenye chaguzi zenye kupoteza fedha, muda na rasilimali nyingi tu za taifa letu, ikiwa ni pamoja na kuwajingisha "maprofesa" wetu na "madaktari" wetu wahubiri huu ujinga na kuutetea kwamba "Demokrasia ina gharama".

Hapa napo tutavuna tu ujinga zaidi, wala hatukwepi
 
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
2,383
Points
2,000
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2008
2,383 2,000
Watu mmejikatia nia namna hii,Kuna watu wenye uwezo mkubwa sana, Kivip unasema hakuna managers wanaoweza kusimamia biashara Tanzania, How many Tanzania have foreign business education na wamesoma chuo kimoja na huyo dada? Huu ni upungufu wa Kufikiri kwa mtu mkubwa kama huyo, pia hana ujuzi wa kutafuta mkurugenzi mzuri, tena anaweza kusema madini ya shaba ya tanzania hayapo sawa na madini ya shaba ya nchi zingine
Mimi sioni tatizo mkenya kufanya kazi Tanzania, kama amefaulu vigezo vyote. ambalo serikali yetu ingeweza kufanya ni kuwa na programu ya kuwezesha watanzania waliosoma ndani na hata nje, kushika madaraka kwa wingi zaidi katika makampuni ya ndani na hata nje, on a competitive basis. tukianza kuwazoeza kuwapendelea, wala hawatakuwa good managers. tofautisha kulinda soko la ndani la bidhaa, na "kulinda soko la ndani la managers"
 
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
2,383
Points
2,000
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2008
2,383 2,000
Huyu jamaa nikwambie tu kiukweli ni muhaya mwenye pesa halafu anadharau sana ,namfahamu kindakindaki,niliwahi hudhuria msiba wa baba yake.

Kingine kuna ziara moja rais Magufuli allifanya Uganda ,nakumbuka wakikutana marais wa afrika mashariki,jamaa alipewa nafasi ya kuongea kuhusu biashara,aliponda bongo kiana, Baadae Magufuli alimwambia Mufuruki kuhusu vikwazo unavyokutana navyo njoo uniambie kipi kikwazo tujue namna ya kufanya mimi niko tayari,lakini alikua anainanga nchi .
Huyu kama ulvyosema ukoloni umemjaa
sasa ulitaka atetee ujinga? serikali hii haipendi wafanyabiashara, inawachukia kweli kweli wala siyo siri
 
TAJIRI MSOMI

TAJIRI MSOMI

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
346
Points
500
TAJIRI MSOMI

TAJIRI MSOMI

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
346 500
Mimi sioni tatizo mkenya kufanya kazi Tanzania, kama amefaulu vigezo vyote. ambalo serikali yetu ingeweza kufanya ni kuwa na programu ya kuwezesha watanzania waliosoma ndani na hata nje, kushika madaraka kwa wingi zaidi katika makampuni ya ndani na hata nje, on a competitive basis. tukianza kuwazoeza kuwapendelea, wala hawatakuwa good managers. tofautisha kulinda soko la ndani la bidhaa, na "kulinda soko la ndani la managers"
Issue ni kuwa si kweli kuwa hakuna mtanzania mwenye uwezo kama au zaidi ya huyo mdada, kwahio isiwe sababu ya kuwatukana watanzania na kuwahadaa kuwa hakuna mwenye uwezo
 
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Suala la Sylivia inawezekana ni msuguano wa diplomasia ya uchumi kati ya mataifa yetu mawili. Sylivia ungekuwa hatoki Kenya pengine angekuwa na nafasi zaidi. Ushauri wangu kwa kina Mufuruki ni kwamba kama watafute MTU competent kutoka mahali kwingine na si Kenya tu. Na hata ikiwezekana mtanzania kwenye Diaspora. Wapo watanzania Diaspora wanaweza kufit hiyo portfolio kama ndani inashindikana kupat mtu sahihi. Na pia hili ni somo kwa wakuu mbali mbali wa vitengo ndani ya makampuni ya simu, kwamba imeshindwa kuonyesha leadership skills mpaka wanatafutwa watu nje ya kampuni.
 
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2017
Messages
5,721
Points
2,000
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2017
5,721 2,000
sasa ulitaka atetee ujinga? serikali hii haipendi wafanyabiashara, inawachukia kweli kweli wala siyo siri
Ni kweli mkuu,mfanyabiashara mkwepa kodi,mleta bidhaa fake nchini,hapendwi na serikali hii,tena wanachukiwa kweli,
 
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
174
Points
250
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined Sep 13, 2017
174 250
Roho ya kukosa.Tatizo la Wabongo kuwa na chuki dhidi ya walio nacho kuwazidi.Angekuwa mzungu au mwarabu husikii kashfa akiwa tajiri zaidi ya kumpamba kwa misifa kedekede.Acheni Roho korosho
Kwani waliopata utajiri kwa biashara ya utumwa hawakuwa wezi? Roho ya kukosa ni mbaya sana! Hata benki angalia wafanyakazi wanavyokuangalia ukiwa mswahili mwenye mafanikio katika biashara. Wanakuangalia kama mwizi na hasa ukiongea nao kiswahili. Ukitaka ufanikiwe kama mambo ya mkopo na kadhalika wewe wapigie ung'en'ge tu. Loan application yako inapita tu. Ukisema nao kiswahili wanataka kugrab hiyo biashara yako wafanye wao. Hawajui kuna mambo mengi kwenye biashara ni si wazo peke yake!
 
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
174
Points
250
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined Sep 13, 2017
174 250
Usichoonekana kujua/kukumbuka ni kuwa (a) hakuna aliezaliwa akiwa MD. Ni kweli hajawahi kuwa MD kabla lakini hiyo haina maana hawezi kuwa MD na akafanya vizuri tu
(b) Vodacom ni subsidiary company. Imesajiliwa locally yes, but it is a foreign owned company. Wenye kampuni wanaona hakuna Mtanzania mwenye potential ya kufanya wanachotaka kwa nafasi ya MD, what's your beef?
Mfiaukweli,
Unajua wengine hawajui uchungu wa kuwekeza hela yako kwenye biashara. Ukiwekeza pesa yako unataka uhakikishe pesa yako haipotei na biashara inakua haraka inavyowezekana. Kwa hiyo unachagua leadership team itakayohakikisha hilo. Serikali yetu hilo inalijua ndiyo maana kule TIC, ukiwa na TIC Certificate of Incentives unapewa kitu kinachoitwa "automatic permits for employing an initial quota of 5 foreign nationals on the project holding Certificates of Incentives". Lakini wakati mwingine watekelezaji wa sheria ya uwekezaji wanalisahau hili au ni mkomoeni tu!
 
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
174
Points
250
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined Sep 13, 2017
174 250
Mimi ndiyo maana namkumbuka sana Rais Mkapa pamoja na mapungufu ambayo yaliyojitokeza wakati wa utawala wake. Ni yeye aliyefanya kazi kubwa ya kuanzisha zoezi la kuvutia wawekezaji wakubwa na wadogo na hasa wa kigeni wakati huo kila kona ya nchi yetu inanuka ujamaa "uliotelekezwa". Kama ni kumuenzi katika hilo tumuenzi akiwa bado yuko hai.
 
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
3,222
Points
2,000
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
3,222 2,000
Mimi ndiyo maana namkumbuka sana Rais Mkapa pamoja na mapungufu ambayo yaliyojitokeza wakati wa utawala wake. Ni yeye aliyefanya kazi kubwa ya kuanzisha zoezi la kuvutia wawekezaji wakubwa na wadogo na hasa wa kigeni wakati huo kila kona ya nchi yetu inanuka ujamaa "uliotelekezwa". Kama ni kumuenzi katika hilo tumuenzi akiwa bado yuko hai.
Bado kuna watu wanawaza huo huo ujamaa uliotelekezwa.
 
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
2,383
Points
2,000
Mindi

Mindi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2008
2,383 2,000
Ni kweli mkuu,mfanyabiashara mkwepa kodi,mleta bidhaa fake nchini,hapendwi na serikali hii,tena wanachukiwa kweli,
Naam, umesema kweli. Kwa serikali hii, WAFANYABIASHARA WOTE NI WAKWEPA KODI, WALETA BIDHAA FEKI, WEZI. Hiyo ndiyo imani kubwa kabisa ndani ya serikali ya JPM. kwa hiyo hata anapokutana na wafanyabiashara, anafanya hivyo basi tu, lakini matendo yake yote yanaegemea FALSAFA hiyo
 
K

kichwa mbovu

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
655
Points
500
K

kichwa mbovu

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
655 500
Nilijua tuu hiki ndicho kinawasumbua, yaani as always mtu ambaye ni mkweli na bold hamumpendi, sasa alipopewa nafasi aongee mazingira ya biashara ulitaka aseme uwongo ili rais afurahi siyo? Hata kama ningekuwa mimi ndiyo chair wa body cha kwanza ni kutafuta mtu competent, hata kama ni mchina, hayo mengine ndiyo yatafuata. Ka mradi tuu ka UDART kanawatoa jasho hapa ndo iwe big company Kama vodacom???
ahhahaaaa wanetutia hasara kwenye DART wanataka na wengine wale hasara
 
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2009
Messages
1,669
Points
2,000
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2009
1,669 2,000
That thieving CEO. He never had humble beginning and possibly, he is still part of that set of corrupted mind. Never listen to people who firstly met Lucifer, before realizing God's norms. He must have been promised something in acceptance of that lady as the Voda CEO. I suspect! Kwanza yeye mwenyewe atueleze alichokifanya CRDB hadi ikafa kabla haijafufuliwa na akina Kimei.

Kuna katabia ka hawa wafanyabiashara kujiona wako juu, Wakiandika hata vitabu na kusimulia historia za maisha hawasemi walivyoiba, hawasemi walivyouza madawa ya kulevya. Eti wamefanikiwa kwa bidii, yes, but through unethical pathway! Anataka nasi tupitie njia hiyo, au tumsaidie kufanikisha udhaifu huo? Noooo!

He blames Tanzania, he blames the system, he blames education system. Now, let us learn from this insensitive bussinesscreature. Where or which institution did that lady went before qualifying for the nomination?
Acha kuuliza maswali 'magumu' hivi bro.
 
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
174
Points
250
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined Sep 13, 2017
174 250
Mimi naamini wapo watanzania wengi wenye uwezo mkubwa kwenye nafasi kama hizo. Sasa najiuliza, kwani nafasi hizo zinapatikana kwa kuomba kazi kama zilivyotangazwa na kupitia kwenye mchujo au zinapatikana kwa kutokuomba hizo kazi an kubaki kulalamika tu na kusubiri kupata appointment za kisiasa?

Kuna bwana mmoja aliomba kazi pale Tanzania Petroleum Bulk Procurement Agency kupitia Sekretarieti ya ajira. Alikuwa na qualifications za ukweli na experience ya muda mrefu kuhusu maswala ya "downstream petroleum sector". Yeye hakuitwa hata kwenye interview. Sasa cha ajabu ukibahatika kumjua mtu aliyepewa nafasi ile utachoka na kubaki mdomo wazi. Tabia hii ikiendelezwa kwenye ajira kwa ajili ya ku-support uchumi wa viwanda tutakuwa tunamuangusha mkulu kabisaaaaa. Ameshindwa hata kubadili muonekano wa tovuti yao iweze kuakisi ukweli wa wanalolifanya kweli??!!
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,497
Points
2,000
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,497 2,000
Mufuruki yuko sahihi. Tusilazimishe mambo. tutumie fursa kufanya kazi na wengine toka nje ili tupate ujuzi zaidi. Ni kweli vyuo vyetu vimejikita zaidi katika vyeti na kufaulu mitihani. hakuna training ya managers ya kiwango cha juu.
Vyuo vya Tanzania ni bure kabisa, mturuki yuko sawa
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,497
Points
2,000
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,497 2,000
Huyu jamaa nikwambie tu kiukweli ni muhaya mwenye pesa halafu anadharau sana ,namfahamu kindakindaki,niliwahi hudhuria msiba wa baba yake.

Kingine kuna ziara moja rais Magufuli allifanya Uganda ,nakumbuka wakikutana marais wa afrika mashariki,jamaa alipewa nafasi ya kuongea kuhusu biashara,aliponda bongo kiana, Baadae Magufuli alimwambia Mufuruki kuhusu vikwazo unavyokutana navyo njoo uniambie kipi kikwazo tujue namna ya kufanya mimi niko tayari,lakini alikua anainanga nchi .
Huyu kama ulvyosema ukoloni umemjaa
pumba tupu, ukweli humuutaki kabisa
 
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
174
Points
250
T

ThnkingAloud

Senior Member
Joined Sep 13, 2017
174 250
Wakati ninafanya MBA pale UDSM kati ya watu walionifundisha Research Methodology ni Professor Okoso Amaa. Nilimuuliza swali ambalo hakuwa na majibu yake. Nilimuuliza hivi "Kwa nini UDSM Business School hawafundishi report writing kama mojawapo ya core subject ili kuendana na expected deliverables kwenye Research Methodology?" Alijibu kwamba yeye yuko Part-time na hana jibu kwa nini haifundishwi. Huyu ndiye aliyeanzisha Faculty of Commerce and Management - wakati ule (Kwa sasa UDSM Business School). Ndiyo maana wanafunzi wengi wa UDSM wanapata shida sana ku-compile Busines Plan reports and Feasibility Study reports. Kwa sasa sijui hali ikoje pale? Lakini tunaweza kubadilika. Muda wote wa maisha yangu nimefanya kazi nyingi kwenye private sector. Nimejifunza mambo mengi sana huko kuliko niliyojifunza vyuoni. Ninatamani sana kuwafundisha vijana mambo haya lakini sina fursa kwa sababu sina GPA ya kuweza kufundisha vyuo vya elimu ya juu.
 

Forum statistics

Threads 1,316,458
Members 505,652
Posts 31,891,081
Top